ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
25, เมษายน 2024, 05:47:50 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  ถาม-ตอบกล้องวงจรปิด CCTV Camera
| |-+  กล้องวงจรปิด
| | |-+  avtech h.264 avc 790 เซ็ตดูผ่านเน็ตไม่ได้
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: avtech h.264 avc 790 เซ็ตดูผ่านเน็ตไม่ได้  (อ่าน 11369 ครั้ง)
987654321
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 24, ธันวาคม 2009, 11:14:28 am »

ทำทุกอย่างแล้วทำไงก็ดูไม่ได้ ต้องทำไงคับ ใช้ port 88 ตั้งip เหมือนกันแล้ว เวลาเข้าดูมันไปที่ router ตลอดเลย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
amvy99
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2009, 12:34:40 pm »

ต้องเซทอัป โมเด็ม/เร้าท์เตอร์ ให้ fordward port ไปที่ ip ของตัว avtech ด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
P
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 27, ธันวาคม 2009, 06:45:28 pm »

ทำทุกอย่างแล้วทำไงก็ดูไม่ได้ ต้องทำไงคับ ใช้ port 88 ตั้งip เหมือนกันแล้ว เวลาเข้าดูมันไปที่ router ตลอดเลย

"ทำทุกอย่างแล้ว"
ลองเล่าให้ฟังบางครับ "ทำทุกอย่างแล้ว" ที่ว่าทำอะไรบ้าง
จะได้ช่วยกันดูว่าผิดขั้นตอนไหน
aaa
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2010, 08:30:20 am »

ก่อนอื่นนะครับ เข้าไปที่ เมนูของ DVR แล้วตั้งค่าส่วนของ NETWORK นะครับ
1.เช็คดูว่าเราตั้งค่า IP ของ DVR หรือยังถ้ายังก็ตั้งให้อยู่หมวดเดียวกับเราท์เตอร์ครับ เช่น ถ้าใช้ SMC=192.168.2.1 ดังนั้น DVR จะต้องเป็น 192.168.2.XXX ถ้าเป็น    Zyxel=192.168.1.1 ก็จะต้องตั้ง IPของ DVR เป็น 192.168.1.xxx เข้าใจนะครับ
2.หลังจากนั้นก็เป็นส่วนของ DDNS  ใส่ชื่อ Hostname ที่เราสมัครไว้ใน dydns.org ไว้นะครับ เช่น suboffice.dyndns.org
   แล้วจะมีช่องให้ใส่ username และ password ของ dydns ที่ใช้เข้าระบบนะครับ
3. มาForward port ในเราท์เตอร์กันครับ  ขั้นแรก ฟอร์เวิร์ดพอร์ตของ DVR ก่อนครับ ซึ่งจะเป็น พอร์ต 80 หรือไม่ก็ 81 ก็ได้ครับใช้ Protocal เป็น TCPนะครับ ต้องถามด้วยว่าใช้เราท์เตอร์ยี่ห้ออะไรครับ....
    เพราะบางรุ่นมันให้เราใส่ Server IP Address ซึ่งจัเป็น IP ของ DVR ที่เรากำหนดไว้ตั้งแต่แรกนะครับ เช่น 192.168.2.150
4. มาที่เมนูในส่วนของ DNS นะครับ มาใส่ค่า Dydns เหมือนที่เราใส่ไว้ใน DVR นะครับ คือใส่ host name....username..password
เท่านี้ก็น้จะไม่มีปัญหานะครับ ลองดูก่อน
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์