ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 04:03:44 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  มีข่าวมาฝากสำหรับช่างดาวเทียม to sat จัดทดสอบช่างมาตรฐาน PSI
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีข่าวมาฝากสำหรับช่างดาวเทียม to sat จัดทดสอบช่างมาตรฐาน PSI  (อ่าน 964 ครั้ง)
newsone
Special Member
*

« เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2017, 05:00:47 pm »

to sat บางใหญ่ จัดสัมมนา ทดสอบช่างมาตรฐาน PSI จัดสอบครับ

ฟรี สนใจติดต่อ คุณแพงได้เลยครับ  น่าจะมีเบอร์กันแล้วโทรไปลงทะเบียนฟรีครับ

วันที่  28 กพ นี้ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

Bansang
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2017, 05:46:06 pm »

ไปกันเลย ความรู้ทั้งงั้น
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

k.satcom
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2017, 08:30:27 pm »

ผมเคยเป็นช่างมาตราฐานรุ่นแรกๆ สอบที่สาย 5 จนมาเปิดระบบ arm เปิดสัมนาใหญ่ที่รังสิต ผมไม่ได้ไป ตอนนี้รายชื่อผมหลุดจากเป็นช่างมาตราฐานของ psi แล้ว ทาง to โทรมาชวนเหมือนกัน ให้ไปสอบใหม่แล้วจะได้บัตร arm รับปากจะไป หลังจากโทรคุยกับศูนย์สาย 5 แล้วจริงรู้ความจริงว่า เป็นที่ psi เปิดระบบ arm ขึ้นมาแล้วผมไม่ได้ไปเข้าสัมนาที่รังสิต ผมคิดว่าหลุดจากช่างมาตราฐานของ psi ผมก็ไม่สนหรอกจะซื้อของทั้งที่ต้องจำกัดโน้น จำกัดนี้ ทุกคร้งผมต้องซื้อด้วยเงินสดทุกครั้ง เครดิตไม่เคยมีกับร้านไหนเลย ไม่ต่อบัตรให้ก็คงไม่จำเป็น ราคาของ psi ที่ไหนก็ไม่ถูกแพงไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอก เช็คราคาก่อนซื้อ แพงก็ไม่ซื้อ ไปซื้อร้านที่ถูกกว่า จริงไหม... พอแหล่ะขี้เกียจพิมพ์
newsone
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2017, 10:25:36 pm »

ผมเคยเป็นช่างมาตราฐานรุ่นแรกๆ สอบที่สาย 5 จนมาเปิดระบบ arm เปิดสัมนาใหญ่ที่รังสิต ผมไม่ได้ไป ตอนนี้รายชื่อผมหลุดจากเป็นช่างมาตราฐานของ psi แล้ว ทาง to โทรมาชวนเหมือนกัน ให้ไปสอบใหม่แล้วจะได้บัตร arm รับปากจะไป หลังจากโทรคุยกับศูนย์สาย 5 แล้วจริงรู้ความจริงว่า เป็นที่ psi เปิดระบบ arm ขึ้นมาแล้วผมไม่ได้ไปเข้าสัมนาที่รังสิต ผมคิดว่าหลุดจากช่างมาตราฐานของ psi ผมก็ไม่สนหรอกจะซื้อของทั้งที่ต้องจำกัดโน้น จำกัดนี้ ทุกคร้งผมต้องซื้อด้วยเงินสดทุกครั้ง เครดิตไม่เคยมีกับร้านไหนเลย ไม่ต่อบัตรให้ก็คงไม่จำเป็น ราคาของ psi ที่ไหนก็ไม่ถูกแพงไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอก เช็คราคาก่อนซื้อ แพงก็ไม่ซื้อ ไปซื้อร้านที่ถูกกว่า จริงไหม... พอแหล่ะขี้เกียจพิมพ์

ตอนสอบนี่ ยากไหม พอดีว่า ทฤษฎี ไม่ค่อยได้สนใจเท่าไหร่  พวกความถี่ โน่นนี่

หรือ อะไรผมจำไม่ค่อยได้ แรกๆจำได้หลังๆไม่จำเป็น บางทีไปปรับ ku ไม่ต้องใช้เข็มทิศหรือ ตัววัดมุมก็ติดได้

ตอนสอบ พวก ทฤษฎี นี่เยอะไหม

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์