ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
25, เมษายน 2024, 10:52:11 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ปัญหาของลูกค้่า พางงงงงงง เอิ้กๆๆ (@_#)
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาของลูกค้่า พางงงงงงง เอิ้กๆๆ (@_#)  (อ่าน 2826 ครั้ง)
ompron
Hero Member

« เมื่อ: 18, มีนาคม 2016, 11:06:56 pm »

วันนี้ตอนเย็น จะไปปรับจานให้ลูกค้า ไกล้บ้าน เจอท่าน มีอายุหน่อย แกเพิ่งติดจานมาไม่กี่วัน ตามช่างเก่าที่ติดให้ไม่เจอ เลยคุยกะท่าน...
ผมถาม
มีปัญหาอะไรเหรอลุง
ลุง..
ช่วยปรับจานให้หน่อยมันดูอะไรไม่่ได้เลย
ผม..เลยลองเปิดทีวีดู..กับกล่อง ipm
ก็ดูได้ดีทุกช่องนี่คับ สัญญาณก็มาปกติ
ลุง...
เมื่อวาน จะดูละคร ไม่เห็นมาเลย
ผม...
ท่านดูช่องหนายคับ
ลุง...นื่ง นึกอยู่
ผม..
ท่านดูช่วงเวลาหนายคับ พอจำได้มั้ย
ลุง...
ก็ประมาณทุ่มนึงนี่ละ
ผม...งงนิดๆ
ไม่มีภาพอะไรเลยเหรอคับ
ลุง...
มี แต่เห็นคนเค้าคุยกัน ไม่มีละครมา มาหลายวัน
ผม...พอจานึกออก
แล้วเปิดไปดูช่องอื่นๆหรือป่าวคับ
ลุง..
ช่องบางช่องมีแต่สีเหลืองๆอ่านไม่ออก
ผม...อ๋อ
ลุงๆ ช่วงเวลานี้ ถ้าดูละคร หรือดูอย่างอื่นไม่ได้ ลุงก็ปิดไปซะก่อน ประหยัดไฟ ตามรัฐบาลแนะนำละครมาค่อยเปิดดูใหม่
ลุง...เริ่มงงงง
ผม..
ถ้าเป็นวันนี้ลุงจาดูละอีกทีก็3ทุ่มก่าๆได้มั้ง
ลุง...เริ่มงงงงมากๆ
ผม...
ถ้าลุงจะดูละคร ไม่อยากดูอย่างอื่น ทำตามที่ผมบอกก็แล้วกัน ผมไม่อธิบาย เดี๋ยวลุงก็รู้เอง!
---------------------------------------------------------------
ตกลงผมก็เลยไม่ได้ปรับจานให้ท่าน....
เอิ้กๆๆๆๆๆๆ (@_#)

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ompron
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 18, มีนาคม 2016, 11:18:24 pm »

วันนี้ตอนเย็น จะไปปรับจานให้ลูกค้า ไกล้บ้าน เจอท่าน มีอายุหน่อย แกเพิ่งติดจานมาไม่กี่วัน ตามช่างเก่าที่ติดให้ไม่เจอ เลยคุยกะท่าน...
ผมถาม
ลุง..
ช่วยปรับจานให้หน่อยมันดูอะไรไม่่ได้เลย
ผม..เลยลองเปิดทีวีดู..กับกล่อง ipm
ก็ดูได้ดีทุกช่องนี่คับ สัญญาณก็มาปกติ
ลุง...
เมื่อวาน จะดูละคร ไม่เห็นมาเลย
ผม...
ผม..
ท่านดูช่วงเวลาหนายคับ พอจำได้มั้ย
ลุง...
ผม...งงนิดๆ
ลุง...
มี แต่เห็นคนเค้าคุยกัน ไม่มีละครมา มาหลายวัน
แล้วเปิดไปดูช่องอื่นๆหรือป่าวคับ
ลุง..
ช่องบางช่องมีแต่สีเหลืองๆอ่านไม่ออก
ผม...อ๋อ
ลุงๆ ช่วงเวลานี้ ถ้าดูละคร หรือดูอย่างอื่นไม่ได้ ลุงก็ปิดไปซะก่อน ประหยัดไฟ ตามรัฐบาลแนะนำละครมาค่อยเปิดดูใหม่
ผม..
ถ้าเป็นวันนี้ลุงจาดูละอีกทีก็3ทุ่มก่าๆได้มั้ง
ผม...
ถ้าลุงจะดูละคร ไม่อยากดูอย่างอื่น ทำตามที่ผมบอกก็แล้วกัน ผมไม่อธิบาย เดี๋ยวลุงก็รู้เอง!
---------------------------------------------------------------
ตกลงผมก็เลยไม่ได้ปรับจานให้ท่าน....

ผมลืมพิมม์บอกแกไปว่า แกบอกเวลาผิด (จิงๆ6โมงเย็นคับ)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ompron
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 18, มีนาคม 2016, 11:26:45 pm »

http://upload.i4th.in.th/th/download.php?id=56D6873C1 DB500s ปัจจุบัน
DB500S ถ้าใช้โปแกรม flashwizard
u-root
p-dreambox หรือ mt-music

ompron
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 18, มีนาคม 2016, 11:32:51 pm »

http://upload.i4th.in.th/th/download.php?id=56D6873C1 DB500s ปัจจุบัน
DB500S ถ้าใช้โปแกรม flashwizard
u-root

ขออภัย ผิดพลาดคับ ผมจะลงกะทู้อื่น ไหงมาลงตรงนี้ ลบเองก็ไม่ได้ (@_#)

mell
Special Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 19, มีนาคม 2016, 08:00:02 am »

u-root

ขออนุญาตินะครับท่าน ompron ครับอยู่นนทบุรีหรือครับอยากไปหาท่านช่วยลงให้อะครับจะไปหาที่บ้านสะดวกเปล่าครับผมมี500s 2ตัวโหลดของท่านมาแล้วลงไม่ได้
field
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 19, มีนาคม 2016, 09:54:07 am »

ขอบพระคุณครับท่าน
ompron
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 19, มีนาคม 2016, 10:38:08 am »

u-root

ขออนุญาตินะครับท่าน ompron ครับอยู่นนทบุรีหรือครับอยากไปหาท่านช่วยลงให้อะครับจะไปหาที่บ้านสะดวกเปล่าครับผมมี500s 2ตัวโหลดของท่านมาแล้วลงไม่ได้
ติดขัดตรงหนาย  ompron-@hotmail.com บางใหญ่ นนท์คับ...

chinnozukae
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 19, มีนาคม 2016, 10:44:25 am »

ช่างพรครับ เอาของท่านมิตรมาลงทั้งทีไม่คิดจะให้เครดิตเขาบ้างเหรอ เดี๋ยวเขาก็น้อยใจหรอก

chinnozukae
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 19, มีนาคม 2016, 10:46:04 am »

ผมถาม
ลุง..
ลุง...
ผม...
ผม..
ลุง...
ผม...งงนิดๆ
ลุง...
ลุง..
ผม...อ๋อ
ผม..
ผม...

ปัญหานี้ ต่อให้เทพแค่ไหนก็แก้ให้ไม่ได้

ompron
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 19, มีนาคม 2016, 10:59:24 am »

ช่างพรครับ เอาของท่านมิตรมาลงทั้งทีไม่คิดจะให้เครดิตเขาบ้างเหรอ เดี๋ยวเขาก็น้อยใจหรอก
ต้องขอโทษ และขอบคุนต้นแบบด้วยคับ ผมก็ไม่ทราบจริงๆว่าของใครนะ พรรคพวกให้มาทางเมล์อีกที ผมมาปรับแต่งบ้างนิดหน่อย และ blackup มา แต่ใจจริงจาส่งทางเมล์แต่ไหงผิดพลาดมาลงในกะทู้ตามที่บอกนี่ละคับ..ท่าน(@_#)

kaijae
Special Member
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 19, มีนาคม 2016, 12:54:31 pm »

ใครก็ได้ ช่วยพามันไปปรับทัศนคติหน่อย (^_^)

นานเข้ามาที หึหึ

sorawit
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 19, มีนาคม 2016, 01:42:51 pm »

ขอโทษนะครับถ้ามีอะไรส่วนตัวก็เก็บๆบ้างนะครับ เพราะที่นี่บอร๋ดสาธารณะ ถ้าขัดใจผมก็ขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วย อยากให้บอร์ดเป็นแหล่งหาความรู้ของคนที่ยังไม่รู้จริง และเพื่อรักษาบรรยากาศการสนทนาของสมาชิกแบบพี่แบบน้อง ให้เกียรติซึ่งกันและกัน   ขออภัยด้วยความเคารพครับ
ompron
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 19, มีนาคม 2016, 01:52:54 pm »

ใครก็ได้ ช่วยพามันไปปรับทัศนคติหน่อย (^_^)
ใครเค้าจาให้ไปปรับทัศคติหว่าาาาา คนละอาชิพ มีแต่ให้ไปปรับจานวุ้ยยยย  wvh8;kp เอิ้กๆๆ (@_#)

เหมือนท่านsumoza จะโฟกัสไปที่ท่านompron คนเดียวเลยสงสัยมีอดีตกันแน่เลย
คับ...มันเคยอยู่เวป หัวสีส้วมๆจำชื่อไม่ได้(ตอนผมอยู่สมาชิกเยอะ แต่ตอนนี้สมาชิกหายหมดแล้ว) นานแล้วก่อนน้ำท่วมมั้ง ผมไปแจกลิ้งโดนมันป่วน จนโดนแบนทั้งคู่ ผมโพสที่หนายมันคอยมากวนทีนผมตลอด ไม่รู้ว่าญาติผมไปฉุดญาติผู้หญิงมันมาตั้งแต่เมื่อไหร่  นืสัยมันไม่ใช่ตัวผู้แน่ สังเกตุจากคำที่มันด่าผมครั้งก่อนๆ ในเวปนี้ละ แต่แอดมินลบไปหมด นานแล้ว...(ขออภัยคับที่ไม่สุภาพ ที่พูดถึงมัน)เอิ้กๆๆ(@_#)

sumoza
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 29, มีนาคม 2016, 11:27:46 am »

ใครเค้าจาให้ไปปรับทัศคติหว่าาาาา คนละอาชิพ มีแต่ให้ไปปรับจานวุ้ยยยย  wvh8;kp เอิ้กๆๆ (@_#)

เหมือนท่านsumoza จะโฟกัสไปที่ท่านompron คนเดียวเลยสงสัยมีอดีตกันแน่เลย
คับ...มันเคยอยู่เวป หัวสีส้วมๆจำชื่อไม่ได้(ตอนผมอยู่สมาชิกเยอะ แต่ตอนนี้สมาชิกหายหมดแล้ว) นานแล้วก่อนน้ำท่วมมั้ง ผมไปแจกลิ้งโดนมันป่วน จนโดนแบนทั้งคู่ ผมโพสที่หนายมันคอยมากวนทีนผมตลอด ไม่รู้ว่าญาติผมไปฉุดญาติผู้หญิงมันมาตั้งแต่เมื่อไหร่  นืสัยมันไม่ใช่ตัวผู้แน่ สังเกตุจากคำที่มันด่าผมครั้งก่อนๆ ในเวปนี้ละ แต่แอดมินลบไปหมด นานแล้ว...(ขออภัยคับที่ไม่สุภาพ ที่พูดถึงมัน)เอิ้กๆๆ(@_#)

5555 ไปแจกลิ้งค์มันช่างกล้าพูด ไปขโมยลิ้งค์ก็บอกกันมาตรงๆเลยดีกว่า
ขนาดแขาถีบมันออกมา มันยังเปลี่ยนชื่อแล้วจะเข้าไปชโมยเขาอีก 5555

เขาย้ายหนีแกกันไปหมดแล้ว ไอ้โคตรจะแมน แล้วนี่ใครหว่า...อิอิอิอิ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์