ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, มีนาคม 2024, 04:56:48 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  Preview and DIY อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียม
| | |-+  DIY infosat e168เป็นSkybox A1plus แปลได้เฉพาะล๊อตเก่า
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: DIY infosat e168เป็นSkybox A1plus แปลได้เฉพาะล๊อตเก่า  (อ่าน 14820 ครั้ง)
hdcable
Support Member
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 11, กันยายน 2019, 08:57:51 am »

สายrs232 สำหรับอัฟโหลดรุ่นนี้หาซื้อได้ที่ใหนครับท่าน

แจ้งกล่องlotใหม่  หรือกล่องที่ผ่านการ OTA แปลงไม่ได้แล้ว
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ompron
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 17, กันยายน 2019, 03:30:43 am »

ขอไฟล์หรือfw มาให้ทดลองหน่อยคับท่าน  ขอบคุนคับ...
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ompron
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 17, กันยายน 2019, 04:56:06 am »

ไฟล์ auto_burn.fac

ompron
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 17, กันยายน 2019, 05:10:44 am »

แจ้งกล่องlotใหม่  หรือกล่องที่ผ่านการ OTA แปลงไม่ได้แล้ว

DIY แปลงร่าง infosat e168 เป็น Skybox A1 plus ใช้งานบ้านเช่า Cccam iptv youtube
ต้องขอขอบคุณเพื่อนๆสมาชิก 2-3ท่าน ขออนุญาต ไม่เอยนาม ที่ช่วยการแปลงแก้ปัญหารีโมทจนสำเร็จ
การแปลงร่างในครั่งแรกสามารถอัพผ่าน USB ได้ ให้แตกไฟล์ที่ดาวโหลด ใส่ใน usb ให้ใช้ชื่อไฟล์
auto_burn.fac  หลังแปลงร่างแล้ว จะไม่สามารถใช้วิธีนี้ได้ ต้องอัพผ่าน rs232 อย่างเดียว

ลบกวนขอไฟล์ auto_burn.fac มีเครืองจาขอลองหน่อยคับ ขอบคุนมากคับท่าน...

gun
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 17, กันยายน 2019, 08:41:00 am »

สายrs232 สำหรับอัฟโหลดรุ่นนี้หาซื้อได้ที่ใหนครับท่าน

ทำไมถึงแปลงไม่ได้ครับ
birdvaan
Special Member
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 17, กันยายน 2019, 08:59:06 am »

ไม่ต้องรีบแปลงครับรอเฟิร์มแวร์เวอชั่น2 ของทางบริษัทผู้จำหน่ายเห็นว่าใส่บ้านเช่าได้เลยครับ
ohmza
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 17, กันยายน 2019, 03:45:55 pm »

DIY แปลงร่าง infosat e168 เป็น Skybox A1 plus ใช้งานบ้านเช่า Cccam iptv youtube
ต้องขอขอบคุณเพื่อนๆสมาชิก 2-3ท่าน ขออนุญาต ไม่เอยนาม ที่ช่วยการแปลงแก้ปัญหารีโมทจนสำเร็จ
การแปลงร่างในครั่งแรกสามารถอัพผ่าน USB ได้ ให้แตกไฟล์ที่ดาวโหลด ใส่ใน usb ให้ใช้ชื่อไฟล์
auto_burn.fac  หลังแปลงร่างแล้ว จะไม่สามารถใช้วิธีนี้ได้ ต้องอัพผ่าน rs232 อย่างเดียว

ลบกวนขอไฟล์ auto_burn.fac มีเครืองจาขอลองหน่อยคับ ขอบคุนมากคับท่าน...
OTA ล่าสุดแล้วหรือยังครับ ถ้า OTA ล่าสุดแล้วใช้ไฟล์ auto_burn.fac ไม่ได้แล้วนะครับ ต้องผ่าน rs232 เท่านั้น
ohmza
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 17, กันยายน 2019, 03:46:55 pm »

ได้ยินมาว่าแปลงแล้วรีโมทใช้งานไม่ได้ครับ
ompron
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 18, กันยายน 2019, 01:31:12 am »

OTA ล่าสุดแล้วหรือยังครับ ถ้า OTA ล่าสุดแล้วใช้ไฟล์ auto_burn.fac ไม่ได้แล้วนะครับ ต้องผ่าน rs232 เท่านั้น
กล่องซื้อใหม่ ยังไม่otaเลย ขอไฟล์ auto_burn.fac ลองหน่อยคับท่าน ompron-@ฮอทเมล์.com ขอบคุนคับ...

scone
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 18, กันยายน 2019, 05:13:46 am »

ผมว่า.... คงหมายถึง Lot ที่ออกมาวางขายช่วงหลังนี้ครับ ที่บอกว่า ผ่านการ OTA แล้วอัพฯไม่ได้

เพราะกล่องฯที่ผมซื้อมาจากแถวบ้านผม ร้านค้าตัวแทน infosat เขาก็ให้
ลูกจ้างเขาทำการ OTA กล่องไว้เรียบร้อยหมดทุกกล่อง เขาบอกผมว่าเพื่อไม่เสียเวลาเมื่อมีลูกค้ามาซื้อกล่องฯ
ต่อสายฯเปิดให้ดูได้เลย

ปล.ผมก็ซื้อกล่องที่เขา OTA จากร้านฯมาแล้วครับ แต่เป็นกล่องที่ผมซื้อมาหลายวันแล้ว (คงจะเป็น Lot แรก)
และพอผมนำกลับมาบ้านผมเปิดดู ก็มีอยู่ครั้งหนึ่งที่เปิดมาแล้วมีการ OTA ผมก็ไม่ได้ใส่ใจอะไร
จนมาได้อ่าน.... กระทู้ท่าน HDCABLE ว่าสามารถอัพฯเฟิร์มแวร์แปลงร่าง  infosat HD-e168 เป็น Skybox A1 Plus ได้
ผมก็ลองอัพฯผ่านทาง Flash Drive ทำตามที่ท่าน HDCABLE แนะนำไว้ ก็อัพฯได้สำเร็จรับชมได้จนมาถึงทุกวันนี้ครับ

hdcable
*

« ตอบ #30 เมื่อ: 18, กันยายน 2019, 09:07:33 pm »

ตัวอย่างเก่า  และใหม่

FW  ตัวเก่า จะลงตัวใหม่ไม่ได้  ลงเสร๊จจะขึ้น unsupport

ส่วนFwที่ใช้กับล๊อตใหม่ทำได้แล้ว  ใช้ได้ทั้งตัวเก่า และตัวใหม่
แต่ยังไม่แจก  เห็นว่าทางinfo จะมีมาให้ใส่ชลอไว้ก่อน

ล๊อตเก่าจะใช้งาน ตามวีดีโอด้านล่าง  สวยกว่าล๊อตใหม่ ที่ใช้โปรแกรมคล้ายๆกันอีกตัว
ล๊อตเก่าต้องหาตามตัวแทน 

แมนยู

http://hdcable.dyndns.info/e168/pic/Mue168.mp4

ลิเวอร์พูล

http://hdcable.dyndns.info/e168/pic/590286720.083542.mp4
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21, กันยายน 2019, 08:20:53 am โดย hdcable » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
noitree
Newbie
*

« ตอบ #31 เมื่อ: 29, กันยายน 2019, 03:11:26 pm »

วันนี้เล่นเอาเหงื่อตกเลยเอาแฟลชไดรไปเสียบเครื่องe-168ว่าจะดั้มพไฟล์ไว้กรอกbissไว้จะเปิดotaกลัวบิสหายแต่ไดรว์ดันมีไฟล.facที่แจกในนี้ยุเสียบปลั้กเครื่องเปิดเครื่องหยิบปลั้กทีวีมาเปิดจอดำเปนไรหว่าดูหน้าจอเล็กของเครื่องe-168มีตัวFFFF4ตัวรีบดึงปลั้กออกเสียบใหม่จอทีวีขึ้นช่อง1(5)มีกรอบบอกunsupportแล้วตัดไปหน้าอัปเกรดallcodeกดรีโมทไรไม่สนองสักปุ่มเอาของs.10มากดก็ไม่ได้มาจบที่softwareแก้ตาแดง เปนบทเรียนเลย
hdcable
*

« ตอบ #32 เมื่อ: 29, กันยายน 2019, 07:09:55 pm »

วันนี้เล่นเอาเหงื่อตกเลยเอาแฟลชไดรไปเสียบเครื่องe-168ว่าจะดั้มพไฟล์ไว้กรอกbissไว้จะเปิดotaกลัวบิสหายแต่ไดรว์ดันมีไฟล.facที่แจกในนี้ยุเสียบปลั้กเครื่องเปิดเครื่องหยิบปลั้กทีวีมาเปิดจอดำเปนไรหว่าดูหน้าจอเล็กของเครื่องe-168มีตัวFFFF4ตัวรีบดึงปลั้กออกเสียบใหม่จอทีวีขึ้นช่อง1(5)มีกรอบบอกunsupportแล้วตัดไปหน้าอัปเกรดallcodeกดรีโมทไรไม่สนองสักปุ่มเอาของs.10มากดก็ไม่ได้มาจบที่softwareแก้ตาแดง เปนบทเรียนเลย

unsupport จะเป็นบอร์ดตัวใหม่  ต้องใช้ fw  ตัวใหม่อีกตัว  ท่านเอาไฟล์เก่าล๊อตแรกไปลง
อัพแก้ต้อง rs232 ครับ   ส่งมาอัพได้
noitree
Newbie
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 29, กันยายน 2019, 07:55:29 pm »

แก้กลับไปตามเดิมแล้วโหลดซอฟท์ฯหน้าเวปอินโฟ+สายอัปทำเองตามรูปที่ลงไว้หน้าแรกเลยมาแจ้งความสะเพร่าของตัวเองไว้
ootza
*

« ตอบ #34 เมื่อ: 30, กันยายน 2019, 10:28:18 am »

ท่าน hdcble ผมไม่ชอบเมนูตัวที่ท่านลงมาให้เลยครับมันหลายสีเกินผมชอบเมนูแบบเดิมๆจากโรงงานท่านพอจะทำให้ได้มั๊ยครับ
hdcable
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 30, กันยายน 2019, 11:15:11 am »

ท่าน hdcble ผมไม่ชอบเมนูตัวที่ท่านลงมาให้เลยครับมันหลายสีเกินผมชอบเมนูแบบเดิมๆจากโรงงานท่านพอจะทำให้ได้มั๊ยครับ

ทำได้ครับ แจ้งทาง line หรือเมล์  แต่ต้องอัพ rs232  หรือส่งกลับมาได้
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์