ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
25, เมษายน 2024, 11:01:43 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ถามเรื่องกล่อง cthที่มาแทนกล่องเก่า
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องกล่อง cthที่มาแทนกล่องเก่า  (อ่าน 1099 ครั้ง)
newsone
Special Member
*

« เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2016, 09:26:59 am »

เครื่องที่ cth ให้มาแทนเครื่อง ที่ต้องไลงทะเบียน 

มีปัญหาหน่อยว่า  ผมก็เลือก  ไทยคม ku.  สแกนช่องดูได้ปกติ
ดูไปพักนึง  พอไม่ได้ดูหลายวัน  เปิดใหม่

มันกลับมาให้เลือกว่า จะดู ทีวีดิจิตอล
หรือดาวเทียม   เหมือนตอนได้เครื่องมาใหม่ต้อง
ตั้งค่าใหม่เลือกดาวเทียมเลือก ku. สแกนช่องใหม่
ก็ดูได้ปกติ  ผมลองดึงปลั๊กออก  แล้วเสียบใหม่

มันก็ดูได้  แสดงว่าจำดาวแล้ว

ที่นี้  ถ้าไม่ได้ดูหลายๆวัน  มันจะกลับไปค่าโรงงานไหม

หรือว่าเราต้อง saveอะไรอีกไหม
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

newsone
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2016, 09:30:36 am »

เพิ่มเติม ตอนเลือก ผมก็เลือก  ku ม้นก็สแกนช่องเองแล้วก็ดูได้

ผมก็กด  exit. ออก  เปลี่ยนช่องก็ ปกติ  ดึงปลั๊ก  ออกแล้วเสียบใหม่  ก็ปกติ  ทำถูกไหมหรือมีปุ่ม save. อีกหนือเปล่า
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

quickman
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2016, 09:40:15 am »

ของผมก็เป็นครับ
ตั้งค่าดูkuไว้ ดูได้ปกติ อยู่ๆก็ขึ้นไม่มีสัญญาณ ต้องไปตั้งค่าดาวเทียมใหม่ถึงดูได้
วันดีคืนดี ก็ขึ้นไม่มีสัญญาณอีก ต้องไปตั้งค่าใหม่อีก

Sommai Bandan
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2016, 10:32:47 am »

ได้มานานแล้วแต่ไม่ได้ดูเดี๋ยวต้องไปลองบ้างว่าจะเป็นแบบนี้ไหม

newsone
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2016, 10:37:18 am »

แสดงว่าเครื่องนี้ม้นห่วยแบบนี้เอง

ผมนึกว่าผมตั้งค่าแล้วไม่ได้เซฟซะอีก

อาการเดียวกันกับของลูกค้าเลย
ตั้งค่าดูได้ปกติ วันดีคืนดี  ม้นก็ขึ้นไม่มีสัญญาณแล้วต้องมาตั้งค่าใหม่

น่าเบื่อเหมือนกัน กลัวลูกค้าว่า

khowku60
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2016, 12:19:32 pm »

หวัดดีจ้า

ขออนุญาตจ้า

ของเราอาทิตย์ - สองอาทิตย์ดูทีจ้า ไว้ดูบอลอย่างเดียวจ้า มันก็ปกตินะจ้า ไม่เหมือนตอนเปิดเครื่องครั้งแรกที่ต้องตั้งค่านู่นนี่นั้นจ้า

อาจจะดูช่องจ่ายตังค์ไม่ได้ทันที ก็แนะนำให้ไปกดไปช่อง 101 จ้า แป๊ปเดียวภาพเสียงก็มาจ้า

ไปแล้วนะจ้า

บายจ้า

ปล.ผิดถูกอย่างไรรอผู้รู้กูรูมาเสริมจ้า
jarasak
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2016, 12:25:52 pm »

ใช่จ้าตามนั้นเลยจ้า
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์