ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, มีนาคม 2024, 07:26:42 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  แจ้งข่าวจ้า กระหึ่ม! "พีพีทีวี" จับมือ "บีอิน" ยิงสด PSG เตะลีกเอิงทุกแมตช์จ้า
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข่าวจ้า กระหึ่ม! "พีพีทีวี" จับมือ "บีอิน" ยิงสด PSG เตะลีกเอิงทุกแมตช์จ้า  (อ่าน 3615 ครั้ง)
khowku60
Newbie
*

« เมื่อ: 31, สิงหาคม 2017, 12:03:52 pm »

หวัดดีจ้า

ขออนุญาตจ้า

ตามนี้นะจ้า

สร้างความสุขให้กับคนไทยต่อเนื่องสำหรับ สถานีโทรทัศน์ พีพีทีวี ช่อง 36 หลังเป็นผู้ถือลิขสิทธิ์ถ่ายทอดสดฟุตบอล 4 ลีก 4 ถ้วยให้คนไทยได้ชมฟรีทุกสัปดาห์ ล่าสุดทางพีพีทีวีประกาศข่าวดีเตรียมถ่ายทอดสดฟุตบอลลีก เอิง ฝรั่งเศสให้ดูฟรีเป็นลีกที่ 5 หลังบรรลุข้อตกลงกับ บีอิน สปอร์ตส พันธมิตรผู้ถือลิขสิทธิ์ฟุตบอลยุโรปผ่านเพย์ทีวี โดยจะยิงสดทุกนัดที่ ปารีส แซงต์ แชร์กแมง ยอดทีมจากเมืองหลวงลงสนามทุกเกมในลีก เริ่มแมตช์แรกคืนวันศุกร์ ที่ 8 กันยายนนี้

พรชัย พูนล้ำเลิศ รองกรรมการผู้อำนวยการใหญ่ สายงานปฏิบัติการ สถานีโทรทัศน์พีพีทีวี กล่าวว่า “มันคงเป็นเรื่องน่าเสียดายหากว่าคนไทยจะไม่ได้ดูลีก เอิง ในปีนี้ เมื่อปารีส แซงต์ แชร์กแมง ไปดึงตัวเนย์มาร์ ด้วยค่าตัวสถิติโลก 222 ล้านยูโร ดังนั้น ทางเราจึงได้เจรจาและบรรลุข้อตกลงกับ บีอิน สปอร์ตส ซึ่งเป็นพันธมิตรกันอยู่แล้วให้ พีพีทีวี ได้สิทธิ์ถ่ายทอดสด ปารีส แซงต์ แชร์กแมง ทุกเกมที่เล่นในลีก ทำให้เราจะกลายเป็นสถานีฯที่มีครบทั้ง 5 ลีกยุโรป ทั้งพรีเมียร์ลีก ลา ลีกา บุนเดสลีกา กัลโช่ เซเรีย อา และลีก เอิง ซึ่งเรียกได้ว่าฟรีทีวีทั่วโลกก็คงไม่มีเหมือนเรา นี่ยังไม่นับ ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ลีก และ ยูโรปา ลีก ที่เราถ่ายทอดสดอยู่แล้วด้วย”

โดยเกมแรกที่ พีพีทีวี เอชดี ช่อง 36 จะประเดิมถ่ายทอดสดเป็นคืนวันศุกร์ที่ 8 กันยายนนี้ เวลา 01:45 น. เม็ตซ์ พบ ปารีส แซงต์ แชร์กแมง คอบอลเตรียมเฝ้าหน้าจอพีพีทีวี เอชดี ช่อง 36 ได้เลยหรือชมทางออนไลน์ที่ www.pptvhd36.com และทางแอพพลิเคชั่น PPTVHD36 ชมฟรี 3 ช่องทาง

ไปแล้วนะจ้า

บายจ้า

ที่มาจ้า http://manager.co.th/Sport/ViewNews.aspx?NewsID=9600000089250
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kaijae
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 31, สิงหาคม 2017, 12:33:44 pm »

มันต้องแบบนี้ที่เรียกว่าสื่อที่แท้จริง เสาะหาสิ่งที่ให้ความรู้ ความบันเทิงทุกรูปแบบ ไม่ใช่ขายละครแต่น้ำเน่าอย่างเดียว ขอบคุณมากครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

srw
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 31, สิงหาคม 2017, 12:47:50 pm »

มันต้องแบบนี้ที่เรียกว่าสื่อที่แท้จริง เสาะหาสิ่งที่ให้ความรู้ ความบันเทิงทุกรูปแบบ ไม่ใช่ขายละครแต่น้ำเน่าอย่างเดียว ขอบคุณมากครับ

ท่านไก่แจ้  น่าจะเปลี่ยนชื่อใหม่เป็นช่อง  PPTV Sports  ครับ...แต่อย่าให้เหมือนช่อง T-sports นะครับ ไม่มีอะไรน่าดูเลย...เปลืองงบประมาณเปล่า  ๆ ครับ

click
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 31, สิงหาคม 2017, 01:21:15 pm »

นี่ขนาดขาดทุนนะ.......555

kaijae
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 31, สิงหาคม 2017, 02:32:23 pm »

นี่ขนาดขาดทุนนะ.......555

มี ร.พ.กรุงเทพ + บางกอกแอร์เวย์ 2 อย่างนี้ ขาดทุนแค่นี้ ขนหน้าแข้งไม่ร่วงหรอกครับ ลุง click หึหึ

อุทัย
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 31, สิงหาคม 2017, 03:01:48 pm »

ติดตามชมกัน
kied
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 31, สิงหาคม 2017, 04:14:16 pm »

ช่องขวัญใจมหาชนคอบอลของแท้ Cheesy
mm
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 31, สิงหาคม 2017, 04:25:55 pm »

ท่านไก่แจ้  น่าจะเปลี่ยนชื่อใหม่เป็นช่อง  PPTV Sports  ครับ...แต่อย่าให้เหมือนช่อง T-sports นะครับ ไม่มีอะไรน่าดูเลย...เปลืองงบประมาณเปล่า  ๆ ครับ

ดาวลาว มีช่องPPTV ของไทยอยู่ด้วยและตั้งชื่อช่องใหม่ว่าช่องsport 
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 31, สิงหาคม 2017, 10:42:38 pm »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ..

Yakumo
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 01, กันยายน 2017, 12:13:37 am »

รอบอลเมืองน้ำหอมอยู่เหมือนกัน สุดท้าย ก็มา

dstv bondoi
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 01, กันยายน 2017, 09:09:09 am »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ / แต่ไม่เคยชมสดสักกะที เพราะเวลาถ่ายทอดสด แบบว่าดึกตลอด 555...
vi
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 01, กันยายน 2017, 09:16:15 pm »

ขอบคุณครับ
Yakumo
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 08, กันยายน 2017, 11:24:29 am »

วันเสาร์นี้ เวลา 0145 ก็มาแล้วครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์