ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, มีนาคม 2024, 10:11:15 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ลูกค้าทรูตอนนี้สามารถนำ truepoint มาแลกช่อง true visions ได้แล้ว
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกค้าทรูตอนนี้สามารถนำ truepoint มาแลกช่อง true visions ได้แล้ว  (อ่าน 12243 ครั้ง)
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 24, มีนาคม 2016, 05:41:15 pm »

ช่อง plat กล่องติ๊ก ช่อนน้อยกว่าแบบเช่าใช่ป่าวคับ กล่องผมหายไปหลายช่องเลย

มีปัญหา.. กับ "บางกล่อง" ครับ..?
กล่องของผมก็มีปัญหา "จำนวนช่องในกล่องไม่ครบ" กล่องนึง.. เหมือนกัน..
ต้อง.. โทรฯไปคอลเซ็นเตอร์ ให้เขา "ยิงสัญญาณซ้ำ" ครับ.. (ของผมทำหลายรอบ กว่าช่องจะครบ)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

mixerblue
Full Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 24, มีนาคม 2016, 05:45:02 pm »

ของผม เป็นกล่องเอา True Point แลกมาเมื่อต้นเดือน ก็มีโปรดูฟรีต่างๆ เมื่อวันก่อนกดเอา True Point แลก Platinum ก็แลกได้ครับ เลยงงว่าทำไมบางกล่องได้ บางกล่องไม่ได้ แต่ยังไม่ได้ลองเติมเพิ่ม ว่าจะสะสมวันให้มั้ย

ช่อง plat กล่องติ๊ก ช่อนน้อยกว่าแบบเช่าใช่ป่าวคับ กล่องผมหายไปหลายช่องเลย

ช่องเท่ากันนะครับ เท่าที่ผมไล่ๆดู ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: 24, มีนาคม 2016, 07:55:08 pm »

ลอง.. ทดสอบเติมช่อง "ซ้ำ" ในช่องรายการที่ยังไม่หมดอายุ..?
ทางระบบ.. จะหักแต้ม แล้วส่งเมล์มา ว่า.. เราได้ใช้บริการเติมช่องโดยทรูพ้อยท์แล้ว..
แต่.. "ไม่มีเพิ่มวัน" จากของเดิมที่เรามีอยู่ (เท่ากับเสีย.. แต้มกินเปล่า..?)  ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง..
โทรถาม.. คอลฯ เขาบอกว่า.. การเติมช่องฟรี (เขาเรียกอย่างนั้น) โดยการหักแต้มทรูพ้อยท์
เติมได้เฉพาะ.. ช่องที่เรายังไม่ได้เปิดแพ็กเกจรับชม และเติมเบิ้ลรอบ "ไม่ได้"..
ต้องรอ.. ให้หมดรอบ ตามวันที่กำหนดในแพ็คเกจก่อน ถึงจะเติมใหม่ได้.. (เติมซ้ำ.. โดนหักแต้ม ไม่ได้วัน)
** ถ้า.. เติมช่องเติมวันซ้ำ ด้วย "เงินสด หรือ บัตรฯ" สามารถเติมได้"ตลอด".. ครับ

เข้าไปดูในแอ๊พอีกครั้ง (19:50 น.)..
ทรู.. ได้ทำการ "คืนแต้ม" มาให้แล้ว.. ครับ

Thanasaed
Special Member
*

« ตอบ #43 เมื่อ: 26, มีนาคม 2016, 03:59:30 pm »

จะใช้ก็รีบใช้นะครับ ได้แค่ 30-6-59
wish
Hero Member

« ตอบ #44 เมื่อ: 27, มีนาคม 2016, 08:48:01 pm »

แพ็กหนังเฮชดี HD MOVIE PACK ไม่ทราบว่ามีช่องอะไรบ้างครับ เห็นมี3ช่อง ใช้9 point 30 วัน  หารายละเอียดช่องไม่เจอเลยครับทั้งจากในแอพและเวป
markiepawsup
Newbie
*

« ตอบ #45 เมื่อ: 28, มีนาคม 2016, 02:30:16 am »

ฝากผมเติมได้นะ ผมมี point อยู่บ้างแต่ไม่ได้ใช้ เพราะแพคเกจที่มีสูงกว่า sport family อยู่แล้ว
เสียดาย เติม Gold กับ Plat ไม่ได้แล้ว
Thanasaed
Special Member
*

« ตอบ #46 เมื่อ: 28, มีนาคม 2016, 01:45:50 pm »

ฝากผมเติมได้นะ ผมมี point อยู่บ้างแต่ไม่ได้ใช้ เพราะแพคเกจที่มีสูงกว่า sport family อยู่แล้ว
เสียดาย เติม Gold กับ Plat ไม่ได้แล้ว

ฝากเติมนี้คือ ฟรีหรือมีค่าใช้จ่ายครับ
ถ้าฟรี ส่งเลขการ์ดให้ทางเมลล์แล้วครับ ขอบคุณล่วงหน้า  อิอิอิ
หน้า: 1 2 [3] ขึ้นบน พิมพ์