ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, มีนาคม 2024, 03:07:26 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: HDCableมีชื่อเสียงมายาวนาน ไม่ทิ้งลูกค้า ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  samsung hd s200s มีสัญญาน98% คุณภาพ100% แต่ไม่มีช่องรายการ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: samsung hd s200s มีสัญญาน98% คุณภาพ100% แต่ไม่มีช่องรายการ  (อ่าน 5612 ครั้ง)
naiphan
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 11, กรกฎาคม 2019, 09:55:34 pm »

ของผมก็ถูกตัด..ไม่มีlistรายการอะไรเลย
แปลกแฮะ ของผมตอนโดนตัด list รายการยังมาปกตินะครับ

ผมทำใจได้เเล้วครับกล่องรายเดือนที่ถูกยกเลิกเเล้วมาหลอกขาย..ทับกระดาษอย่างเดียวตอนนี้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ohmza
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 11, กรกฎาคม 2019, 09:59:24 pm »

ของผมก็ถูกตัด..ไม่มีlistรายการอะไรเลย
แปลกแฮะ ของผมตอนโดนตัด list รายการยังมาปกตินะครับ

ผมทำใจได้เเล้วครับกล่องรายเดือนที่ถูกยกเลิกเเล้วมาหลอกขาย..ทับกระดาษอย่างเดียวตอนนี้
กล่องที่ไม่มี list รายการท่านซื้อต่อมาหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ ผมว่า ท่านคงไม่ได้ถูกหลอกขายกล่องรายเดือนที่ถูกตัดอย่างเดียวแล้วละครับ ท่านถูกหลอกขายกล่องที่เสียด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
naiphan
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 11, กรกฎาคม 2019, 10:01:06 pm »

กล่องที่ไม่มี list รายการท่านซื้อต่อมาหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ ผมว่า ท่านคงไม่ได้ถูกหลอกขายกล่องรายเดือนที่ถูกตัดอย่างเดียวแล้วละครับ ท่านถูกหลอกขายกล่องที่เสียด้วยครับ

ดูได้2-3เดือนครับเเล้วตัดดื้อๆเลย..คงยกเลิกเนตผมเดาเอานะ
naiphan
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 11, กรกฎาคม 2019, 10:02:49 pm »

ดูได้2-3เดือนครับเเล้วตัดดื้อๆเลย..คงยกเลิกเนตผมเดาเอานะ

เหลือเเต่ตัวกล่องกับรีโมท..อะเเด็ปเตอร์เอาไปใช้กับติ๊ก2
ohmza
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 11, กรกฎาคม 2019, 10:06:53 pm »

เหลือเเต่ตัวกล่องกับรีโมท..อะเเด็ปเตอร์เอาไปใช้กับติ๊ก2
พอตัดปุ๊ป ช่องรายการหายทันทีเลยหรือครับ
praman_2010
Sr. Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 11, กรกฎาคม 2019, 10:28:59 pm »

ผมเคยเจออาการแบบนี้ ให้คืนค่าโรงงาน แล้วใช้กับ LNB 11300 ก่อน  พอมีภาพมาช่องฟรีทีวี จากนั้นก็ดาวโหลดเฟิร์มแวร์ใหม่ เสร็จแล้วเปลี่ยน LNB เป็น  universal
ก็จะดูได้เฉพาะช่องไม่เข้าระหัสครับ
ompron
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 11, กรกฎาคม 2019, 10:55:32 pm »

รายเดือน ไม่จ่ายเค้า ก็ไม่ต้องทำต่อแล้วคับท่าน....เสียเวลา เสียอนาคต Cheesy Cheesy Cheesy

sorawit
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 12, กรกฎาคม 2019, 04:32:44 am »

อาการแบบนี้เป็นกล่องรายเดือนพ่วงเน็ตแน่นอน ของผมก็เอามาทำแบบนี้มันอัพเฟิร์มแวร์สำเร็จเหมือนกันแล้วก็ขึ้นแบบนี้ การ์ดมันถูกตัดแล้วเพราะค้างชำระ  จะให้ชัวร์โทร1242ดู  สำหรับของผมเขาบอกให้เอาเครื่องไปที่shopทรูจ่ายค่าค้างชำระ850บาทจึงจะดูต่อได้ ผมเลยทิ้ง  ไปซื้อกล่องขายขาดดีกว่า ผมเข็ดแล้วพวกกล่องดูแพคเอ็นจอยที่ขายกันเกลื่อน 650บาท ถ้าเจ้าของเดิมยกเลิกเมื่อไรกล่องดับทันที ไม่ขึ้นรายชื่อช่องเลยแม้แต่ช่องดูฟรีก็ไม่มีให้ดู คุณนายพันก็คงเหมือนผม  น่าจะซื้อมาจากเจ้าเดียวกัน(anucha)  คนดังในกลุ่มไลน์ขตลาดนัดดาวเทียม แต่ตอนนี้หายตัวไปเกือบปีแล้วตั้งแต่กล่องที่สมาชิกซื้อไปเริ่มดับ  แต่ก็ยังขายกล่องแบบนี้อยู่ใน 711แต่ใช้ชื่ออื่น ขึ้นชื่อด้วตัวAเหมือนกัน แต่ก็ทำใจได้เพราะถูกหลอกไปแล้ว
newsone
Special Member
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 12, กรกฎาคม 2019, 06:16:00 am »

line ตลาดนัดดาวเทียมนี่เข้ายังไงครับ

Nig
Sr. Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 12, กรกฎาคม 2019, 07:43:04 am »

อารมณ์เหมือนซิมโดนตัด...แรกๆ รับสายได้มีสัญญาณ พอครบกำหนด ตัดสัญญาณไปเลย
alta
Newbie
*

« ตอบ #30 เมื่อ: 12, กรกฎาคม 2019, 01:26:22 pm »

เดี๋ยวค่ำๆจะทำตามวิธีท่าน ohmza อ่านทำความเข้าใจแล้วดีเยื่ยมน่าลุ้น เจ้าของแกติดตั้งให้เด็กๆดูการ์ตูน กับFox แกใช้เน็ท3BB ไม่ได้ใช้ทุย แกว่าทุยมันจะมาเอาเครื่องกลับ จะครบปีแล้ว ช่างยัดเยียดจานให้แกอีกแกเลยมีจานแดง2ใบ แกโมโหมาก อุตสาห์ซื้อจอยักษ์ไร้ขอบมารองรับ อยู่ๆก็ดูไม่ได้ สถานภาพแกไม่ค้างค่าบริการแน่ จะมีจ่ายยกปีด้วยซ้ำ 

คืนค่าโรงงานรหัสอะไรครับ
kied
*

« ตอบ #31 เมื่อ: 12, กรกฎาคม 2019, 01:55:53 pm »

อาการแบบนี้เป็นกล่องรายเดือนพ่วงเน็ตแน่นอน ของผมก็เอามาทำแบบนี้มันอัพเฟิร์มแวร์สำเร็จเหมือนกันแล้วก็ขึ้นแบบนี้ การ์ดมันถูกตัดแล้วเพราะค้างชำระ  จะให้ชัวร์โทร1242ดู  สำหรับของผมเขาบอกให้เอาเครื่องไปที่shopทรูจ่ายค่าค้างชำระ850บาทจึงจะดูต่อได้ ผมเลยทิ้ง  ไปซื้อกล่องขายขาดดีกว่า ผมเข็ดแล้วพวกกล่องดูแพคเอ็นจอยที่ขายกันเกลื่อน 650บาท ถ้าเจ้าของเดิมยกเลิกเมื่อไรกล่องดับทันที ไม่ขึ้นรายชื่อช่องเลยแม้แต่ช่องดูฟรีก็ไม่มีให้ดู คุณนายพันก็คงเหมือนผม  น่าจะซื้อมาจากเจ้าเดียวกัน(anucha)  คนดังในกลุ่มไลน์ขตลาดนัดดาวเทียม แต่ตอนนี้หายตัวไปเกือบปีแล้วตั้งแต่กล่องที่สมาชิกซื้อไปเริ่มดับ  แต่ก็ยังขายกล่องแบบนี้อยู่ใน 711แต่ใช้ชื่ออื่น ขึ้นชื่อด้วตัวAเหมือนกัน แต่ก็ทำใจได้เพราะถูกหลอกไปแล้ว

โอ้วคนดังในตำนาน แสดงว่าโดนไปหลายคน Cheesy
ohmza
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 12, กรกฎาคม 2019, 03:54:11 pm »

เดี๋ยวค่ำๆจะทำตามวิธีท่าน ohmza อ่านทำความเข้าใจแล้วดีเยื่ยมน่าลุ้น เจ้าของแกติดตั้งให้เด็กๆดูการ์ตูน กับFox แกใช้เน็ท3BB ไม่ได้ใช้ทุย แกว่าทุยมันจะมาเอาเครื่องกลับ จะครบปีแล้ว ช่างยัดเยียดจานให้แกอีกแกเลยมีจานแดง2ใบ แกโมโหมาก อุตสาห์ซื้อจอยักษ์ไร้ขอบมารองรับ อยู่ๆก็ดูไม่ได้ สถานภาพแกไม่ค้างค่าบริการแน่ จะมีจ่ายยกปีด้วยซ้ำ 

คืนค่าโรงงานรหัสอะไรครับ

2321 ครับ
MoMam
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 13, กรกฎาคม 2019, 02:48:40 pm »

ถ้าเป็นเครื่องขายขาด จะไม่มายกเครื่องคืนเพราะเป็นของเรา
ถ้าเป็นเครื่องเช่าที่ยัง active เสียเค้าเปลี่ยนให้ฟรี ถ้าเป็นกรณีนี้(จ่ายตังค์ทุกเดือนแต่เครื่องใช้ไม่ได้)โทรตามเค้ามาเปลี่ยนเครื่องก็สะดวกดีครับ

ถ้าเป็นเครื่องเช่าที่ยกเลิกบริการ/ค้างค่าบริการจนถูกตัด ต้องคืนเครื่องและอุปกรณ์ ช่างไม่มาเก็บ ว่างวันไหนก็ถอดไปคืนที่ศูนย์ เพราะถ้าไม่คืน ก็มีค่าปรับ บางทีสองปีสามปีถึงตามมาเก็บ โดนกันมาเยอะแล้ว
boy850
Full Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 13, กรกฎาคม 2019, 05:55:37 pm »

ทำไมของผมแจ้งยกเลิกแล้ว ถอดอุปกรณ์ทั้งหมดไปคืน ที่ชอปเอาแค่ชุดเราเตอร์เท่านั้น ตัวกล่องบอกให้เอาไปเลย จะเอาคืนก็ไม่ยอมเอา เลยเอามาเก็บไว้ที่บ้าน มีสองเครื่องใช้ดาวเทียมกับใช้เคเบิล ใหม่เอี่ยมไม่เคยเอามาใช้เลย
weerawat
Full Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 14, กรกฎาคม 2019, 01:35:24 pm »

พวกที่ยกเลิก แล้วไม่คืน อุปกรณ์ ตาม สัญญา

... ต่อให้ผ่านไป 5 ปี -10 ปี...

ก็จะมี อภินิหารบิลค่าปรับ  ส่งมาถึง ที่บ้านเสมอ

..ไม่ ข้า ก็ เร็ว.. โดนทุกคน

พวกอยากลองของ ก็ ไม่ต้องคืน

พวก ค่าปรับกล่องทรู ก็ สีพันแปด หน่อยๆเอง ไม่แพงหรอก

หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์