ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
18, เมษายน 2024, 11:39:43 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  Supernet ไม่รองรับบ้านเช่า มีใครเป็นมั๊ยครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Supernet ไม่รองรับบ้านเช่า มีใครเป็นมั๊ยครับ  (อ่าน 2493 ครั้ง)
superpoo
Hero Member

« เมื่อ: 21, กันยายน 2015, 09:09:52 am »

CCamd เอาใส่ เป็นไฟล์ Softcam.cfg  แต่ไม่ยอม online ผมใช้ fw 1.8 แต่ลอง up fw ล่าสุด ก็ไม่ online เหมือนกัน

เป็นพวกบ้านเช่า  แต่บางบ้านก็ online ได้นะครับ   เป็น เฉพาะบ้านเช่าใหม่ๆที่ บอลพากษ์ไทย

มีใครเป็นบ้างมั๊ยครับ  ขอคำแนะนำหน่อย   ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
naiphan
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 21, กันยายน 2015, 09:23:56 am »

ไปอ่านรายละเอียดที่เวป,TDBดูครับต้นฉบับอยู่ที่นั่น
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
click
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 21, กันยายน 2015, 09:26:54 am »

ใส่ได้3แบบลองหรือยัง...

superpoo
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 21, กันยายน 2015, 09:33:34 am »

ไปอ่านมาละ  เด๋วจะลองทำตามนี้ครับ

แบบที่ 2 ผ่าน Oscam ( ขอขอบคุณท่าน svr.db)
1. แบ่งออกเป็น 2 วิธี
- วิธี 1 เข้าไปที่ ip:8888 เลือกไปที่ READERS มองหา internet-server-cccam คลิ๊กซ้ายไปที่รูปดินสอ (Edit the reader) ติ๊กถูกที่ Enable: เพื่อเปิดใช้งาน ตรง Device ให้ใส่บ้านเช่าและ port ของท่าน ตัวอย่าง www.xxxx.com,8778 และตรง Account: ให้ใส่ชื่อและรหัสผ่านของท่าน ตัวอย่าง username,password จากนั้นกดที่ Save
- วิธี 2 เข้าผ่าน ftp ไปยัง /var/oscam_files/oscam.server  มองหา internet-server-cccam ทำการแก้ไข  enable = 1 เพื่อเปิดใช้งาน ตรง device ให้ใส่บ้านเช่าและ port ของท่าน device  = www.xxxx.com,8778 และตรง account ให้ใส่ชื่อและรหัสผ่านของท่าน account = username,password จากนั้นอัพโหลดทับไฟล์ของเดิมที่แก้ไขแล้ว
2. Firmware 2011-12-12, 2012-08-22, 1.8 และ 2.0 กดปุ่มฟ้าในหน้าจอปกติ เพื่อ restart softcam ส่วน Firmware  2011-04-18, 2011-09-07 และ 2012-04-06 ให้ทำการปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่
3. นำข้า Softcam.cfg
C: 127.0.0.1 15001 dummy freeubc yes
4. พร้อมใช้งาน
kaijae
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 21, กันยายน 2015, 12:17:40 pm »

CCamd เอาใส่ เป็นไฟล์ Softcam.cfg  แต่ไม่ยอม online ผมใช้ fw 1.8 แต่ลอง up fw ล่าสุด ก็ไม่ online เหมือนกัน

เป็นพวกบ้านเช่า  แต่บางบ้านก็ online ได้นะครับ   เป็น เฉพาะบ้านเช่าใหม่ๆที่ บอลพากษ์ไทย

มีใครเป็นบ้างมั๊ยครับ  ขอคำแนะนำหน่อย   ขอบคุณครับ

โค๊ดจีนใช่ใหมครับ เป็นที่บ้านเช่าครับ บางหลัง ลงดื้อไม่ได้ครับ ต้องซิกแซ็กเอา

superpoo
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 21, กันยายน 2015, 01:14:37 pm »

โค๊ดจีนใช่ใหมครับ เป็นที่บ้านเช่าครับ บางหลัง ลงดื้อไม่ได้ครับ ต้องซิกแซ็กเอา

server  นี้ครับ   code จีนป่าวครับไม่แน่ใจ  abtv.mine.nu
click
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 21, กันยายน 2015, 07:50:21 pm »

ไม่จีน เป็นของท่านในวงเล็บทื่ท่านก๊อบมานั่นแหละ

tgland
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 22, กันยายน 2015, 08:16:20 am »

supernet dreamer เป็นเหมือนกัน บางบ้านเช่าจะดูไม่ได้ ผมก็เป็นครับ
superpoo
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 22, กันยายน 2015, 09:14:51 am »

ไม่จีน เป็นของท่านในวงเล็บทื่ท่านก๊อบมานั่นแหละ

สรุปคือ ลงผ่าน oscam ก็ยังไม่มาครับ  มันเป็นเพราะอะไร  มีทางอื่นอีกมั๊ยครับ ทำ 3 วิธีละยังไม่ได้ คือ

1. ลงผ่าน usb ตรงๆ ใน softcam
2. ลงผ่าน oscam
3. ล่ง ใน  /var/etc/CCcam.cfg

มืดสนิทหมด    หมดหนทางละครับ    สอบถามต่อหน่อยทำไมบ้านเช่าบางบ้านเค้าต้องทำแบบนี้ครับ  หรือเค้าป้องกันอะไรไว้ครับ 
หรือ  supernet เป็นลูกเมียน้อยครับ  ^^
click
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 22, กันยายน 2015, 09:31:32 am »

มันมี15000 ท่านลองปิดบางตัวด้วย โดยเฉพาะbisskey ถ้าเปิดไว้มันไม่ยอมอ่านโค๊ดเลย

superpoo
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 22, กันยายน 2015, 09:47:34 am »

มันมี15000 ท่านลองปิดบางตัวด้วย โดยเฉพาะbisskey ถ้าเปิดไว้มันไม่ยอมอ่านโค๊ดเลย

แต่บ้านอื่นมันอ่านครับ  เป็นเฉพาะบ้านบอลพากษ์ไทย กะ skynet นี่แหละ  ผมนิงง
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์