ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 12:10:19 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เรียนถามช่องรายการSkynetครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามช่องรายการSkynetครับ  (อ่าน 3210 ครั้ง)
Kaitoon
Sr. Member

« เมื่อ: 17, มีนาคม 2018, 03:47:47 pm »

เรียนถามครับว่าข่องรายการเหล่านี้ยังมีอยู่ไหมครับ 1.Discovery 2.National Geo.3.Turbo 4.Dis. Science 5.TLC ผมรับไม่ได้ครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Kimchi
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 17, มีนาคม 2018, 07:41:31 pm »

ที่รับไม่ได้เฉพาะ 5 ช่องนี้หรือว่าไม่ได้ทั้งหมดของ TP นี้ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Kaitoon
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 18, มีนาคม 2018, 05:06:52 am »

รับไม่ได้เแพาะช่วงพวกนี้ครับรวมทั้งAnimal Planetก้ณับไม่ได้ครับ แต่Transponderอื่นๆรับได้ครับ ขอบคุณครับ
HDman
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 18, มีนาคม 2018, 07:44:59 am »

รับได้ปรกตินะครับ ยกเว้น ช่อง turbo (ไม่รู้ว่าคือช่องไหน) หาไม่เจอ ครับ
Nim
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 18, มีนาคม 2018, 07:52:19 am »

ช่อง Discovery science ขึ้นแถบบาร์ มีอักษรวิ่งชี้แจ้งด้านล่าง ว่ามีช่องเหล่านี้คือ Discovery kids, science,MAX,EVE  เป็นภาษาพม่าครับ ไม่รู้ความหมายครับ ไม่แน่ใจว่าถอดออกหรือเปลี่ยนไปที่ tp อื่น
Kaitoon
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 18, มีนาคม 2018, 09:36:11 am »

กราบขอบพระคุณทุกท่านครับ จะลองปรับหน้าจานใหม่ครับ ได้ผลอย่างไรจะมาเรียนให้ทราบครับ
srw
Special Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 18, มีนาคม 2018, 10:33:18 am »

skynet  มีช่องกีฬาที่เป็น HD  กี่ช่อง  ฟุตบอลโลก 2018  มีหรือเปล่า  กำลังหาบ้านเช่าครับ  ขอบคุณครับ

HDman
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 18, มีนาคม 2018, 11:51:10 am »

skynet  มีช่องกีฬาที่เป็น HD  กี่ช่อง  ฟุตบอลโลก 2018  มีหรือเปล่า  กำลังหาบ้านเช่าครับ  ขอบคุณครับ

ช่องกีฬา HD มีสองช่องครับ
-Skynet sports HD - ฟุตบอล
-Fight sports HD - ก็ตามชื่อเลยครับ

https://www.lyngsat.com/packages/Sky-Net.html

ส่วนฟุตบอลโลก 2018 ไม่ทราบครับ
srw
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 18, มีนาคม 2018, 12:44:35 pm »

-Fight sports HD - ก็ตามชื่อเลยครับ

https://www.lyngsat.com/packages/Sky-Net.html

ส่วนฟุตบอลโลก 2018 ไม่ทราบครับ
มีช่อง HD น้อยจังครับ  ขอบคุณครับท่าน

JP5759
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 18, มีนาคม 2018, 01:59:48 pm »

skynet มีช่อง HD ดังนี้ครับ                                                                                                                                                      HBO HD                                                                                                                                                                   FOX MOVIRS PREM                                                                                                                                                                                                    FOX ACTION MOVIES                                                                                                                                           SKYNET MOVIES HD                                                                                                                                            SKYNET -HD -PAY                                                                                                                                                 HISTORY HD นอกจากช่องกีฬา  ของผมตามนี้ครับ
mm
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 18, มีนาคม 2018, 03:47:45 pm »

เรียนถามครับว่าข่องรายการเหล่านี้ยังมีอยู่ไหมครับ 1.Discovery 2.National Geo.3.Turbo 4.Dis. Science 5.TLC ผมรับไม่ได้ครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

1.ดูได้ปกติ
2.ดูได้ปกติ
3.หาไม่เจอ( ไม่ทราบยังมีอยู่หรือเปล่า )
4.ขึ้นแถบสีบาร์โค้ด ( หยุดออกอากาศ )
5.ดูได้ปกติ
6.Animal Planet ดูได้ปกติ

ความถี่นี้อ่อนกว่าความถี่อื่นๆ ลองปรับดีๆครับ
mm
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 18, มีนาคม 2018, 03:52:18 pm »

มีช่อง HD น้อยจังครับ  ขอบคุณครับท่าน

ค่ายนี้ช่องกีฬาเน้น SD ครับ มาเยอะ
srw
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 18, มีนาคม 2018, 06:44:28 pm »

ขอบคุณท่าน JP5759  และท่าน  mm ครับ

Kaitoon
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 19, มีนาคม 2018, 05:38:08 am »

ทำการปรับเสาอากาศใหม่แล้ว ได้ผลตามที่ท่านNimและคุณMMให้ข้อมูลใว้ครับ กราบขอบพระคุณที่กรุณาครับ
Genius
Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 19, มีนาคม 2018, 01:53:51 pm »

ผมมีเครื่องรับ Supernet อยู่ 2 เครื่อง แต่ไม่สามารถดูช่อง Fashion one & Skynet sport3 ได้ ส่วน
เครื่อง Zam 9009 ดูได้สบายเลย เรียนถามท่านผู้รู้ว่าเป็นเพราะอะไร หรือว่า Tuner มันไม่ดี จึงรับไม่ได้
ขอบคุณทุกคำตอบครับ
kaijae
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 19, มีนาคม 2018, 08:20:54 pm »

ผมมีเครื่องรับ Supernet อยู่ 2 เครื่อง แต่ไม่สามารถดูช่อง Fashion one & Skynet sport3 ได้ ส่วน
เครื่อง Zam 9009 ดูได้สบายเลย เรียนถามท่านผู้รู้ว่าเป็นเพราะอะไร หรือว่า Tuner มันไม่ดี จึงรับไม่ได้
ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ใช้ FW ตัวใหนครับ ก่อนหน้านี้ดูได้ปกติใหมครับ

c.wit2009
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 20, มีนาคม 2018, 01:26:06 pm »

สวัสดีท่าน jp ตอนนี้เป็นไงมังสบายนะครับ ขอเบออีกทีนะครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์