ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 07:55:52 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  TRUE HD ส่งดิจิตอล ครบ 10 ช่อง แล้วครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: TRUE HD ส่งดิจิตอล ครบ 10 ช่อง แล้วครับ  (อ่าน 5639 ครั้ง)
monchan001
Special Member
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 05, มกราคม 2019, 02:09:28 pm »

ขอบคุณท่าน jai และท่าน ohmza ครับ

เพิ่งจะมาเห็นเมื่อเช้าว่าท่าน ohmza ห้ามแล้วว่าอย่าซน 555

เมื่อคืนนี้ ตอนที่จะซนแสกนเล่นแล้วเจ๊งนั้น ก็มีข้อความถามแล้วว่าช่องรายการเดิมจะถูกลบ แต่เข้าใจว่าเดี๋ยวแสกนเสร็จมันจะมาใหม่เหมือนเดิมก็เลยกด ok ไป
และผลก็เป็นอย่างที่เล่าให้ฟังครับ
หล้งจากนั้น พยายามแก้ไขโดย
1.กลับมาแสกนที่ tp 12xxx ผลคือไม่สำเร็จ
2.ทำการ "คืนค่าโรงงาน"
3.ยิงทวนสัญญาณใหม่ทางโทรศัพท์ *812*0*Smart card No# ผลก็เหมือนกับว่าช่องรายการจาครบ แต่ผมไม่มั่นใจ
   พราะเลข MRS version 1.0.0 และ Bouquet 24415 ดูเหมือนกับว่าจะเก่ากว่าอันที่ก่อนจะเจ๊ง ผมก็เลยทำข้อที่ 4 ต่อ
4.ทำ Software Update  ใช้เวลานานถึง 30 นาที แต่ผลคือไม่สำเร็จเเพราะเลข MRS version ยังคงเดิมครับ

เดี๋ยวคืนนี้ผมจะลองแสกน 12438 ดูอีกครับ

ท่านไดที่ใช้กล่องติ๊ก 2 อยู่ ผมรบกวนช่วยเข้าเมนู ติดตั้ง --> ข้อมูลความช่วยเหลือ
แล้วดูเลข MRS version เปรียบเทียบให้ผมหน่อยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ww
Sr. Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 06, มกราคม 2019, 08:28:22 am »

ถ้าเป็นกล่อง รุ่นc/ku จะเป็น MRS version 2.5.0 ครับ
ไม่รู้เป็นรุ่นเดียวกันหรือไม่ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
MoMam
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 06, มกราคม 2019, 03:29:39 pm »

สเกนเองแล้วช่องหายเหมือนกัน เบื้องต้นเอาไปต่อกับหัว 11300 แล้วคืนค่าโรงงาน ตอนนี้กลับมาปกติแล้วครับ
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 07, มกราคม 2019, 04:42:08 am »

ของผม 2 กล่อง.. ยังเป็น MRS Version: 1.0.0 Bouquet ID:24414 อยู่เลย.. ครับ (ติ๊ก 2 ซื้อตั้งแต่ออกใหม่ๆ)

monchan001
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 07, มกราคม 2019, 12:11:33 pm »

ขอบคุณทุกๆ ข้อมูลสำหรับให้ผมอ้างอิงครับ

ติ๊ก 2 ของผมนั้น ได้กลับไปลองแสกน tp 12438 แล้วครับ (แต่เมนู Network Search ของผมมันไม่มีครับ)
ผลก็เหมือนกับว่า จะได้ช่องกลับมาแบบปกติแล้ว
แต่ก็ยังทำ Software อัพเดทไม่ได้เหมือนเดิมครับ
(การทำ Software update ให้พี่ติ๊ก2 คือให้กด Exitๆๆๆๆๆๆ หลังจากที่เสียบปลั๊กไฟ จนกว่าจอกล่องจะขึ้น 2222 แล้วจึงค่อยกด 2485)

ของผมถ้าจำไม่ผิดก่อนที่ผมจะทำเจ๊งจะเป็นดังนี้ครับ
MRS version 1.0.5
ฺBouquet 24415
ที่มาก็คือ ผมซื้อแพคฯ Super Soccer ในช่วงนั้นเวลาถ่ายฯสดฟุตบอล ทรูยิงโค๊ดถี่ๆ จนบอลช่อง Bein ของกล่องติ๊ก2 นี้กระตุกๆ
ผมจึงด่าไปทั่วทั้ง CC, meesanger และเพจฯทรู จนมีเจ้าหน้าที่ฝ่ายเทคนิคโทรมาดูแลโดยตรง
ความต้องการของผมคือ ต้องเป็นบูเก้ช่องรายการแบบ Ku+C และตอนยิงโค๊ดห้ามกระตุก
เขาจัดการทวนสัญญาน 3 - 4 ครั้งแล้วให้ผมคอยกด คืนค่าโรงงาน และทำ Software update ตามจังหวะที่เขาบอกครับ
ก็เลยได้บู้เก้รหัส 24415 และ Software MRS 1.0.5 นี้มาครับ
ohmza
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 07, มกราคม 2019, 06:44:19 pm »

เหมือนว่าตัว MRS Version 1.0.5 จะอัพเดทได้ก็ต่อเมื่อทางทรูเค้ายิงซอฟแวร์มาให้ครับ ท่านคงจ้องขอให้เขายิงซอฟแวร์มาให้ท่านอัพเดทอีกครั้งครับ บอกเค้าว่าเผลอไปคืนค่าโรงงานครับ
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์