ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 07:30:59 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: HDCableมีชื่อเสียงมายาวนาน ไม่ทิ้งลูกค้า ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  สมาชิกทรู รายเดือนรายปี แจ้งเปลี่ยนอุปกรณ์ได้แล้ว
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกทรู รายเดือนรายปี แจ้งเปลี่ยนอุปกรณ์ได้แล้ว  (อ่าน 8338 ครั้ง)
ohmza
Hero Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 17, พฤษภาคม 2019, 10:39:26 am »

สรุปแล้วพวกแชร์การ์ดนี้จบแล้วใช่ไหมครับ
สำหรับโนวเลจจบแล้วครับ แต่สำหรับเคเบิ้ลเจ้าอื่นๆยังครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jeanny
Jr. Member
**

« ตอบ #41 เมื่อ: 17, พฤษภาคม 2019, 08:15:00 pm »

ผมเครื่องทรู HD-200s เปลี่ยนหัวเป็น uni ของ ipm  ตั้งค่าหัว
เรียบร้อย ดูได้  แต่มีปัญหา บางที่เปลี่ยนช่องไปแล้ว มันรับไม่ได้

ต้องเปลี่ยนช่องไปแล้วเปลี่ยนกลับมามันก็มีภาพ  ต้องเปลี่ยนเครื่องไหมใครมีปัญหานี้บ้างเดียว

อัพคลิปมาให้ดู
ของผม.. ซัมซุง เปลี่ยนช่องรับชมได้ปกติครับ // sw.5.5.0.001 ม.ค. 08 2019
ช่วยบอกวิธีอัพทำอย่างไรเครื่อง sumsungครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Yummy
Special Member
*

« ตอบ #42 เมื่อ: 17, พฤษภาคม 2019, 09:08:11 pm »

ขอเรียนถามว่า
กรณีเป็นสมาชิก Platinum 4 จุด แต่แยกไป 4 บ้าน ทางทรูจะเปลี่ยหัว Lnb uni ให้ทั้ง 4 บ้านหรือป่าว
หรือทางทรูเปลี่ยนให้เฉพาะจุดเดี่ยว ที่ได้จดทะเบียนตอนติดตั้ง ขอบคุณครับ
ohmza
Hero Member

« ตอบ #43 เมื่อ: 17, พฤษภาคม 2019, 09:36:09 pm »

ผมเครื่องทรู HD-200s เปลี่ยนหัวเป็น uni ของ ipm  ตั้งค่าหัว
เรียบร้อย ดูได้  แต่มีปัญหา บางที่เปลี่ยนช่องไปแล้ว มันรับไม่ได้

ต้องเปลี่ยนช่องไปแล้วเปลี่ยนกลับมามันก็มีภาพ  ต้องเปลี่ยนเครื่องไหมใครมีปัญหานี้บ้างเดียว

อัพคลิปมาให้ดู
ของผม.. ซัมซุง เปลี่ยนช่องรับชมได้ปกติครับ // sw.5.5.0.001 ม.ค. 08 2019
ช่วยบอกวิธีอัพทำอย่างไรเครื่อง sumsungครับ
ให้ถอดปลั๊กออกแล้วเสียบใหม่ ระหว่างที่หน้าจอโทรทัศน์ขึ้นโลโก้ทรูวิชั่นส์พร้อมกับคำว่า "กรุณารอสักครู่" ให้กดปุ่ม exit ที่โมทแล้วตามด้วยเลข 2 4 8 5 จากนั้นหน้าจอดาวน์โหลดจะขึ้นมาครับ
ohmza
Hero Member

« ตอบ #44 เมื่อ: 17, พฤษภาคม 2019, 09:39:23 pm »

กรณีเป็นสมาชิก Platinum 4 จุด แต่แยกไป 4 บ้าน ทางทรูจะเปลี่ยหัว Lnb uni ให้ทั้ง 4 บ้านหรือป่าว
หรือทางทรูเปลี่ยนให้เฉพาะจุดเดี่ยว ที่ได้จดทะเบียนตอนติดตั้ง ขอบคุณครับ
ทางที่ดีท่านควรนำ 3 เครื่องที่อยู่บ้านอื่นมารวมอยู่ที่บ้านที่จดทะเบียนไว้น่าจะดีกว่านะครับ แล้วพอช่างทรูมาทำการเปลี่ยน LNB เสร็จเรียบร้อยแล้วค่อยนำ 3 เครื่องนั้นกลับไปไว้ที่เดิมครับ
quickman
Hero Member

« ตอบ #45 เมื่อ: 17, พฤษภาคม 2019, 11:12:19 pm »

ช่องการศึกษาทางไกล dltv hd จะรับชมได้ต่อไหมครับ

Yummy
*

« ตอบ #46 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2019, 12:17:58 am »

ทางที่ดีท่านควรนำ 3 เครื่องที่อยู่บ้านอื่นมารวมอยู่ที่บ้านที่จดทะเบียนไว้น่าจะดีกว่านะครับ แล้วพอช่างทรูมาทำการเปลี่ยน LNB เสร็จเรียบร้อยแล้วค่อยนำ 3 เครื่องนั้นกลับไปไว้ที่เดิมครับ
ขอบคุณครับ
ohmza
Hero Member

« ตอบ #47 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2019, 06:46:37 am »

ช่องการศึกษาทางไกล dltv hd จะรับชมได้ต่อไหมครับ
ในระบบจานไม่ได้แล้วครับ แต่ในระบบเคเบิ้ลใยแก้วยังสามารถรับชมได้ต่อไปครับ
scone
*

« ตอบ #48 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2019, 07:56:39 am »

ผมก็ Platinum 4 จุด (3 จุดอยู่ที่บ้าน อีก 1 จุด แยกไปติดตั้งจานฯรับชมอยู่ที่สวน)
ผมสอบถามช่างทรูที่จะมาทำที่บ้านผมแล้ว เขาบอกว่า จะทำการเปลี่ยนหัว LNB-Universal 1 หัว/ปรับแต่ง
เครื่องรับฯจนสามารถรับชมได้ปกติ ให้เฉพาะจานฯที่บ้านผมที่รับชม 3 จุด (ฟรีค่าใช้จ่าย)

ส่วนอีก 1 จุด ของจานฯที่สวนผม เขาก็ไปทำให้ แต่ต้องมีค่าใช้จ่าย เช่นค่าหัว LNB-Universal-ค่าแรงช่าง

quickman
Hero Member

« ตอบ #49 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2019, 10:46:52 am »

ในระบบจานไม่ได้แล้วครับ แต่ในระบบเคเบิ้ลใยแก้วยังสามารถรับชมได้ต่อไปครับ

คือถ้าต้องการดู ต้องใช้หัว 11300 ดูต่อใช่ไหมครับ (ใช้กล่องอื่น)

ohmza
Hero Member

« ตอบ #50 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2019, 12:29:28 pm »

คือถ้าต้องการดู ต้องใช้หัว 11300 ดูต่อใช่ไหมครับ (ใช้กล่องอื่น)
ใช้หัว Universal ก็ได้ครับ แต่ต้องใช้กล่องอื่น หรือต่อให้เป็นหัว 11300 ก็ยังต้องใช้กล่องอื่นอยู่ดีครับ
newsone
*

« ตอบ #51 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2019, 08:52:08 pm »

ไทยคม8 ต้องปรับจานนิดหน่อยด้วยหรือครับ

มุมก้ม เงย  และทิศ ด้วยหรือ   มันตำแหน่งเดิมไม่ใช่หรือ

ohmza
Hero Member

« ตอบ #52 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2019, 10:09:44 pm »

ไทยคม8 ต้องปรับจานนิดหน่อยด้วยหรือครับ

มุมก้ม เงย  และทิศ ด้วยหรือ   มันตำแหน่งเดิมไม่ใช่หรือ
ในความเป็นจริงไม่ต้องครับ แต่จานที่ติดตั้งมานานผ่านพายุผ่านลมแรงๆก็อาจจะมีเคลื่อนนิดๆหน่อยๆ ช่างบางทีมอาจจะตัดสินใจปรับจานเพื่อปรับแต่งสัญญาณให้มีคุณภาพที่ดีขึ้นครับ
tv59
Hero Member

« ตอบ #53 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2019, 03:50:39 pm »

บางทีปรับไม่ตรงตั้งแต่แรกแล้ว

หรือช่างที่มาใหม่ไม่แน่ใจเรื่องสัญญาณเลยลองปรับดู

ถ้าช่างมีเครื่องวัดจะเห็นค่าแบบนี้ ถ้าค่าได้ตามนี้ไม่ต้องปรับครับ

ถ้าค่าผิดจากนี้ (ต่ำกว่านี้) ก็ต้องปรับใหม่เพื่อให้ได้ค่าที่ถูกต้องครับ

lungnim
*

« ตอบ #54 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2019, 11:55:56 am »

ต้องsetค่าอะไรที่เครื่องหรือไม่ครับ
หน้า: 1 2 [3] ขึ้นบน พิมพ์