ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
25, เมษายน 2024, 07:06:17 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เป็นงงกะตัวแทนทรูวิชั่นเมืองยโสธร
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นงงกะตัวแทนทรูวิชั่นเมืองยโสธร  (อ่าน 1476 ครั้ง)
papa05
Hero Member

« เมื่อ: 21, มีนาคม 2016, 08:47:35 pm »

มาติตตั้งเน็ทที่บ้านผมไม่บอก  ข้อมูลอะไรเลย ไม่ยอมบอกร้านที่มาติตตั้ง

เขามาติดต่อกะแม่บ้าน   ผมไม่อยู่บ้าน  รู้แต่เพียงว่าแพค899+100+เน็ท30M(เชลติดต่อแนะนำมา)

ของที่iptv+กะโมเด็มแค่นี้ครับ ทำเสร็จก็ไปเลยไม่พูดหรือชี้แจงอะไรเลย

เบอร์โทรติดตอก็ไม่ให้แบบนี้เพิ่งเจอครับเลยเป็นงง

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 21, มีนาคม 2016, 10:59:38 pm »

คง.. มาจาก "ส่วนกลาง" กระมังครับ..?
เวลามีปัญหา.. ก็ คงให้โทรฯ ไปที่.. เบอร์โทรคอลฯส่วนกลาง นั่นแหละครับ..?
หึ.. หึ..
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

kaijae
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 21, มีนาคม 2016, 11:04:58 pm »

มาติตตั้งเน็ทที่บ้านผมไม่บอก  ข้อมูลอะไรเลย ไม่ยอมบอกร้านที่มาติตตั้ง

เขามาติดต่อกะแม่บ้าน   ผมไม่อยู่บ้าน  รู้แต่เพียงว่าแพค899+100+เน็ท30M(เชลติดต่อแนะนำมา)

ของที่iptv+กะโมเด็มแค่นี้ครับ ทำเสร็จก็ไปเลยไม่พูดหรือชี้แจงอะไรเลย

เบอร์โทรติดตอก็ไม่ให้แบบนี้เพิ่งเจอครับเลยเป็นงง

ป๋าก็ใช้ไปเรื่อยๆซิครับ เวลามาเก็บเงินบอกไม่รู้เรื่อง หึหึ

papa05
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 22, มีนาคม 2016, 08:24:04 am »

ถ้าเกิดเหตุขัดของ หรือมีปัญหา  คงยุ่งน่าดูนะครับ เพราะต้องติดต่อกะส่วนกลางเท่านั้นอิอิอิ
เด็กเมืองกาญจน์
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 22, มีนาคม 2016, 08:46:22 am »

ติดต่อที่ call อย่างเดียวครับ 1686 การบริการหลังการขายผ่าน CALL ครับ ร้านที่ติดตั้งไม่ต้องเซอร์วิสครับ
scone
Special Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 22, มีนาคม 2016, 09:30:28 am »

ถ้าเกิดเหตุขัดของ หรือมีปัญหา  คงยุ่งน่าดูนะครับ เพราะต้องติดต่อกะส่วนกลางเท่านั้นอิอิอิ

แถวบ้านผม ช่างที่มาติดตั้งส่วนมากรับช่วงมา พอติดตั้งเสร็จเขาจะบอกว่า มีปัญหาอะไร? ให้ติดต่อ
กับศูนย์ทรูแถวบ้าน (ถ้ามี) ถ้าไม่มีติดต่อ Call 1686 ครับ

sri7047
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 22, มีนาคม 2016, 09:37:51 am »

1686 ภายใน24ชม
khongsakkai
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 22, มีนาคม 2016, 10:00:58 am »

ผมก้อยู่ ยโสธร ลุง   ร้้านตัวแทน ทรู มันห่วย อยู่ ร้าน 2 ร้าน    ทำบ้านเจาะปูนจนแตกยาวพอควร  ดันบอกว่าบ้านผมสร้างไม่ได้มาตรฐาน  แถมเอาปูนยาแปะไว้หน้าฝนมาหลุดหมด ร้านมันอยู่ตรงถนนใหญ่แถวตลาดไนท์เก่า
bjdacc
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 22, มีนาคม 2016, 11:48:42 am »

ผมก็ติดนะสุข x3  ผมว่าคุ้มดี เนต30/3 +3g +truevision + โทรศัพท์บ้านอีก   จ่ายที่เดียว   แพคเกจของผม smart family hd  1,099 ตอนนี้ได้สิทธิืวันเกิด อัพให้เป็น gold hd 3เดือน   เวลามีปัญหาไม่ต้องโทรไป call center ไปที่เพจ Truevision ติดต่อทาง inbox เลย มีเจ้าหน้าที่คอยช่วยเหลือตลอด 24 ชม.  คุย แก้ปัญหา จบเลยครับ
papa05
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 23, มีนาคม 2016, 08:24:40 am »

ครับๆๆขอบคุณมาก สำหรับทุกคำตอบ

เคยใช้totมานาน  มันแตกต่างกันเนาะ

loengnoktha
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 23, มีนาคม 2016, 08:25:15 pm »

ผมใชัทรูมาตั้งแต่เป็น ยูบีซี จนเดี๋ยวนี้ผมก็อยากได้บริการแบบนี้เหมือนกันครับแต่ตืดที่ผมอยุ่บ้านนอกไม่มีเครือข่าย ยินดีกับคนที่ได้ใช้ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์