ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 07:34:43 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ปลุกยักษ์หลับ Openbox_X5
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลุกยักษ์หลับ Openbox_X5  (อ่าน 4189 ครั้ง)
suwatt99
Special Member
*

« เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2015, 04:43:43 pm »

พอดีมี Openbox_X5 ทิ้งไว้เป็นปีแล้ว มาตอนนี้ได้ข่าวว่ามีเฟริมแวร์ ที่ลง softcam powervu ได้  เมื่อวานตอนเย็นเลิกงาน เลยปลุกยักษ์หลับออกมาจากตู้  เข้าไปค้นหาเฟริมแวร์ที่สามารถอ่านคีย์ powervu ได้มาจากเพื่อนสมาชิกในบอร์ดดาวเทียมไทยเรานี่แหละ ดาวน์โหลดมาแตกไฟล์ใส่แฟชทไดร์ อัพเกรดจนเสร็จ บูตเครื่องมาเป็นโลโก้ตัวใหม่เอี่ยมเลย  แล้วลง softcam powervu จนเสร็จ  จัดการเชื่อมสายอากาศจากจานมูฟ มูฟไปที่ ตำแหน่ง 66.0 E แอดชื่อดาวเทียม Intelsat17 ตั้งค่าสายอากาศ แอดความถี่ที่มีการเข้ารหัสแบบ powervu ได้มาสองความถี่ มีช่องรายการที่น่าสนใจมากพอสมควร ปรากฎว่า เครื่องOpenbox_X5  ถอดรหัสได้ดูได้เกือบทั้งหมด แต่มีบางช่องดูไม่ได้ สงสัยไม่มีคีย์ ก็ลองไล่ดูใน softcam ปรากฏว่าไม่มีจริง ๆ จึงให้กูลเกิลค้นหาคีย์ เมื่อได้แล้วนำไปลงใน softcam ใหม่ ได้ผลครับ ภาพมาเกือบเต็มร้อยโดยเฉพาะช่อง HD มาทุกช่อง หลังจากนั้นก็ลองดาวเทียมที่มีรายการเข้ารหัส powervu ที่ตำแหน่ง 64.2 Intelsat906  68.5 Intelsat20  76.5 Apstar7 91.5 Measat 105.5 Asiasat7 เมื่อคืนถึงตรงนี้ก็ต้องหยุดเพราะดึกมากเกือบ ตีหนึ่ง เดี๋ยวนี้เย็นนี้จะไปลุยต่อ จนถึงตำแหน่ง 138 E Telstar18 จะถ่ายภาพมายืนยันว่าถอดรหัสได้จริงๆ มาแบ่งปันและแชร์ประสบการณ์กับทุกท่าน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
nopick
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2015, 05:52:10 pm »

ของผมดันเป็น X5 super ยังไม่มี FW ใช้งาน
ตอนนี้เครื่องติด authentication fail แก้ไม่หายสักที
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
gun
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2015, 06:08:19 pm »

รบกวนขอเฟริมแวร์ กับ softcam ด้วยครับ
nirus
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2015, 07:02:08 pm »

ของท่านRaider TDB

KD_P9000E_HD_ALPHABOX_DRE_PowerVu_2015_07_31        Softcam   
k.satcom
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2015, 07:38:04 pm »

ถอดเก็บไว้เหมือนกัน ต้องเอามาเล่นบ้างล่ะ ขอบคุณท่าน Raider TDB ....
kiat88
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2015, 09:03:59 pm »

ขอบคุณครับ
thanate
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2015, 10:23:07 pm »

ระวังกันด้วยนะครับผมอัฟแล้วเดี้ยงครับ ของผมน่าจะเป็นเครื่องโคลน  ทางที่ดีก่อนอัฟ แบ๊คอัฟimgของเก่าไว้ด้วยนะครับ กันเหนียวไว้
kom
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2015, 12:39:06 am »

X 5pro เหงาสิคับแบบนี้ ส่วนเรื่องภาพผมว่าไม่ต้องโชว์ก็ได้ ใครมีเครื่องอยากลองก็เทสกันเองได้คับ ข้างนอกเค้าเล่นกันมานานพอสมควรละคับ
west
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2015, 03:14:36 am »

ผมก็มีอยู่ตัวเก็บอยู่ในกล่อง ช่วยแนะนำที่โหลด  SoftCam + Firmware ตัวที่ท่านใช้หน่อยครับท่าน

bigs15
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2015, 06:43:42 am »

ผมก็มีอยู่ตัวเก็บอยู่ในกล่อง ช่วยแนะนำที่โหลด  SoftCam + Firmware ตัวที่ท่านใช้หน่อยครับท่าน

ตามลิ้งค์นี้ครับ http://www.download-firmware.net/index.php
oscam ก็ซัพพอตไม่ต้องสร้างลิงค์สตรีมกันแล้วใครมี 500/800hd/se  ลองกันได้เลย..
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2015, 09:21:02 am »

ตามลิ้งค์นี้ครับ http://www.download-firmware.net/index.php
oscam ก็ซัพพอตไม่ต้องสร้างลิงค์สตรีมกันแล้วใครมี 500/800hd/se  ลองกันได้เลย..
ท่านบิ๊กส์ X5,X5+,X5Pro กับ X5Super เหมือนกันมั๊ย เฟิร์มแวร์ชุดเดียวกันเปล่า หายังไงก็ไม่เห็นตัวซุปเปอร์

nopick
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2015, 12:52:47 pm »

ท่านบิ๊กส์ X5,X5+,X5Pro กับ X5Super เหมือนกันมั๊ย เฟิร์มแวร์ชุดเดียวกันเปล่า หายังไงก็ไม่เห็นตัวซุปเปอร์

ตอบแทนให้ครับ

X5 ใช้รหัส P9000E
X5 Pro กับ Super ใช้รหัส P9550E
เพราะฉะนั้น X5 กับ X5pro คนละตัวกัน แต่ X5 Pro กับ Super ตัวเดียวกันครับ
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2015, 01:50:20 pm »

ตอบแทนให้ครับ

X5 ใช้รหัส P9000E
X5 Pro กับ Super ใช้รหัส P9550E
เพราะฉะนั้น X5 กับ X5pro คนละตัวกัน แต่ X5 Pro กับ Super ตัวเดียวกันครับ
ขอบคุณครับ แล้วเห็นมี ๕ บวก ด้วยใช้ร่วมกับตัวไหนครับ

suwatt99
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2015, 07:24:25 pm »

พอดีมี Openbox_X5 ทิ้งไว้เป็นปีแล้ว มาตอนนี้ได้ข่าวว่ามีเฟริมแวร์ ที่ลง softcam powervu ได้  เมื่อวานตอนเย็นเลิกงาน เลยปลุกยักษ์หลับออกมาจากตู้  เข้าไปค้นหาเฟริมแวร์ที่สามารถอ่านคีย์ powervu ได้มาจากเพื่อนสมาชิกในบอร์ดดาวเทียมไทยเรานี่แหละ ดาวน์โหลดมาแตกไฟล์ใส่แฟชทไดร์ อัพเกรดจนเสร็จ บูตเครื่องมาเป็นโลโก้ตัวใหม่เอี่ยมเลย  แล้วลง softcam powervu จนเสร็จ  จัดการเชื่อมสายอากาศจากจานมูฟ มูฟไปที่ ตำแหน่ง 66.0 E แอดชื่อดาวเทียม Intelsat17 ตั้งค่าสายอากาศ แอดความถี่ที่มีการเข้ารหัสแบบ powervu ได้มาสองความถี่ มีช่องรายการที่น่าสนใจมากพอสมควร ปรากฎว่า เครื่องOpenbox_X5  ถอดรหัสได้ดูได้เกือบทั้งหมด แต่มีบางช่องดูไม่ได้ สงสัยไม่มีคีย์ ก็ลองไล่ดูใน softcam ปรากฏว่าไม่มีจริง ๆ จึงให้กูลเกิลค้นหาคีย์ เมื่อได้แล้วนำไปลงใน softcam ใหม่ ได้ผลครับ ภาพมาเกือบเต็มร้อยโดยเฉพาะช่อง HD มาทุกช่อง หลังจากนั้นก็ลองดาวเทียมที่มีรายการเข้ารหัส powervu ที่ตำแหน่ง 64.2 Intelsat906  68.5 Intelsat20  76.5 Apstar7 91.5 Measat 105.5 Asiasat7 เมื่อคืนถึงตรงนี้ก็ต้องหยุดเพราะดึกมากเกือบ ตีหนึ่ง เดี๋ยวนี้เย็นนี้จะไปลุยต่อ จนถึงตำแหน่ง 138 E Telstar18 จะถ่ายภาพมายืนยันว่าถอดรหัสได้จริงๆ มาแบ่งปันและแชร์ประสบการณ์กับทุกท่าน

sansiri
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2015, 01:32:26 pm »

ถามท่านผู้รู้ครับ  นอกจากเครื่อง open box_x5 แล้ว มีเครื่องรุ่นไหนที่ลงเฟริมแวร์ ตัวนี้แล้วดู powervu ได้บ้างครับ  เห็นคุณbig15 บอกใครมี 500 /800hd ลองได้เลย  ผมมี db 500 s ลงได้ไหมครับ และใช่เฟริมแวร์ตัวไหนลงครับ
bigs15
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2015, 02:32:14 pm »

ถามท่านผู้รู้ครับ  นอกจากเครื่อง open box_x5 แล้ว มีเครื่องรุ่นไหนที่ลงเฟริมแวร์ ตัวนี้แล้วดู powervu ได้บ้างครับ  เห็นคุณbig15 บอกใครมี 500 /800hd ลองได้เลย  ผมมี db 500 s ลงได้ไหมครับ และใช่เฟริมแวร์ตัวไหนลงครับ
ลิงค์โหลด fw ด้านบนที่ผมให้ไว้ไปไล่ดูครับตัวไหนมี fw เกี่ยวกับ poewrvu ส่วนเครื่องอื่นๆ ที่เล่นได้มี SAT IP ของไทยแซท E2 เช่น 800hd 500hd 800se ที่ไม่ใช่ SH4 เล่นได้มานานแล้วครั้งแรกต้องตั้งลิ้งค์สตรีมเอาในเครื่อง ตอนนี้ไม่ต้องสร้างลิงค์สตรีมแล้ว สแกนช่องใส่คีย์ดูได้เลย ส่วนเครื่องอื่นๆ ผมไม่มีเครื่องลอง ก็ลองไปลองกันเอง oscam emu ตัวใหม่ๆมันเล่นได้หมดแล้ว ส่วน 500s คงไม่มีใครไปพัฒนา oscam e1 หรอกครับเก็บไว้ดูอย่างอื่นไป หรือไม่ลองเครื่องอินโดทั้งหลายซัพพอต powervu จะเกือบทุกยี่ห้อแล้วมั้ง...
kom
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 30, พฤศจิกายน 2015, 02:41:15 pm »

เสียงไทยมายังคับท่านบิ๊ก 800 ของผมหลับไปแล้ว
boonhong
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 01, ธันวาคม 2015, 06:07:55 pm »

มาแล้วเสียงไทย ช่อง TOONAMl
bigs15
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 01, ธันวาคม 2015, 07:03:15 pm »

มาแล้วเสียงไทย ช่อง TOONAMl
ถ้าเป็นลำโพงซ้ายขาวนะใช้ได้ แต่กดเลือก Audio ร่องอื่นยังไม่ได้ครับ จะได้ตัวแรกเท่านั้น ถ้าตัวแรกเป็นไทยก็ดีไป แต่ไม่ใช้ฟังภาษาประกิดเอา รอทีมพัฒนาต่อไป
boonhong
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 03, ธันวาคม 2015, 08:21:59 am »

Apstar 7 at 76.5°E รับได้ทุกความถีใหมครับ
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์