ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, มีนาคม 2024, 07:54:15 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  มีการ์ด True เทาแดงอยู่ใบนึง หาเครื่องอะไรมารับดีครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีการ์ด True เทาแดงอยู่ใบนึง หาเครื่องอะไรมารับดีครับ  (อ่าน 1800 ครั้ง)
siwakorn
Jr. Member
**

« เมื่อ: 26, กุมภาพันธ์ 2018, 09:36:51 pm »

สวัสดีครับ คือตอนนี้มีการ์ด True เทาแดงอยู่ใบนึง แต่ก่อนใส่เครื่องตามรูปที่แนบมานี้ครับ แล้วพอดีเครื่องมันเสีย ไม่อยากขายการ์ดเลยว่าจะซื้อเครื่องใหม่มาดู ไม่ทราบว่าจะหาเครื่องอะไรมารับดีครับ แล้วถ้าเป็นเครื่องนี่รองรับระบบ HD เอามาใส่การ์ดนี้มันจะดูช่อง hd ได้บ้างไหมครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
IrdetoMan
Support Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2018, 05:20:18 am »

เครื่อง True HD ส่วนใหญ่แล้ว จับคู่กับการ์ดของมันเองเอาไปใส่ไม่ได้ถ้าจะใส่ก็เครื่องรุ่นเก่าพอหาได้ 100-200 บาท
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

siwakorn
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2018, 05:19:39 pm »

เครื่อง True HD ส่วนใหญ่แล้ว จับคู่กับการ์ดของมันเองเอาไปใส่ไม่ได้ถ้าจะใส่ก็เครื่องรุ่นเก่าพอหาได้ 100-200 บาท

แล้วถ้าเป็นพวก F3 drsat อะไรพวกนี้อะครับ เห็นว่าใส่การ์ดได้เหมือนกัน ถ้าผมซื้อมาผมต้องเรียงช่องเองใช่ไหมครับ ถ้าต้องมาคอยเรียงช่องเอง ผมหาซื้อเครื่อง sd มือ2ดีกว่า
Salt man
เวลาโกรธให้รู้จักอดทน
Special Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2018, 06:04:02 pm »

ถ้าใช้ F3 drsat ต้องเรียงช่องเองอยู่แล้ว

tripobox
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2018, 11:01:28 pm »

ปัญหาอยู่ที่ว่าการ์ดใบนี้ผูกกับกล่องหรือป่าวครับ ก่อนจะเสียตังค์ซื้อกล่อง
ลองเช็คการ์ดดูครับถ้าผูกกับกล่องก็จบครับ ไม่งั้นเดี้ยว
เสียตังค์ซื้อกล่องฟรีๆครับ[ลองเอาการ์ดไปเสียบที่กล่องอืนๆแล้วดูครับ ว่าได้หรือป่าวครับ]
surachai_pal
Special Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 28, กุมภาพันธ์ 2018, 08:37:52 am »

ผมมี Topfield TF3200IR  Made in Korea
เป็นเครื่องที่ไม่โดนจับคู่ และเป็นเครื่อง Free to Air ด้วย  ลองดูตัวอย่างได้

ถ้าสนใจ แจ้งมาที่   
0818211037]
Line : surachai_paleenivet

https://www.google.co.th/search?q=tf3200ir&source=lnms&tbm=isch&sa=X&ved=0ahUKEwjiyZ-svMfZAhWJuY8KHSq2BW0Q_AUICygC&biw=1366&bih=662

ompron
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 28, กุมภาพันธ์ 2018, 09:59:37 am »

https://www.youtube.com/watch?v=-FrddeemAmc
กล่อง True Topfield รุ่นนีใช้ได้แน่นอน ผมมีอยู่หลายกล่อง สลับการ์ดใช้กันได้เลย ลองดูคับ ไม่แพง ไปหาแถวคลองถมหรือวัดสวนแก้วราคาเครื่องหลักสิบเอง...

siwakorn
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 28, กุมภาพันธ์ 2018, 08:02:05 pm »

ของคุณมากนะครับทุกคน เดี๋ยวผมลองหาดูก่อน ขอบคุณท่าน surachai ด้วยครับแต่ผมอยากได้ตัวที่มีตัวเลขช่อง+นาฬิกาด้วย แหะๆ ขอบคุณนะครับ
tt2006sat
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 01, มีนาคม 2018, 07:24:53 am »

https://www.youtube.com/watch?v=-FrddeemAmc
กล่อง True Topfield รุ่นนีใช้ได้แน่นอน ผมมีอยู่หลายกล่อง สลับการ์ดใช้กันได้เลย ลองดูคับ ไม่แพง ไปหาแถวคลองถมหรือวัดสวนแก้วราคาเครื่องหลักสิบเอง...

ขอบคุณมากครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์