ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
19, เมษายน 2024, 05:22:58 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ดู EPL ถูกกฎหมายจากทรูวิชั่น
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดู EPL ถูกกฎหมายจากทรูวิชั่น  (อ่าน 3862 ครั้ง)
weerawat
Full Member

« เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2019, 02:18:31 pm »

68.26 บาท / เดือน รวม VAT

ดู EPL ถูกกฎหมายจากทรูวิชั่น

อวตารได้ 5 คน ต่อ 1 ไอดี เฉพาะออนไลน์ ดูผ่านแอปพลิเคชั่น เท่านั้น

คุ้มมาก สนับสนุนทรูวิชั่นต่อไป

วางแผนเรียกผู้ใช้กลับเข้าระบบ แบบนี้นะถูกต้องแล้ว

บาย ของเถื่อน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ohmza
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2019, 02:29:36 pm »

อวตาร 5 คนต่อ 1 ไอดียังไงเหรอครับ ช่วยขยายความหน่อย แล้วมันเป็นสิ่งที่ทรูวิชั่นส์อนุญาติให้ทำหรือเปล่าครับ ถ้าไม่ใช่ท่านจะเรียกว่าถูกกฎหมายไม่ได้นะท่าน

ขออนุญาติยกตัวอย่างพวกชาย 4 ชาย 6 นี่ไม่เรียกว่าว่าถูกกฎหมายนะครับ เพราะเป็นสิ่งที่ทรูวิชั่นส์ไม่อนุญาติให้ทำ แต่ทรูวิชั่นส์แกล้งหลับตาข้างนึง เพราะทรูวิชั่นส์คิดว่าอย่างน้อยก็มีรายได้เข้ามาบ้างถึงแม้ว่าจะไม่เต็มเม็ดเต็มหน่วยก็เหอะ ดีกว่าที่จะไปปราบปรามแล้วสูญเสียรายได้ในส่วนนั้นไปเลย เค้าไม่ปราบปรามไม่ได้หมายความว่าถูกกฎหมายนะครับ

แต่ถ้าหากอวตาร 5 คนต่อ 1 ไอดีเป็นสิ่งที่ทรูวิชั่นส์อนุญาติให้ทำได้ ผมก็ต้องขออภัยท่านมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
weerawat
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2019, 02:45:23 pm »

weerawat
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2019, 02:50:25 pm »

อยู่ที่ว่าจะส่งคุณภาพระดับไหน ถ้า 1080i ก็โอเค   ต่ำกว่านี้ไม่น่าจะโอเค

...ถ้าจะหวังไปที่ 1080P คงไม่ต้องหวัง

ohmza
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2019, 02:50:42 pm »

5 จอไม่ได้หมายความว่า 5 คนนะครับ แต่อย่างว่าละครับ ทรูวิชั่นส์คงจะทำเหมือนกรณีชาย 4 ชาย 6 คือหลับตาข้างนึงแล้วปล่อยๆไป
ohmza
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2019, 02:53:18 pm »

อ่อแล้วอีกอย่างตามหลักข้อตกลงการใช้งานของทรูไอดีนี่คือ 1 ไอดีต่อ 1 สมาชิกนะครับ แต่ยังไงผมก็คิดว่าทำๆไปเหอะครับ ยังไงก็ไม่โดนหรอกครับ ขนาดพวกชาย 4 ชาย 6 ทำกันมาตั้งนานนมแล้วยังไม่เคยโดนสักครั้งเลย
weerawat
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2019, 02:55:49 pm »

ลองทำดูสิ 1 ไอดี ล็อกอิน 5 เครื่องพร้อมกัน เวลาเดียวกัน คนละไอพี แอดเดรส ด้วยนะ

แล้วจะไม่แปลกใจ

แต่ไม่รู้ว่าจะจัดกลุ่ม ช่องรายการฟุตบอลให้

ล็อกอินได้ แบบนี้เวลาถ่ายทอดสดไหม

weerawat
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2019, 03:01:20 pm »

ณ ตอนนี้โปร ติด 4-6 จุดไม่มีในระบบทรูวิชั่นแล้วนะ...คอลเซ็นเตอร์แจ้งมา

....เฉพาะลูกค้าเก่า แจ้งตีดเพี่มได้ สูงสุดได้ที่ 6 จุด

kied
Special Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2019, 03:15:25 pm »

ตอนนี้เป็นโปรนี้ Cheesy

เดือนหน้าไม่รู้ ค่อยว่ากันอีกที
weerawat
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2019, 03:15:51 pm »

อวตาร การแชรไอดี ... มันก็เหมีอน Netflix ที่ทำกันนั่นแหละ

ohmza
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2019, 03:30:40 pm »

ใช่ครับ ผมไม่เถียงว่าทำได้แน่นอน แต่ทำได้มันก็ไม่ได้หมายความว่ามันถูกกฎหมายนะครับ เรื่อง Netflix นี่ผมไม่แน่ใจนะครับ ว่าข้อตกลงการใช้งานเค้าเป็นอย่างไร ถ้าเค้าอนุญาติให้ 1 ไอดีสามารถแชร์กันหลายๆคนได้ก็ไม่ผิดอะไรครับ แต่ True ID นี่ผมค่อนข้างมั่นใจครับว่าข้อตกลงการใช้งานคือ 1 ทรูไอดีต่อ 1 คนครับ ถ้าผมจำไม่ผิดตอนสมัครทรูไอดีผมก็ต้องใส่เลขบัตรประจำตัวประชาชนของผมลงไปด้วยครับ
gikkoit
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2019, 03:56:06 pm »

จ่ายไม่แพงก็ดูบนดินกันคับ..
ถ้าแพงก็มุดใต้ดินกันต่อ..อิอิ
ohmza
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2019, 03:58:19 pm »

ตอนนี้ต้องรอดูกันไปครับ เพราะแม้แต่ท่าน จขกท. ยังไม่แน่ใจเลยว่าจะสามารถทำได้แบบนี้ตอนฟุตบอลถ่ายทอดสดได้หรือไม่
ones4nong
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2019, 08:45:11 am »

แยกคนละบ้าน แบบชาย 6 ยังไงก็ไม่ถูกกม. อยู่ดี
แต่ยังไงทรูก็ทำมึน ๆ ไปอยู่ดี ทุกวันนี้คนบ่นสาปส่ง เรื่องราคา และ ตัดคอนเทน เยอะอยู่แล้ว

อยากทำก็ทำไป แต่ยอมรับความเสี่ยงด้วยเน้อ บางรายเบี้ยวไม่จ่าย หายสาปสูญนี่ หัวก๊วนรับเละ เคยผ่านมาแล้ว ไม่อยากเข้าก๊วนอีกเลย เหอะ ๆ

ดูผ่าน True ID คุณภาพ ความคมชัด ยังสู้ดูผ่านจานดาวเทียมไม่ได้อยู่ดี ไหนจะกระตุก ค้าง
ได้ยินคนบ่นกล่อง True คุณภาพไม่ค่อยดีเท่าที่ควร
ohmza
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2019, 08:50:01 am »

ต้องเป็นกล่อง True HD Plus ครับ ตัวนี้คุณภาพดีมากๆ แต่เดี๋ยวนี้ถ้าสมาชิกใหม่ที่ติด Platinum กับ Gold ไม่ร้องขอทรูก็จะไม่ให้กล่องรุ่นนี้แล้วครับ ให้แต่กล่องติ๊ก 1 ติ๊ก 2 ซึ่งคุณภาพก็ที่เรารู้ๆกันอยู่
WISON17
Newbie
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2019, 08:28:54 pm »

หลอกลวง ผู้บริโภคอีกแล้ว คนเดียวจะดูพร้อมกัน 5 จอได้ไง ที่ปิดสัญาณแล้วไม่คืนเงินกรรมนะครับ( ระบบชาย 6 นั่นแหล่ะ) คู่ต่อสู้ตายแล้วเอามาอ้าง
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์