ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 08:25:53 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ใช้โปร 390 ของ true เปิดเบอร์ใหม่ดูบอลจะใช้แต้มแลกซื้อช่องได้หรือป่าว
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้โปร 390 ของ true เปิดเบอร์ใหม่ดูบอลจะใช้แต้มแลกซื้อช่องได้หรือป่าว  (อ่าน 1896 ครั้ง)
torspc
Jr. Member
**

« เมื่อ: 01, ตุลาคม 2016, 03:55:29 pm »

ตรงหมายเหตุข้างล่าง บอกว่าโปรโมชั่นนี้ใช้กับกล่องทรูเอชดีขายขาดเท่านั้น ใน app true you ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
m-max
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 01, ตุลาคม 2016, 04:00:44 pm »

ใช้ true point แลกช่องชมได้ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
plee
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 01, ตุลาคม 2016, 04:42:14 pm »

ไม่น่าใช้ true point  ได้น่ะครับ
เพราะเห็น มีแค่ แบบเติมเงิน กับ บัตรเคดิต
m-max
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 01, ตุลาคม 2016, 04:53:20 pm »

แพ็กเกจช่องบอลซื้อไม่ได้  หากอยากแลกแบบดูบอลได้ ก็แลกแพ็กเกจ แพลตทินั่มครับ   999 ponit
dk
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 01, ตุลาคม 2016, 06:36:24 pm »

ในแอปบริการเติมช่องทรู
หากสั่งซื้อจะมีช่องให้เลือกว่าจะชำระด้วยอะไร ถ้ามีทรูพ้อยท์ให้เลือก ก็สามารถใช้ได้
nattakitsri
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 02, ตุลาคม 2016, 05:17:12 am »

เปิดเบอร์ 390 บาทแถมกล่อง true hd1 กล่องที่แถมเป็นกล่องขายขาด
กล่องที่ผมได้ก็ใช้ true point ที่ให้มา 100 คะแนนกับเบอร์ แต่ต้องเอาเบอร์ที่ได้มาสมัคร true id ก่อนถึงจะได้คะแนน
ก็เติมช่องไปหมดแล้ว
เดือนที่แล้วทำเรื่องย้ายค่ายเบอร์เดิมที่เซเว่น ไป 2 เบอร์ย้ายค่ายสำเร็จแล้ว สมัคร true id แล้วเติมเงินได้มือถือมาฟรีๆ
ได้ true point มาอีก 300 คะแนน เหลือ เติมเงินอีก 2 เดือนก็จะได้ true point เครื่องละ 900 คะแนนมาฟรีๆ
nattakitsri
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 02, ตุลาคม 2016, 05:18:42 am »

ผมใช้แต่ app เติมช่องทรู
เด็กเมืองกาญจน์
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 02, ตุลาคม 2016, 02:21:33 pm »

แพ็กเกจช่องบอลซื้อไม่ได้  หากอยากแลกแบบดูบอลได้ ก็แลกแพ็กเกจ แพลตทินั่มครับ   999 ponit
  ซื้อได้ทุกชนิดกล่องของทรูครับ  (199/299/399)
dk
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 02, ตุลาคม 2016, 06:22:23 pm »

ซื้อได้ทุกชนิดกล่องของทรูครับ  (199/299/399)

จขกท คงหมายถึงเอาแต้ม True Point ที่ได้มาแลกช่องสำหรับดูเพิ่มเติมสำหรับกล่องติ๊ก 1 ที่ไปซื้อมาแล้ว

ผมก็ใช้แลกดูบางช่อง เช่น Sport HD2-3 เป็นบางวันที่มีรายการกีฬาที่ต้องการรับชมโดยใช้ 1 แต้มต่อ 1 วัน

ขอให้ไปติดตั้งแอป "บริการเติมช่องทรู" มา แล้วจะทราบทั้งหมด
ป่านนี้ จขกท คงทำได้เรียบร้อยแล้ว
torspc
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 03, ตุลาคม 2016, 01:59:32 pm »

สรุปผมใช้ true point แลกซื้อ โกล แพคเกจได้ แต่ช่องรายการมันไม่ครบครับ ผมดูช่อง true tennis ได้ แต่ไม่มีช่อง HBO HD ให้ดูครับ จะกดเพิ่ม tp ก็ไมไ่ด้ครับ แต่ถ้าหากล่องใหม่ที่ไม่ได้ล็อคไว้ น่าจะดูได้นะครับ
m-max
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 03, ตุลาคม 2016, 02:42:19 pm »

สรุปผมใช้ true point แลกซื้อ โกล แพคเกจได้ แต่ช่องรายการมันไม่ครบครับ ผมดูช่อง true tennis ได้ แต่ไม่มีช่อง HBO HD ให้ดูครับ จะกดเพิ่ม tp ก็ไมไ่ด้ครับ แต่ถ้าหากล่องใหม่ที่ไม่ได้ล็อคไว้ น่าจะดูได้นะครับ

กล่องใช้ Ku อย่างเดียว  หรือ C-Ku ครับ

Ku อย่างเดียวช่องจะมาครบ หากยังไม่ครบ ให้คืนค่าโรงงานใหม่ แล้วส่งสัญญาณซ้ำผ่าน app หรือช่องทางอื่นๆ

C-Ku จะได้ชอง ku มาไม่ครบ  ลองคืนค่าโรงงานใหม่  หากยังไม่มาก็ต้องให้เจ้าหน้าส่งสัญญาณส่งเรียงช่องเข้ามาให้ครับ
torspc
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 03, ตุลาคม 2016, 02:47:12 pm »

กล่องใช้ Ku อย่างเดียว  หรือ C-Ku ครับ

Ku อย่างเดียวช่องจะมาครบ หากยังไม่ครบ ให้คืนค่าโรงงานใหม่ แล้วส่งสัญญาณซ้ำผ่าน app หรือช่องทางอื่นๆ

C-Ku จะได้ชอง ku มาไม่ครบ  ลองคืนค่าโรงงานใหม่  หากยังไม่มาก็ต้องให้เจ้าหน้าส่งสัญญาณส่งเรียงช่องเข้ามาให้ครับ
ใช้ ku อย่างเดียวครับ เดี๋ยวกลับไปลองดูครับ ขอบคุณมากครับ
torspc
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 03, ตุลาคม 2016, 06:38:12 pm »

สรุป ผมลองคืนค่าโรงงานแล้ว ผลคือเหมือนเดิม เลยโทรแจ้ง call center แจ้งเลขสมาร์ทการ์ด เจ้าหน้าที่จัดการ รีเซทค่าให้ ตอนแรกก็ไม่ได้ รอประมาณ 1 ชั่วโมง ผมปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ หน้าจอขึ้นว่ากำลังจัดเรียงช่องรายการใหม่ ช่องมาครบแล้วครับ ถือว่าคุ้มมากๆ ใครใช้ true รายเดือนอยู่แล้ว มีรหัส true id นี่ ดูเพลินเลย
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์