ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
19, มีนาคม 2024, 11:32:05 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

จำหน่ายเครื่องรับดาวเทียมทุกรุ่น

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  กล่อง ทรูติ๊ก1 ที่ผูกเบอร์ทรูมูฟ สามารถใช้กับกาดร์ของเครื่องอื่นได้มั้ย
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กล่อง ทรูติ๊ก1 ที่ผูกเบอร์ทรูมูฟ สามารถใช้กับกาดร์ของเครื่องอื่นได้มั้ย  (อ่าน 1630 ครั้ง)
catnan
Sr. Member

« เมื่อ: 11, กันยายน 2019, 07:38:00 pm »

ถามผู้รู้ครับ
ผมมีกล่องทรูติ๊ก1ผูกเบอร์ทรูมูฟ+แพ็คโปรเสริมดูบอลพรีเมียร๋ ตอนนี้กล่องเสีย(กล่องตก) อาการคือกล่องมันเลื่อนช่องเอง ผมมโนว่า ลองหากล่องติ๊ก1(กล่องใหม่) แล้วเอากาดร์ใบเดิมเสียบเข้าไป มันจะดูได้มั้ย มีท่านไหนทราบบ้างครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
mm
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 11, กันยายน 2019, 08:31:54 pm »

ไม่ได้ครับ เพราะปัจจุบัน เครื่องรับกับการ์ด ได้ถูกจับคู่มาจากบ.แล้ว แต่สมัยก่อน นานแล้ว ได้ครับ จะเอาการ์ดไปใส่เครื่องไหนก็ได้ ของกล่องทรูรุ่นอื่นๆ แม้แต่จะไปใส่ยี่ห้ออื่น ก็ดูได้ อย่างเช่น 500S, S10,F3 เป็นต้น
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
catnan
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 11, กันยายน 2019, 08:46:15 pm »

ขอบคุณครับท่าน
weerawat
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 11, กันยายน 2019, 08:51:18 pm »

ยกเลิกได้ถ้าเป็นกล่องซื้อขาด   ทำตามนี้

1.กด *900*92# กดโทรออก ยกเลิกยกเลิกความสัมพันธ์กับ Smart Card และยกเลิกแพ็คเกจ
2.กด *900*91*SMC#โทรออก เพื่อผูกความสัมพันธ์กับ Smart Card ใหม่

***ถ้ามีโปรเก่าอยู่ กดยกเลิกก่อนหมดโปร แล้ว โปรเก่าจะหายทันที ....อย่าเชื่อ .... แนะให้ลองทำดู****

catnan
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 12, กันยายน 2019, 08:02:09 am »

ขอถามต่ออีกนิดครับ
ถ้าผมหาซื้อกลองติ๊ก1มือ2ที่ขายในหน้าขายกล่องมือ2 ซึ่งเป็นกล่องแบบซื้อขาดและมีโปรติดมา แบบนี้ผมสามารถเอากล่องนี้มาสมัครดูบอลได้มั้ยครับ
jai
Special Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 12, กันยายน 2019, 09:28:29 am »

ตอนนี้กล่องเสีย(กล่องตก) อาการคือกล่องมันเลื่อนช่องเอง   (ลองดูว่าสวิทของกล่องมันค้างหรือเปล่าครับ)ช่องมันถึงเลื่อนเองกล่องคงไม่เสียนะครับ ลองแกะดูเลยจะใด้ไม่ต้องซื้อใหม่ครับ
catnan
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 12, กันยายน 2019, 10:45:19 am »

ขอบคุณครับ ทุกๆข้อแนะนำ จะลองดูครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์