ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, มีนาคม 2024, 03:40:03 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ขออนุญาตถามนอกเรื่องหน่อยครับ เกี่ยวกับ wifi
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตถามนอกเรื่องหน่อยครับ เกี่ยวกับ wifi  (อ่าน 1643 ครั้ง)
srw
Special Member
*

« เมื่อ: 23, มีนาคม 2018, 08:07:38 pm »

ผมขออนุญาตนอกเรื่องหน่อยครับ   คือผมติดตั้ง  Wireless router ของ TOT ยี่ห้อ ZTE F660  แต่สัญญาณ wifi ยังส่งไม่ทั่วห้อง 
- ได้  Wireless router ของ ทรู รุ่น HG8247H มาเครื่องหนึ่ง จะลากสาย Lan มาต่อเข้ากับ Wireless router ของ ทรู 
เพื่อตั้งเป็น  access point กระจายสัญญาณอีกทอดหนึ่ง ยังหาวิธีทำไม่ได้ ค้นหาใน  Google มีแต่การตั้งค่า

- Forword Port Router
- Bridge Mode

( 2 อย่างที่ว่า  ถ้าตั้งมันมีหน้าทำอะไร  อ่านที่เขาตอบมาหลายรอบ ก็ยัง งง อยู่ครับ)

พอเสียบสาย LAN เข้าของ Wireless router ของ ทรู  ทำให้เครื่อง  Wireless router ของ TOT  เล่นไม่ได้  ... แต่กลายเล่น Wireless router  ของ ทรูได้

ต้องไปเซ็ทค่าของ Wireless router ของ ทรู ยังไง      ถึงจะให้เล่น Wireless router ของ TOT  ได้    (สามารถเล่นได้ ทั้ง  2  wifi ครับ)  ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

jo
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 23, มีนาคม 2018, 09:20:16 pm »

น่าจะแบบนี้ครับ
http://www3.truecorp.co.th/assets/files/files/AP_Cisco_ZXV10W300_E
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
srw
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 24, มีนาคม 2018, 01:55:25 am »

น่าจะแบบนี้ครับ
http://www3.truecorp.co.th/assets/files/files/AP_Cisco_ZXV10W300_E

ขอบคุณมากครับท่าน 

srw
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 24, มีนาคม 2018, 11:01:19 am »

มารายงานผลครับ    คงหมดสิทธิ์ทำครับ เข้าไปดูรายการแต่ละเมนูแล้ว   ไม่มีโหมด  Aaccess Piont   หรือ  Repeater ครับ .. ขอบคุณครับที่ทำให้เสียเวลาเข้ามาอ่านครับ..

microfone
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 24, มีนาคม 2018, 08:23:28 pm »

มีโหมดปิด DHCP ของ router true ไหม ถ้ามีก็ให้ปิด แล้ว fixed ip เป็นค่านึงของที่ router tot จ่ายได้ ถ้ากลัวชนกับอุปกรณ์อื่นก็ใช้เลขท้ายๆ หน่อย
tripobox
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 24, มีนาคม 2018, 08:57:51 pm »

หาRepeaterมาขยายสัญญานครับ อันนี้งายหน่อย
ยากอีกนิด ก็หากล่องที่มีโหมด access point มาใช้ครับ
Repeaterจะง่ายสุดครับ
srw
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 25, มีนาคม 2018, 12:47:02 am »

หาRepeaterมาขยายสัญญานครับ อันนี้งายหน่อย
ยากอีกนิด ก็หากล่องที่มีโหมด access point มาใช้ครับ
Repeaterจะง่ายสุดครับ
มีโหมดปิด DHCP ของ router true ไหม ถ้ามีก็ให้ปิด แล้ว fixed ip เป็นค่านึงของที่ router tot จ่ายได้ ถ้ากลัวชนกับอุปกรณ์อื่นก็ใช้เลขท้ายๆ หน่อย

ขอบคุณทั้ง 2 ท่านครับที่แนะนำมาครับ

srw
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 25, มีนาคม 2018, 10:49:07 am »

ทำไม่ได้ครับ  แก้ IP แล้ว  ปัญหาไวไฟอีกตัว เล่นได้  เข้าได้บางเวป    แต่เล่นของ true ได้ เข้าได้ทุกเวป โหมด DHCP ก็ไม่มี  คงต้องหาซื้อเครื่องใหม่ครับ  ขอบคุณทุกท่านอีกครั้ง ที่ให้คำแนะนำด้วยดีครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์