ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
24, เมษายน 2024, 05:23:26 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ถามคนที่ดู มาเลย์ กับ หม่อง สะดุด ค้างบ่อยไหม
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคนที่ดู มาเลย์ กับ หม่อง สะดุด ค้างบ่อยไหม  (อ่าน 1822 ครั้ง)
newsone
Special Member
*

« เมื่อ: 02, สิงหาคม 2015, 05:07:48 pm »

ถามคนที่ใช้น่ะครับ ผมก็ไม่อยากถามไปที่บ้านเช่า  บางทีถามเขาก็บอกว่าปกติ ดูได้

เลยถามทางนี้ดีกว่า  ที่จ่ายเป็นปีน่ะ  ถามว่าดูได้ดีไหมครับ

ของผม ช่วงนี้ ดูแล้วสะอึก

อาการ ที่ดู บางทีขึ้น login  แต่  บ้านอื่นที่ใส่ไว้ online

บางทีดู online แต่ดูไม่ได้   คือว่าม้นก็ราคาถูกน่ะ แต่อยากรู้ว่าเป็นเหมือนกันไหม

เคยใช้พวกที่ แพงกว่า ก็เหมือนกัน  น่าจจะรับมาจาก มาเลย์เหมือนกัน

ใครที่ดูอยู่มีปัญหาไหม  บางทีก็เบื่อเหมือนกัน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

JP5759
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2015, 05:19:32 pm »

บ้านเช่า HDCABLE บอกเลยครับ ช่องมาเลย์สะดุดบ่อยมากค้างนานด้วย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
dk
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2015, 05:28:29 pm »

น้าแอ๊ดแก่แล้วเล่นไปพักไปไม่ว่าจะเล่นเวทีไหนก็คงเหมือนๆ กัน
ส่วนหม่องค่าจ้างถูกแต่ยังหนุ่มแน่นนานๆ พักที แต่บางทีหนีกลับบ้านไปเป็นวันๆ เลย
PP Link
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2015, 05:50:59 pm »

มาเลย์สะดุดแทบทุกเจ้า เทสมาหลายเจ้า ส่วนพี่หม่อง อาจมีสะดุดบ้างหายบ้าง พอรับได้ครับ เช่าบ้านอยู่ต้องทำใจ
kaijae
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2015, 07:00:18 pm »

มาเลย์สะดุดแทบทุกเจ้า เทสมาหลายเจ้า ส่วนพี่หม่อง อาจมีสะดุดบ้างหายบ้าง พอรับได้ครับ เช่าบ้านอยู่ต้องทำใจ
น้าแอ๊ดแก่แล้วเล่นไปพักไปไม่ว่าจะเล่นเวทีไหนก็คงเหมือนๆ กัน
ส่วนหม่องค่าจ้างถูกแต่ยังหนุ่มแน่นนานๆ พักที แต่บางทีหนีกลับบ้านไปเป็นวันๆ เลย

ตามนั้นเลยครับ ของปลอมก็ต้องทำใจแหละครับ  ถ้าไม่ให้สดุดก้เล่นของแท้ไปเลยครับ

vi
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2015, 08:04:18 pm »

แสดงว่า..คงเหมือนกันทุกเจ้าครับ
c.wit2009
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 03, สิงหาคม 2015, 09:10:23 am »

ตอนนี้บ้านเช่ามีกี่จ้าวที่พวกเราวนเวียนกันคุ้นหน้าคุ้นตากัน ท่าน kaijae พอจะทำโพล์รวบรวมได้ไหม เเล้วทำคะเเนนโวทกันดู   ผมก็อยากเห็นคะเเนนจัง ว่าเจ้าไหนพุ่งปรีด  เเต่ กลัวอยู่ว่า คนจะเเห่กันมาจุกอยู่จ้าวที่มีผลโวทเยอะ หรือปล่าว น่าสนุกดีนะผมว่า 555
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 03, สิงหาคม 2015, 09:18:34 am »

เมื่อวานทดสอบหม่อง ไม่สะดุดเลย แต่ถ้าเปลี่ยนช่องบ่อยๆติดกันหลายช่องถูกบล็อกคีย์จากต้นทาง รอไม่กี่วิฯก็กลับมา นั่งดูเป็นช่องนานๆนิ่งดีไม่สะดุด

ส่วนอื่นๆไม่ได้ลอง ไม่ว่าจะเป็นแอสฯ/จีเอ็มซี /ทูโนว. /เคบวก อินโดมุมมอง ทั้งย่านซีหรือเคยู เพราะ ลค.ไม่ได้ตั้งจานรับทั้งหมด มีแค่ไทยคมซี ยังไม่ได้เดินสายเข้าระบบ ทดสอบแค่จานเคยูเฉลี่ยหม่องเท่านั้น

oomtoe
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 03, สิงหาคม 2015, 09:45:41 am »

ช่อง มาเลย์ SD แต่ละเจ้า เขาก็บอกอยู่ไม่ใช่เหรอครับ ว่าเป็นของแถม และ มันเป็นการ รีแชร์ ผมสงสัยรับมาจากที่เดียวกันแทบทุกเจ้า เลยมั๊ง มารีแชร์ ต่อๆ กัน มันเลย สะดุด ตลอด เป็นมา ตั้งแต่ไหนๆ แล้ว
mm
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 03, สิงหาคม 2015, 10:26:07 am »

น้าแอ๊ด เมื่อก่อนสุขภาพ แข็งแรงดี ต่อมาล้มป่วย และมีอาการไอเรื้อรังมา 2 ปี  แต่หม่องสุขภาพดีครับ
click
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 03, สิงหาคม 2015, 02:11:41 pm »

ยังไงคนไทย.....ก็ขอให้ไทยแข็งแรงไว้ก่อน...555

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์