ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 04:31:09 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ช่อง 3 รายได้ลดลงเรื่อยๆ เพราะว่ามีช่องทางเลือกมากมาย
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่อง 3 รายได้ลดลงเรื่อยๆ เพราะว่ามีช่องทางเลือกมากมาย  (อ่าน 1721 ครั้ง)
newsone
Special Member
*

« เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2017, 05:57:59 am »

ทีวีดิจิตอลกำลังมาแรงขึ้นเรื่อยๆ เมื่อก่อน 6 ช่อง อนาล๊อค ผูกขาดโฆษณา

ขายแพงเท่าไหร่ ใครก็ต้องเอา

มาปัจจุบันมีช่องมากมายทีวีดิจิตอลทำให้การผูกขาดหายไป

บางคนบอกว่าทีวีดาวเทียมเมื่อก่อนก็ช่องเยอะทำไมช่องอนาล๊อคไม่มีปัญหา

ถ้าคนที่รู้จะรู้ว่า ปัจจุบัน ทีวี มีจูนเนอร์รับ ทีวีดิจิตอลในตัวแล้ว

ผมไปจูนให้เพื่อนมา เพียบเลย เขาเลือกรับจาก ทีวีดิจิตอลทั้งนั้น รับจากอนาล๊อคไม่มี

รับจากอนาล๊อค ภาพลาย มีเงา มีแค่ 6 ช่อง พอรับดิจิตอลมี 30 กว่าช่อง

ชัดๆทั้งนั้น  เพื่อนผมที่อยู่ในกทม แถว ดุสิต  ใช้หนวดกุ้งก็รับได้เกือบครบ

บางบ้าน ใช้เสาเก่า ใช้เฉพาะ ปีก  itv แล้วต่อตรงไม่ผ่านตัว รวมสัญญาณก็รับได้ครบดี

ส่วนบางคนอยู่ต่างจว ที่สถานียังไปไม่ถึง อาจไม่เชื่อแต่ กทม  นี่ ทีวีดิจิตอลมาแรงจริงๆ

ยิ่งอีก  ปีสองปี ทีวีอนาล๊อค จะปิดตัวลง ทีวีดิจิตอลยิ่งมาแรง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

kaijae
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2017, 06:57:38 am »

ที่มันปิดเพราะเขาสั่งให้ปิดหรอกครับ และ 6 ช่องอนาลอคเดิม มันก็ไปอยู่ระบบดิจิตอลมาตั้งแต่ต้นแล้ว ไม่มีอะไรใหม้่ ส่วนทีวีดิจิตอลช่องใหม่ๆ ก็จะปิดตัวเองไปเรื่อยๆ ยกเว้นช่อง HD ส่วน SD สุดท้ายก็ไปไม่รอดเช่นกัน คงเหลือ 6 ช่องเดิมๆนั่นแหละที่แปลงกายจาก SD ไปเป็น HD เหมือนทุกวันนี้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ไพโรจน์
Support Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2017, 08:37:47 am »

อ่านแล้วสับสน พูดเหมือนกับว่า 6 ช่องเดิมกับทีวีดิจิตอลเป็นคนละช่อง มันก็เหมือนคุณไก่ บอกนั่นละ 6 ช่องที่ว่าก็มาอยู่ในระบบใหม่เท่านั้น ส่วนนอกจากนี้ที่ว่าไปแย่งโฆษณา ไม่รู้ช่องไหนเห็นมีแต่รอเจ้งกันทั้งงั้น

click
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2017, 09:19:57 am »

สาธุ.....ให้มันแรงจริงเถอะ จะได้จ่ายตังค์เอาเงินมาพัฒนาประเทศ...555

tv59
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2017, 10:41:26 am »

ก็น่างงอยู่ครับ เพราะคนตั้งกระทู้ยังไม่เคยดูทีวีดิจิทัลเลย

tigermao
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2017, 04:46:10 pm »

มีรอดหลายช่อง นะคับ ที่ไม่รอด ก็ มีพวกเงินหนา มาซื้อไป
bigpapa
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2017, 06:54:01 am »

ก็หวังว่าจะให้มีช่องทีวีมากกว่า 10 ช่อง ที่อยู่รอดได้นะครับ
เพราะรายการในช่องใหม่ๆ มีความหลากหลายดี
newsone
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2017, 07:34:29 am »

ก็น่างงอยู่ครับ เพราะคนตั้งกระทู้ยังไม่เคยดูทีวีดิจิทัลเลย

งงทำไมจะไม่เคยดูครับ  ผมก็ดูบ่อย ผมงง อาจารย์มากกว่าครับ

kaijae
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2017, 08:04:01 am »

งงทำไมจะไม่เคยดูครับ  ผมก็ดูบ่อย ผมงง อาจารย์มากกว่าครับ

ก็ช่องดิจิตอลใหม่ๆ มันก็มาจาก 6 ช่องเดิมๆทั้งหมดแหละครับ ปี 2562 เขาก็ยกเลิกระบบอนาลอคทั้งหมดอยู่แล้ว

tv59
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2017, 09:08:29 am »

งงตรงที่ท่านบอกว่าทีวีดิจิทัลมี  30 กว่าช่อง ครับ

dk
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2017, 09:33:05 am »

งงตรงที่ท่านบอกว่าทีวีดิจิทัลมี  30 กว่าช่อง ครับ

เลขช่องสุดท้ายมันคือ 36
มันเลิกไปสองช่อง เก็บไว้สาธรณะอีกจำนวนหนึ่ง มันเลยเหลือแค่ 26 ช่อง อิอิ
newsone
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2017, 01:35:25 pm »

ต้องเข้าใจก่อนว่า ผมไม่ได้ดูทุกช่อง ดูแค่บางช่องเอง เช่น pptv หรืออื่นๆ

ปกติ ผมก็มีทรูเหมือนกัน  แพตทินั่ม ถ้าถามผมว่ามีกี่ช่องบอกเลยว่าไม่รู้

เพราะว่าปกติก็ดูไม่กี่ช่อง  HBO เมื่อก่อน ครับ ตอนนี้เขาเลิกไปแล้ว

กับดูกีฬา นิดหน่อย แล้วก็บันเทิง

แต่ถ้าถามช่องอื่นๆ ผมไม่ได้ดู ถามมาผมตอบไม่ได้  เพราะว่าไม่เคยเปิดไปดู

เหมือนทีวี ดิจิตอลครับ  ผมก็ดูไม่กี่ช่องเอง ช่องอัมริมณ์ ยังไม่เคยดูเลยครับ

แต่ก็ดูทีวีดิจิตอลน่ะ ส่วนพวก 6 ช่องเดิม ไม่ได้ดูครับ

ละครช่อง 3  7  ไม่เคยดูเลย ไม่ว่าสม้ยไหน 

ตอนนี้ดูข่าวก็ดูจากช่องอื่น ม้นก็ข่าวเดียวกันนั่นแหละ  แล้วแต่คนมาอ่าน

แล้วก็ดูช่อง เนชั่น

คือดูทีวีดิจิตอลแต่ไม่ได้ดุทุกช่องแล้วก็ ไม่ได้สนใจว่ามีกี่ช่องด้วย

5555555555555555555

newsone
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2017, 01:40:00 pm »

เพิ่มเติมถ้าถามผมว่า ช่อง เนชั่น  pptv ที่ผมดูหมายเลขอะไร

ผมตอบได้เลยว่า ไม่รู้ไม่ได้จำ

ผมกด  OK มี รายการขึ้นมาก็เลื่อนไปที่ช่องที่จะดูแล้วก็กด  Ok ครับ

ดังนั้นการที่ผมบอกชื่อช่องไม่ได้ว่าหมายเลขอะไรไม่ใช่ว่าผมไม่เคยดูน่ะ

เหมือน ทรูแพตทินั่น นั่นแหละ ผมดูมา 5-6 ปีแล้ว แต่จำเลขช่องไม่ได้ ผมก็กด guide แล้วก็ไล่ข่องไป พอเจอ HBO

FOX ผมก็กดดู

ดังนั้นการที่จำชื่อช่องไม่ได้ บอกหมายเลขไม่ได้ไม่ใช่ว่าไม่เคยดูน่ะครับ   

เข้าใจตรงกันน่ะ

ปัจจุบัน นี้ผมยังจำหมายเลขช่องทีวีดิจิตอลไม่ได้เลย จำได้แค่ เลข 1 ช่อง 5

อีกอย่างที่ผมดูทีวีดิจิตอล ไม่ใช่ว่าดูทุกวัน แต่นานๆครั้ง  เช่น ถ่ายบอลพรีเมี่ยร์ pptv ผมก็ดู บางทีก็ดูจากทรูแพตทินั่ม แล้วแต่ อารมณ์ครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์