ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
26, เมษายน 2024, 11:58:18 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  แจ้งข่าวจ้า คนไทยเฮ-ดูฟรี'บอลโลก'ทุกแมตช์บิ๊กป้อมดึง7บริษัทดังลงขันถ่ายบอลโลก18
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข่าวจ้า คนไทยเฮ-ดูฟรี'บอลโลก'ทุกแมตช์บิ๊กป้อมดึง7บริษัทดังลงขันถ่ายบอลโลก18  (อ่าน 1860 ครั้ง)
khowku60
Newbie
*

« เมื่อ: 16, มกราคม 2018, 11:34:47 am »

หวัดดีจ้า

ขออนุญาตจ้า

ตามนี้นะจ้า

คนไทยเฮ-ดูฟรี'บอลโลก'ทุกแมตช์บิ๊กป้อมดึง7บริษัทดังลงขันซื้อสิทธิ์ถ่ายสด
ขอขอบคุณจ้า - ข่าวสด (Th)

Tuesday, January 16, 2018  02:30
53094 XTHAI XOTHER XFRONT DAS V%PAPERL P%KSD

ชาวไทยเฮดูฟรีบอลโลก 2018 รอบสุดท้ายที่ประเทศรัสเซีย ตั้งแต่นัดแรกยันคู่ชิงชนะเลิศ หลังไม่มีเอกชนรายใดซื้อลิขสิทธิ์มาเผยแพร่ เพราะติดกฎเหล็กกสทช. เป็น 1 ใน 7 ชนิดมหกรรมกีฬาที่ห้ามฉายเฉพาะระบบบอกรับสมาชิกเท่านั้น จน 'บิ๊กป้อม'ต้องออกโรงจี้กระทรวงการท่องเที่ยวฯ และกกท. ระดมภาคเอกชนยักษ์ใหญ่ 7 ราย ออกทุนสนับสนุนการถ่ายทอดสดฟุตบอลโลกเป็นผลสำเร็จ
          จากปัญหาเรื่องลิขสิทธิ์การแข่งขันฟุตบอล โลก 2018 รอบสุดท้ายที่ประเทศรัสเซียระหว่าง วันที่ 14 มิ.ย.-15 ก.ค.นี้ ซึ่งปัจจุบันยังไม่มีภาคเอกชนรายใดแสดงความต้องการจะซื้อลิขสิทธิ์มาเผยแพร่ในประเทศไทย เนื่องจากติดขัดระเบียบคณะกรรมการกิจการกระจายเสียง กิจการโทรทัศน์ และกิจการโทรคมนาคม แห่งชาติ หรือ กสทช. ซึ่งวางกฎเหล็กว่าฟุตบอลโลกรอบสุดท้าย เป็น 1 ใน 7 ชนิดกีฬา ที่จะต้องออกอากาศทางช่องฟรีทีวีเช่นกัน ไม่สามารถออกอากาศเฉพาะในระบบบอกรับสมาชิกได้
          วันที่ 15 ม.ค. รายงานข่าวแจ้งว่า พล.อ. ประวิตร วงษ์สุวรรณ รองนายกรัฐมนตรี กำชับ กับหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ได้แก่ กระทรวงการท่องเที่ยวและกีฬา การกีฬาแห่งประเทศไทย ในการประสานงานดึงภาคเอกชนเข้ามาสนับสนุนแทนการใช้งบประมาณของรัฐบาลซึ่งเป็นภาษีของประชาชน ล่าสุดได้ภาคเอกชนยักษ์ใหญ่ 7 ราย เข้ามาเป็นผู้สนับสนุนการถ่ายทอดสดฟุตบอลโลกเป็นที่เรียบร้อยแล้ว
          นำโดย เครือเจริญโภคภัณฑ์ (ซีพี), บริษัท กัลฟ์ เอ็นเนอร์จี ดีเวลลอปเมนท์ จำกัด (มหาชน), กลุ่มบริษัท คิงเพาเวอร์, บริษัท บางจากคอร์ปอเรชั่น จำกัด (มหาชน), บริษัท ไทยเบฟเวอเรจ จำกัด หรือ ช้าง, บริษัท ระบบขนส่งมวลชนกรุงเทพ จำกัด (มหาชน) หรือ บีทีเอส, สำนักงานสลากกินแบ่งรัฐบาล ซึ่งจะออกอากาศทางฟรีทีวีให้ประชาชนได้รับชมการถ่ายทอดสดทุกเกมการแข่งขัน ตั้งแต่รอบแรกถึงรอบชิงชนะเลิศ รวม 64 นัดเป็นการคืนความสุขให้ประชาชนตามนโยบายคสช.
          โดยการแข่งขันฟุตบอลโลกรอบสุดท้าย มีทีมเข้ารอบสุดท้าย 32 ทีม กลุ่มเอ ประกอบด้วย รัสเซีย, ซาอุดีอาระเบีย, อียิปต์, อุรุกวัย, กลุ่มบี โปรตุเกส, สเปน, โมร็อกโก, อิหร่าน, กลุ่มซี ฝรั่งเศส, ออสเตรเลีย, เปรู, เดนมาร์ก, กลุ่มดี อาร์เจนตินา, ไอซ์แลนด์, โครเอเชีย, ไนจีเรีย กลุ่มอี บราซิล, สวิตเซอร์แลนด์, คอสตาริกา, เซอร์เบีย, กลุ่มเอฟ เยอรมัน, เม็กซิโก, สวีเดน, เกาหลีใต้ ,กลุ่มจี เบลเยียม, ปานามา, ตูนิเซีย, อังกฤษ และ กลุ่มเอช โปแลนด์, เซเนกัล, โคลัมเบีย, ญี่ปุ่น นัดเปิดสนามวันที่ 14 มิ.ย. เจ้าภาพรัสเซีย พบซาอุดี อาระเบีย
          สำหรับ หลักเกณฑ์รายการโทรทัศน์สำคัญ ที่ให้เผยแพร่ได้เฉพาะในบริการโทรทัศน์ ที่เป็นการทั่วไป พ.ศ. 2555 กำหนดรายการทีวีที่สำคัญให้ออกอากาศได้เฉพาะฟรีทีวีเท่านั้น ได้แก่ กีฬาซีเกมส์, กีฬาคนพิการอาเซียนพาราเกมส์, กีฬาเอเชี่ยนเกมส์, กีฬาคนพิการเอเชี่ยนพาราเกมส์, กีฬาโอลิมปิก, กีฬาพาราลิมปิก และฟุตบอลโลกรอบสุดท้าย--จบ--

ขอบคุณที่มาจ้า: หนังสือพิมพ์ข่าวสด

ไปแล้วนะจ้า

บายจ้า
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kaijae
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 16, มกราคม 2018, 12:18:12 pm »

ตกลงไทยไม่ได้เข้ารอบหรือครับ เห็นสื่อเชียร์กันจัง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

kied
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 16, มกราคม 2018, 01:53:08 pm »

ถ่ายช่องไหนนะ ??
hamo1987
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 16, มกราคม 2018, 04:17:46 pm »

ถ่ายช่องไหนนะ ??
คิดว่า ช่อง 3 ทั้ง 3 ช่อง นะครับ
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 16, มกราคม 2018, 05:02:27 pm »

ขอบคุณสำหรับข้อมูล.. ครับ
ขอให้ถ่ายทอดช่องที่เป็น HD ทุกคู่.. ก็พอใจแล้ว.. ครับ

srw
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 17, มกราคม 2018, 02:53:48 pm »

ขอให้ถ่ายทอดช่องที่เป็น HD ทุกคู่.. ก็พอใจแล้ว.. ครับ

เป็นไปไม่ได้แน่ครับท่าน KVYoung   ที่จริงช่อง HD ของไทยก็มีหลายช่อง ก็น่าจะไปถ่ายช่องที่ส่ง HD จะดีกว่า  ช่อง 3 มี HD แค่ช่องเดียว  ถ้าไปถ่ายทอดช่อง SD เห็นทีต้องหาช่องเพื่อนบ้านที่ส่ง HD ดูครับ

kied
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 17, มกราคม 2018, 03:21:46 pm »

ถ้าเอามาถ่าย low def หนีไปดูพม่าดีกว่า Cheesy
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 17, มกราคม 2018, 03:39:15 pm »

เป็นไปไม่ได้แน่ครับท่าน KVYoung   ที่จริงช่อง HD ของไทยก็มีหลายช่อง ก็น่าจะไปถ่ายช่องที่ส่ง HD จะดีกว่า  ช่อง 3 มี HD แค่ช่องเดียว  ถ้าไปถ่ายทอดช่อง SD เห็นทีต้องหาช่องเพื่อนบ้านที่ส่ง HD ดูครับ
รอ.. ลุ้น FEED ครับ..
ว่า.. จะมีผ่านดาวเทียมหรือไม่..? เข้ารหัสแบยไหน..? บีบอัดภาพแบบไหน..?

noomsaren
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 17, มกราคม 2018, 10:41:22 pm »

ครับ รอลุ้นเหมือนกัน แต่พอถึงวันเวลาที่ถ่ายทอดจริง ๆ คงได้ดูแต่คู่หัวค่ำ ถ้าดึกก็คงไม่ไหวแล้วหล่ะครับ แก่แล้วม่ายไหวครับ 555555
srw
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 20, มกราคม 2018, 12:59:28 pm »

เป็นไปไม่ได้แน่ครับท่าน KVYoung   ที่จริงช่อง HD ของไทยก็มีหลายช่อง ก็น่าจะไปถ่ายช่องที่ส่ง HD จะดีกว่า  ช่อง 3 มี HD แค่ช่องเดียว  ถ้าไปถ่ายทอดช่อง SD เห็นทีต้องหาช่องเพื่อนบ้านที่ส่ง HD ดูครับ
ครับท่าน KVYoung  จะพึ่ง Ten1 HD  คงไม่ได้ละมั้งครับ  คงมีแต่ตีเบสบอลกันทั้งคืนทั้งวัน...แน่

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์