ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 05:04:14 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  Preview and DIY อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียม
| | |-+  แจกไฟล์ infosat AEC GOLD,HD+ แปลงร่าง autoroll biss and powervu +Cccam
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แจกไฟล์ infosat AEC GOLD,HD+ แปลงร่าง autoroll biss and powervu +Cccam  (อ่าน 14083 ครั้ง)
hdcable
Support Member
*

« เมื่อ: 09, มิถุนายน 2019, 07:16:37 am »

ไปลองกันยัง infosat AEC GOLD,HD+ แปลงร่าง 2รุ่นนี้ เอามาแปลงร่าง
เป็น เครื่อง autoroll biss and powervu แต่ต้องเชื่อมต่อเน็ตด้วย เพราะมันจะวิ่งไปที่

http://softcam.somee.com  

เป็น Fw ตัวเดียวกันกับ  Goldsat Lily ALI
ราคาประหยัดใช้งานได้ดีเลย  ช่อง Feed Asiasat 5 แจ๋ม แถมใช้รีโมท ของ S10 F3 ได้ด้วย

คำเตือน ลง FW  แล้วไม่สามารถคืนกลับไปใช้ของ infosat  ผ่าน usbได้ ต้องอัพ RS232 เท่านั่น
 แต่ส่วนใหญไปแล้วไม่อยากกลับ เพราะเล่นอะไรได้เยอะกว่า  โหลดไฟล์ตามนี้  มีของแถมบ้านเช่าดูฟรี ถึง 30/06/2562
โหลดไฟล์ฟรี ได้ที่นี่  คลิ๊กที่ภาพ

รหัสเปิดเมนูบ้านเช่า ตรง network  กด6666

รหัสเปิด  path key ตรง ตั้งค่าจาน  กด6666

#######################################################
วิธีอัพเกรด ----เครื่องมือ-----ปรับปรุงผ่าน usb-----allcode---
เลือกไฟล์ infosat_AEC_GOLD_DishTrue.abs สำหรับไทยคมและ skynet
 เสร็จแล้วกด เริ่ม   แล้วยืนยัน ด้วย yes รอจนกว่าเครื่องจะรีบูส

#######################################################

วิธีเลือกดาว  เนื่องจากปุ้ม sat ทีรีโมทไม่ทำงาน  จึงได้ปรับเปลี่ยนมาใช้ปุ้ม  FAV

สำหรับท่านใดกด FAV  แล้วไม่เจอไม่มีช่อง ให้โหลดไฟล์ link ด้านบนใหม่ แล้วทำการอัพเกรดใหม่
ตามภาพ ให้อัพเกรดโหมด  USER DB เท่านั่น  แล้วกด  Start  ตามด้วย yes เพื่ออัพเกรด

#############################################################
สำหรับการใส่ Biss คีย์ ปกติ เปิดช่องbiss  สามารถ กดปุ้มเขียวที่รีโมท แล้วป้อนได้เลย
หากจะใส่ไฟล์แบบ solfcam.key  ให้ดูวีดีโอ  คือพอถึงหน้า biss  ให้กดเลข 1 ที่ปุ้มรีโมท
เพื่อทำการโหลดคีย์จาก usb  ลงเครื่อง
เมนูแรก  INSTALLATION---Patch KEY---Biss Key-

##############################################################
สำหรับการใสบ้านเช่า   เมนูขวาสุด Tools  ถ้ามองไม่เห็น คำว่า Server กด6666 เพื่อเปิด
จากนั่นไปที่ Cccam  เพื่อกรอกข้อมูลบ้านเช่า

###############################################################
สำหรับการใส link iptv ไฟล์ local_iptv.m3u  
เมนูขวาสุด Tools 
ืNetwork Application-----IPTV/VOD----กด ok เข้าไป

วิธีเอาเข้าไฟล์ผ่าน usb  ให้กด ปุ้มเหลือง ที่ รีโมท

###############################################################

หากต้องการไฟล์พร้อมบ้านเช่า ติดต่อ
http://www.boransat.net/board/index.php?topic=77373.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18, ตุลาคม 2019, 02:03:33 pm โดย hdcable » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kaijae
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 22, มิถุนายน 2019, 12:44:25 pm »

fw ลงผ่าน USB ได้ใหมครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

hdcable
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 22, มิถุนายน 2019, 05:14:15 pm »

ลงได้ตอนเปลี่ยนผ่าน usb   แต่ตอนกลับมาตัว infosat  ต้อง rs232
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kaijae
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 24, มิถุนายน 2019, 06:48:07 am »

ลงได้ตอนเปลี่ยนผ่าน usb   แต่ตอนกลับมาตัว infosat  ต้อง rs232

ขอบคุณมากครับ คงต้องหามาลองเล่นสักเครื่อง

kaijae
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 24, มิถุนายน 2019, 06:57:03 am »

สอบถามเพิ่มเติมรุ่น Mac ได้ใหมครับ หรือเฉพาะ AEC

hdcable
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2019, 04:00:35 pm »

สอบถามเพิ่มเติมรุ่น Mac ได้ใหมครับ หรือเฉพาะ AEC

รุ่น MAC  ไม่มั่นใจครับ
torn maisook
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 16, กรกฎาคม 2019, 06:08:53 pm »

ไม่ทราบว่า ดู sony asiasat7 ได้หรือเปล่าครับ
srw
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 01, สิงหาคม 2019, 02:25:15 pm »

ไม่ทราบว่า ดู sony asiasat7 ได้หรือเปล่าครับ
ถ้ามันใส่คีย์ PowerVu หรือ Auto PowerVU  ได้  มันก็ต้องดูได้

kaijae
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 14, สิงหาคม 2019, 07:54:22 am »

ถ้ามันใส่คีย์ PowerVu หรือ Auto PowerVU  ได้  มันก็ต้องดูได้

ตอนนี้เหลือแค่ช่องเดียวที่ยังดูได้(บางครั้ง) แต่คิดว่าไม่นานคงอดดู เพราะเขายกเลิกระบบนี้แน่นอน

hdcable
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 15, สิงหาคม 2019, 01:32:22 pm »

ออกครบอยู่นะ  ลองกดโหลดใหม่  ต้องเป็น  fw   jul 17 2019
sakd
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2019, 06:58:42 pm »

ขอบคุณท่าน HD
ohmza
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2019, 11:16:27 pm »

ท่านไก่ ยังมีเครื่อง hd mac อยู่หรือไม่ครับ ถ้ามี ผมรบกวนช่วยเข้าไปที่ Menu >> เครื่องมือ >> ข้อมูลเครื่องรับ แล้วดูให้ผมหน่อยครับว่าตรง ฮาร์ดแวร์เวอร์ชั่นส์ มันเขียนว่าอะไรครับ หรือถ่ายรูปหน้าจอมาให้ผมก็ได้ครับ พอดีผมจะทดลองหาเฟิร์มแวร์นอกมาแปลงร่างเครื่องรุ่นนี้ดูครับ
ohmza
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2019, 04:30:14 pm »

สรุปท่านไม่ต้องทำแล้วนะครับท่านไก่ เนื่องจาก CPU ของเครื่องรุ่นนี้เป็น ALi M3510E ไม่ใช่ ALi M3510A อย่างที่ผมคาดการณ์เอาไว้ในตอนแรกครับ
scone
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 29, สิงหาคม 2019, 01:13:19 pm »

รบกวนท่านเจ้าของกระทู้

เพื่อเป็นวิทยาทาน
ช่วยลงวิธี จะกลับไปใช้เฟิร์มแวร์ของ  infosat AEC Gold ตัวเดิมมากับกล่อง อัพผ่านทาง RS 232
ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

armzaza
Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 29, สิงหาคม 2019, 04:14:10 pm »

พอดีมีเครื่อง infosat aec gold+usb wifi แล้ว สนใจบ้านเช่าได้ไหมครับ
armzaza
Sr. Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 29, สิงหาคม 2019, 04:15:05 pm »

พอดีมีเครื่อง infosat aec gold+usb wifi แล้ว สนใจบ้านเช่าได้ไหมครับ แต่ยังไม่ได้ลงไฟล์ครับ
armzaza
Sr. Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 30, สิงหาคม 2019, 03:58:07 pm »

พอดีมีเครื่อง infosat aec gold+usb wifi แล้ว สนใจบ้านเช่าได้ไหมครับ แต่ยังไม่ได้ลงไฟล์ครับ

เรียบร้อยครับ ติดต่อท่านทางหลังบ้านแล้ว ทาง line ทดสอบแล้วโอเคครับ
pompoprock
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 20, ตุลาคม 2019, 08:19:20 pm »

รุ่นนี้ต่อรับไวไฟเพิ่มได้เหรอครับ
ต้นเมืองกาญจน์
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 20, ธันวาคม 2019, 06:01:04 pm »

ใช้เสาไวไฟตัวไหนครับ  MT7601 หรือ RT5370 ครับ
Koraphat
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 26, มกราคม 2020, 09:52:01 am »

ใช้เสาไวไฟตัวไหนครับ  MT7601 หรือ RT5370 ครับ

ผมใช้ เสา จากกล่อง E-168  ใช้ได้ดีครับ
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์