ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
18, เมษายน 2024, 07:20:25 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  dreamer 500hd pvr ดูทีวีดิจิตอล
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: dreamer 500hd pvr ดูทีวีดิจิตอล  (อ่าน 1551 ครั้ง)
tanuwat
Newbie
*

« เมื่อ: 30, ธันวาคม 2017, 10:22:39 pm »

อยากปลุก dreamer 500hd มาดูทีวีดิจิตอล ท่านใดพอมีวิธีบ้างครับ ขอบคุณมากครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

click
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 31, ธันวาคม 2017, 04:29:53 am »

ลองไปบอร์ดไทยดรีมดูครับได้กว่าที่คิด
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

HDman
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 31, ธันวาคม 2017, 07:05:06 am »

พอดีกับผมเลย
เมื่อวานตอนเช้า ไม่รู้คิดไง ไปเปิดกล่อง เจอ dreamer 500 HD
ซื้อมือสองมาประมาณ 5 ปีแล้วไม่ค่อยได้ใช้ ตอนนั้นก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง
เมื่อวาน ตั้งแต่เช้ายันบ่าย ลง firmware เรียงช่อง เกือบตลอดวัน
กล่อง ขึ้น Bad or no signal ตลอด
ไล่อ่านกระทู้ใน TDB ปรากฎว่า เราโชคไม่ดี เจอกล่อง lot ที่มีปัญหา
transistor ที่ควบคุมไฟไปที่ LNB ช๊อต
เลยต้องเก็บลงกล่องเหมือนเดิม
เสียดาย ว่าจะเอามาดู ทีวีดิจิตอล เหมือนกัน คิดว่าภาพคงสวย
สภาพ กล่อง วัสดุก็ยังดีมาก
เจ้าของกระทู้ ไป TDB เลยครับ
tanuwat
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 31, ธันวาคม 2017, 08:27:36 am »

ของผมดูได้แต่ช่องการศึกษา ช่องฟรีทีวีขึ้น scramble tv ตลอด น่าจะขาดแต่ไฟล์เรียงช่อง ได้ดูบอร์ดเพื่อนบ้านแล้ว link ตายหมดแล้ว
โหลดอะไรไม่ได้เลย

HDman
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 31, ธันวาคม 2017, 09:05:37 am »

ของผมดูได้แต่ช่องการศึกษา ช่องฟรีทีวีขึ้น scramble tv ตลอด น่าจะขาดแต่ไฟล์เรียงช่อง ได้ดูบอร์ดเพื่อนบ้านแล้ว link ตายหมดแล้ว
โหลดอะไรไม่ได้เลย
code name : tiger ยังพอโหลดได้อยู่ ครับ
tanuwat
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 31, ธันวาคม 2017, 10:16:30 am »

ขอ link ได้ไม่ครับท่าน HDman

HDman
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 31, ธันวาคม 2017, 10:51:06 am »

ขอ link ได้ไม่ครับท่าน HDman
http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=21357.0
tanuwat
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 31, ธันวาคม 2017, 12:06:33 pm »

ได้แล้วครับท่าน HD Man พอดีเป็นความไม่เข้าใจของผมเอง มันขึ้นว่า cann't be preview ผมก็นึกว่าโหลดไม่ได้
พอลงเสร็จแล้วต้องแสกนใหม่ ช่อง free tv ก็มาเลยครับ ขอให้ท่านโชคดีปีใหม่นะครับ มีแต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิต

HDman
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 31, ธันวาคม 2017, 01:50:06 pm »

ได้แล้วครับท่าน HD Man พอดีเป็นความไม่เข้าใจของผมเอง มันขึ้นว่า cann't be preview ผมก็นึกว่าโหลดไม่ได้
พอลงเสร็จแล้วต้องแสกนใหม่ ช่อง free tv ก็มาเลยครับ ขอให้ท่านโชคดีปีใหม่นะครับ มีแต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิต
ยินดีด้วยคับ
ขอให้โชคดี ร่ำรวย สุขภาพแข็งแรง ตลอดปีใหม่ เช่นกันครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์