ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
26, เมษายน 2024, 10:25:27 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  รบกวนไขข้อข้องใจที่ค้างคาใจมานานแสนนานๆๆๆๆ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนไขข้อข้องใจที่ค้างคาใจมานานแสนนานๆๆๆๆ  (อ่าน 1978 ครั้ง)
joeychun
Special Member
*

« เมื่อ: 19, เมษายน 2018, 08:58:39 pm »

เริ่มต้นด้วยผมมีกล่อง s12 เมื่อหลายปีที่่ผ่านมา ใส่บ้านเช่าแรกที่ดูด้วยกันมานานมาก เป็นแบบ cccam จวบจนมาเปลี่ยนเป็นเครื่อง f3 ก็ยังใส่บ้านเช่าเดิมอยู่ พอระยะหลังๆ บ้านเช่าที่อยู่มีแค่ของไทยแล้วเขาก็ให้ดูฟรีไปตลอดเลย ด้วยความที่ชอบดูบอล ผมเลยต้องหาบ้านใหม่ที่สามารถดูบอลบอลเพื่อนหม่องได้ ก็เลยจัดการใช้บริการของเจ้าอื่น แต่ๆๆๆๆ ปัญหาอยู่ตรงนี้ละครับ พอผมเอาบ้านใหม่มาใส่ในเครื่อง f3 กลับ ไม่ on ต้องใส่บ้านเก่าไปด้วยถึงจะ on ดูหม่องได้ ด้วยความสงสัยเป็นนักหนา เลยลง อิมเมจใหม่ ก็ยังเป็นเหมือนเดิม เอาสิ ลองใส่บ้านผ่าน usb ,stb lan ก็เป็นเหมือนเดิมไม่ว่าบ้าน mgหรือ cccam ก็อาการเดิมคือต้องใส่บ้านเดิมคู่ไปด้วยถึงจะดูหม่องจากบ้านใหม่ได้ กรอกบ้านด้วยมือผ่านรีโมทก็เป็นเหมือนเดิม ไม้ตายสุดท้าย เลยซื้อกล่อง s10 มาลองใส่ ก็ไม่หาย ซื้อกล่อง s12 มาใส่ ก็ไม่หายต้องใส่บ้านคู่กันตลอด ปวดหัวจนความดันขึ้น หมดทาง แต่ๆๆ พอลองใส่เครื่อง อมิโกะ บ้านเดียว กลับใช้ได้เอาสิ แต่ อมิโกะกลับใส่ constant ไม่ได้อีก ไม่มีอะไรสมบูรณ์แบบจริงๆ มันเป็นเพราะอะไรครับ ผมนี่ละงงเหลือเกินครับ รบกวนชี้แนะด้วยครับ ถ้าผิดกฎลบได้ครับ ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

weerawat
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 19, เมษายน 2018, 09:24:51 pm »

ถามเจ้าของบ้านเช่าที่ใช้อยู่ จะดีที่สุด มีคำตอบ 100%
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

joeychun
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 19, เมษายน 2018, 09:34:16 pm »

ถามเจ้าของบ้านเช่าที่ใช้อยู่ จะดีที่สุด มีคำตอบ 100%
ครับพี่ ผมลืมบอกไป บ้านเช่าหม่องที่ผมเอามาลงใหม่มีทั้งหมด 2 เจ้า ก็อาการเดียวดันทั้ง 2 บ้านเลยครับ ขนาดบ้านใหม่เป็น mgcam ผมยังต้องใส่บ้านเดิมที่เป็น cccam ถึงจะดูบ้านหม่องได้น่ะครับ

click
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 20, เมษายน 2018, 04:39:46 am »

อยากลองบ้างของแปลกๆ

tanin
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 20, เมษายน 2018, 07:02:43 am »

น่าจะ dns ปิด dhcp  รุ่นนี้ใส่ dns1     008.008.008.008
                                   dns2     008.008.004.004

หรือถ้าไม่ทำด้านบน  เอาhost ที่อยู่บ้านเช่า มา ping ip  เอาที่อยู่เป็นตัวเลขออกมาใส่แทน

kaijae
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 20, เมษายน 2018, 09:22:56 am »

ใช้เน็ทของค่ายใหนอยู่ครับ

kaijae
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 20, เมษายน 2018, 09:27:23 am »

รบกวนถ่ายภาพหน้าจอตอนเซ็ทเมนูบ้านเช่ามาดูหน่อยครับ

joeychun
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 20, เมษายน 2018, 11:03:24 am »

น่าจะ dns ปิด dhcp  รุ่นนี้ใส่ dns1     008.008.008.008
                                   dns2     008.008.004.004

หรือถ้าไม่ทำด้านบน  เอาhost ที่อยู่บ้านเช่า มา ping ip  เอาที่อยู่เป็นตัวเลขออกมาใส่แทน

ขอบคุณมากครับพี่เดี๋ยวจะลองทำดูครับ

joeychun
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 20, เมษายน 2018, 11:04:36 am »

รบกวนถ่ายภาพหน้าจอตอนเซ็ทเมนูบ้านเช่ามาดูหน่อยครับ
ใช้ของทีโอทีครับพี่ไก่ ตอนนี้ทำงาน เดี๋ยวรอหลังเลิกงานนะครับพี่

sayan
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 20, เมษายน 2018, 04:39:21 pm »

เป็นความรู้ใหม่สำหรับผมเลย เพราะอาการแบบนี้ผมไม่เคยเจอน่ะ

joeychun
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 21, เมษายน 2018, 11:47:41 am »

ได้แล้วครับ ตามที่พี่ tanin บอกไว้เลยครับ ขอบคุณมากๆครับผม

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์