ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
26, เมษายน 2024, 07:46:27 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ขอถามความเห็นเพื่อนสมาชิกว่าระหว่าง CPU ALi กับ CPU Montage ตัวไหนให้ภาพสวยกว่ากัน
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามความเห็นเพื่อนสมาชิกว่าระหว่าง CPU ALi กับ CPU Montage ตัวไหนให้ภาพสวยกว่ากัน  (อ่าน 990 ครั้ง)
ohmza
Hero Member

« เมื่อ: 17, กรกฎาคม 2019, 09:24:39 pm »

ปัจจุบันนี้หลายๆค่ายเริ่มเปลี่ยนจาก CPU ALi มาเป็น CPU Montage เช่น PSI S2 HD, Ideasat EGO B4 HD, GMMZ HD Smile ผมเลยอยากสอบถามความเห็นจากเพื่อนๆสมาชิกว่าท่านคิดว่าระหว่าง CPU สองเจ้านี้เจ้าไหนให้ภาพสวยกว่ากันครับ

ความเห็นส่วนตัวผม ผมคิดว่าสำหรับช่อง SD ตัว CPU ALi จะให้ภาพที่คมกว่า CPU Montage ที่ภาพช่อง SD ค่อนข้างจะดูเบลอๆ ส่วนช่อง HD ผมมองว่า CPU ทั้งสองเจ้าจะให้ภาพที่ดูสูสีกันครับ

ป.ล. อันนี้ไม่น่าจะเกี่ยวกับหัวข้อ แต่ผมอยากจะขออนุญาติโน้ตเอาไว้ว่า CPU ALi สามารถอัพเฟิร์มแวร์ผ่านสาย rs232 แล้วมีโอกาสสำเร็จมากกว่า CPU Montage อยู่หลายเท่าตัว เรื่องนี้ทำให้หลายครั้งผมต้องพึ่งเครื่องก๊อปเมมเพื่ออัพเฟิร์มแวร์ CPU Montage ให้สำเร็จครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
click
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2019, 04:16:05 am »

ถูกต้องนะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

IrdetoMan
Support Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2019, 04:41:54 am »

CPU ALi น่าจะดูดีกว่า

kaijae
Special Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2019, 06:56:00 am »

CPU ALi น่าจะดูดีกว่า

ถูกต้องนะครับ

ตามนี้เลยครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์