ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 10:53:29 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: HDCableมีชื่อเสียงมายาวนาน ไม่ทิ้งลูกค้า ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ใครยังเล่นอยู่ supernet 2010 HD
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครยังเล่นอยู่ supernet 2010 HD  (อ่าน 4241 ครั้ง)
ompron
Hero Member

« เมื่อ: 05, ธันวาคม 2017, 08:45:53 pm »

ดูส้มบ่ได้ ไปที่นี่เด้อ http://bit.ly/2kmNYEU  เอิ้กๆๆ Cheesy Cheesy Cheesy
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

raptor50
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 05, ธันวาคม 2017, 09:25:16 pm »

ผมเลิกเล่นนานแล้ว ช่วงนี้คบกับ IPTV ผ่าน app หรือ www คับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ompron
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 05, ธันวาคม 2017, 09:44:10 pm »

ผมก็ไม่ได้ดูแลมันเท่าไหร่ ช่วงนี้ส้มมันไม่ยอมออกลูกผมก็เลยต้องหาปุ่ยมาใส่ให้มันฟื้นมีลูกมาอีกตามคำเรียกร้องของผู้อยากกินส้ม คับท่าน เอิ้กๆๆ Cheesy Cheesy Cheesy

ww
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 05, ธันวาคม 2017, 10:33:15 pm »

ผมทิ้งไปแล้วครับ
Bansang
Special Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 06, ธันวาคม 2017, 04:19:53 am »

ของผมขึ้นหิ้งไปแล้ว

Genius
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 06, ธันวาคม 2017, 12:15:00 pm »

ขอความกรุณาท่านอัมพร ช่วนแนะนำด้วยหน่อยครับ  คือจะเอามาใส่บ้านเช่า เวลาใส่Network Upgrade เมื่อใส่รายละเอียดเราเตอร์แสร็จแล้ว มันจะให้ใส่ Import Samba ซึ่งอยู่ใน USB  จะขึ้นข้อความนี้ครับ Can't resolve host IP address จะมีวิธีแก้ไขหรือทำต่ออย่างไรครับ หากท่านอัมพรตอบทางหลังไมค์ก็ได้ครับ ไลน์ เบอร์ โทร.086-9007779 ผมเดินหน้าต่อไม่ได้เลยครับ
ompron
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 06, ธันวาคม 2017, 10:31:04 pm »

ขอความกรุณาท่านอัมพร ช่วนแนะนำด้วยหน่อยครับ  คือจะเอามาใส่บ้านเช่า เวลาใส่Network Upgrade เมื่อใส่รายละเอียดเราเตอร์แสร็จแล้ว มันจะให้ใส่ Import Samba ซึ่งอยู่ใน USB  จะขึ้นข้อความนี้ครับ Can't resolve host IP address จะมีวิธีแก้ไขหรือทำต่ออย่างไรครับ หากท่านอัมพรตอบทางหลังไมค์ก็ได้ครับ ไลน์ เบอร์ โทร.086-9007779 ผมเดินหน้าต่อไม่ได้เลยครับ
ใส่บ้านเช่าไม่ต้องไปยุ่งกับNetwork Upgrade อะไรเลยคับ มันจะออโตเอง แค่เสียบสายแลนด์ไว้ ก่อนอัพfw เอาโค๊ดที่มีใส่ไว้ในไฟล์ solfcam cfgกับ cccam cfg ผมไม่ทราบว่าบ้านเช่าเป็นแบบหนาย ก็ใส่ไว้ทั้งสองตัวเลยก็ได้ อย่าลืมเว้นวรรคพิมพ์คำว่าyes ต่อท้ายไปด้วย /อัพfw >>คืนรง. >>ใส่ไฟล์เรียงช่อง_1.0025k bin>>data แล้วไปที่ solfcam setup กดปุ่มแดง improt bisskey แล้วกดน้ำเงิน(ถ้าท่านใช้fwดูส้มแบบไม่ต้องล่อก็ไม่ต้องลงก็ได้คับ)แต่ถ้ามีไวไฟจะใช้ ก็ตั้งค่าที่wlan scanหลังจากลงfwเส็รจเรียบร้อยแล้ว รีเครื่อง1ครั้ง...

Genius
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2017, 10:07:36 am »

ขอบคุณท่านมาก คืนนี้จะลองทำดูครับ
Genius
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2017, 11:12:30 am »

เม่ื่อวานให้ลูกชายลองทำตามที่คุณอัมพร แนะนำ ลงบ้านเช่าดูได้สบายเลย เครื่องตัวนี้ภาพสวย ไม่ค่อยร้อน
ผมชอบเครื่องตัวนี้มากครับ บางเครื่องมี Wifi ในตัว ไม่ต้องใช้สายแลน
ompron
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2017, 01:20:03 pm »

เม่ื่อวานให้ลูกชายลองทำตามที่คุณอัมพร แนะนำ ลงบ้านเช่าดูได้สบายเลย เครื่องตัวนี้ภาพสวย ไม่ค่อยร้อน
ผมชอบเครื่องตัวนี้มากครับ บางเครื่องมี Wifi ในตัว ไม่ต้องใช้สายแลน
ดีใจด้วยคับที่ดูได้ และยินดีที่ท่านยังใช้งานอยู่ ผมเสียดายแทนท่านอื่นๆที่เคยมี พอใช้ไม่ได้ก็ทิ้งหรือขายถูกๆไปแล้ว บางคนก้เอาไปบริจาคที่วัดสวนแก้ว ผมผ่านไปบ่อยๆซี้อมาเครื่องละ50-80-100 ตามสภาพใหม่สวยๆเยอะเยะ เสียดายแทน สมัยออกมาแรกๆผมซื้อเครื่องละ5000กว่าบาทเลยนะนั่น ภาพสวยคงทนกว่าเครื่องรุ่นอื่นๆที่ผมมีอยู่เป็นร้อยอีกคับท่าน...

Genius
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2017, 02:48:06 pm »

เมื่อ3-4 เดือนก่อน ผมได้ไปเดินดูที่คลองถม ได้เครื่อง Zam9009 (ตระกูลเดียวกันกับ Supernet 2010- HD) สภาพเรียบร้อยแจ๋วมาก มี Wifi ในตัว ราคา 40.-บาท เองครับ ลูกชายมาขอเอาไปใช้
ompron
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2017, 03:09:56 pm »

เมื่อ3-4 เดือนก่อน ผมได้ไปเดินดูที่คลองถม ได้เครื่อง Zam9009 (ตระกูลเดียวกันกับ Supernet 2010- HD) สภาพเรียบร้อยแจ๋วมาก มี Wifi ในตัว ราคา 40.-บาท เองครับ ลูกชายมาขอเอาไปใช้
ผมก็มีคับ Zam9009 รุ่นสีขาวสวย ซื้อของใหม่4-5ปีแล้วมั้ง ลงfwดูได้ เก็บไว้ในตู้จนบัดนี้ยังไม่เคยเอามาเล่นอีกเลย/ผมมีทั้งคะกูล supernet-innet-DRSAT-Zam รวมๆแล้วตอนนี้ร่วม40เครื่องแล้วมั้ง ที่ได้ส่วนใหญ่จากวัดสวนแก้วเพราะว่าอยู่ไกล้ๆบ้าน(ใจก็อยากจะไปดูแถวคลองถม ก็อย่างว่าของถูก คำนวนแล้วค่านม.รถ ค่าจอด ค่าเสียเวลา ไม่คุ้ม) และคิดว่าทำบุญให้กับวัดด้วย ไม่คิดอยากขาย สมาชิกบางท่านอยากได้จิงๆก็ขายไปแค่2-3เครื่องเอง บางเครื่องก็ส่งไปให้อ.ที่ท่านเก่งๆลองวิชามั่ง ตอนนี้ยังอยากได้อีก เพราะชอบจิงๆ....Cheesy

sorawit
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 13, ธันวาคม 2017, 03:10:24 pm »

ท่านช่างพรไม่สะสมHT89HD บ้างหรือครับ ระหว่าง2รุ่นนี้ใครเด่น/ด้อยกว่ากันครับ ลองเปรียบเทียบให้ดูหน่อยครับ
ompron
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 14, ธันวาคม 2017, 05:23:31 am »

ท่านช่างพรไม่สะสมHT89HD บ้างหรือครับ ระหว่าง2รุ่นนี้ใครเด่น/ด้อยกว่ากันครับ ลองเปรียบเทียบให้ดูหน่อยครับ
เคยเล่นอยู่คับ ภาพสวยพอๆกับกับ supnet มีอยู่3กล่องมีคนมาขอซื้อไป2กล่องแต่โดนแล้วละ เหลือกล่องนึง มีไวไฟด้วย นานๆพอจะเอาออกมาเล่นที ดูไม่ได้ ลืมวิธีหมดแล้วเลยเก็บไว้ ตอนนี้ไม่รู้ซุกไว้หนาย ในบ้านนี่ละ เอิ้กๆๆ Cheesy Cheesy Cheesy

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์