ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 04:52:10 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: HDCableมีชื่อเสียงมายาวนาน ไม่ทิ้งลูกค้า ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  Samsung UHD 4K Curved Smart TV 49 ราคา 9,290 บาท
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Samsung UHD 4K Curved Smart TV 49 ราคา 9,290 บาท  (อ่าน 2488 ครั้ง)
HDman
Sr. Member

« เมื่อ: 01, ธันวาคม 2019, 02:52:18 pm »

Samsung UHD 4K Curved Smart TV 49 รุ่น UA49NU7300
เป็นราคา flash sale เหลือเวลา อีกประมาณ 9 ชั่วโมง ครับ
ขายโดย samsung shop ประกัน 3 ปี ใครกำลังเล็งหา ทีวี 4K น่าสนใจมากเลยครับ

https://www.lazada.co.th/products/samsung-uhd-4k-curved-smart-tv-49-ua49nu7300-49-smart-tv-i233992465-s358867816.html?
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
dacha23
Support Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2019, 04:03:05 am »

เพิ่งถอย LG 43 นิ้ว 4K ออกมา ไม่งั้นได้จับจองแน่
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

mm
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2019, 01:07:07 pm »

ถูกมากๆครับ

8K วางขายแล้ว ส่วน 4K ราคาลงเยอะเลย
HDman
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2019, 03:31:41 pm »

ผมมี samsung รุ่น UA49NU7100 คุณสมบัติคล้ายกัน เพียงแต่ไม่ใช่จอโค้ง
ยืนยันว่าใช้ได้ดีครับ เลือกดู youtube 4K ประเภท พาไปชม ท่องเที่ยว สถานที่เมืองต่างๆ ทั่วโลก ภาพสวยมากครับ
พ่อใหญ่โนนทัน
คนอิสานที่อยู่ด้วยกัน
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 03, ธันวาคม 2019, 06:19:36 am »

แล้วงี้ TV พวก Full HD และ HD ready มันจะขายได้หรือราคาคงรูดลงมาแน่

kaijae
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 04, ธันวาคม 2019, 07:25:02 am »

ผมมี samsung รุ่น UA49NU7100 คุณสมบัติคล้ายกัน เพียงแต่ไม่ใช่จอโค้ง
ยืนยันว่าใช้ได้ดีครับ เลือกดู youtube 4K ประเภท พาไปชม ท่องเที่ยว สถานที่เมืองต่างๆ ทั่วโลก ภาพสวยมากครับ

สอบถามท่าน HDman หน่อยครับ ผมไม่มีวาสนาได้ดูทีวี 4K  มาก่อน ว่าความชัดเจน(ดูด้วยสายตาปกติของท่าน)ระหว่างทีวี HD กับ 4K ว่ามันต่างกันมากน้อยเพียงใดครับ ขอบคุณมากครับ

Nim
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 04, ธันวาคม 2019, 09:07:24 am »

โค๊ด:
https://www.cnet.com/news/4k-1080p-2k-uhd-8k-tv-resolutions-explained/
HDman
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 04, ธันวาคม 2019, 01:00:59 pm »

สอบถามท่าน HDman หน่อยครับ ผมไม่มีวาสนาได้ดูทีวี 4K  มาก่อน ว่าความชัดเจน(ดูด้วยสายตาปกติของท่าน)ระหว่างทีวี HD กับ 4K ว่ามันต่างกันมากน้อยเพียงใดครับ ขอบคุณมากครับ

ท่านไก่ พูดแบบนี้ ผมกลายเป็นคนฟุ้งเฟ้อ ใช้เงินเกินตัวไปเลย

-ขึ้นอยู่กับว่า ดูอะไร ถ้าดูทีวีดิจิตอลบ้านเรา ก็แตกต่างกันเล็กน้อยครับ
-ถ้าดู content 4K โดยตรง แตกต่างชัดเจนครับ ภาพสวย คมชัด

ยิ่งท่านไก่ ดู youtube จาก app ในทีวี (ไม่ได้ดูจากกล่อง android แล้วต่อเข้าทีวี)
แล้ว search วีดีโอ 4K  ท่านไก่จะเห็น ความแตกต่าง แบบว่า โอ้โฮ !!!!!!! อะไรกันนี่

-ผมชอบ ดู youtube ในเครื่อง ค้นหา วีดีโอ 4K ต่างๆ โดยเฉพาะ channel ที่เกี่ยวกับการเดินทางท่องเที่ยวเมืองต่างๆทั่วโลก
ภาพสวยงามคมชัดมากครับ ระบบเสียง Dolby Digital Plus สำหรับผมแค่นี้ ก็คุ้มค่ามากแล้วครับ
kaijae
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 04, ธันวาคม 2019, 02:56:45 pm »

ท่านไก่ พูดแบบนี้ ผมกลายเป็นคนฟุ้งเฟ้อ ใช้เงินเกินตัวไปเลย

-ขึ้นอยู่กับว่า ดูอะไร ถ้าดูทีวีดิจิตอลบ้านเรา ก็แตกต่างกันเล็กน้อยครับ
-ถ้าดู content 4K โดยตรง แตกต่างชัดเจนครับ ภาพสวย คมชัด

ยิ่งท่านไก่ ดู youtube จาก app ในทีวี (ไม่ได้ดูจากกล่อง android แล้วต่อเข้าทีวี)
แล้ว search วีดีโอ 4K  ท่านไก่จะเห็น ความแตกต่าง แบบว่า โอ้โฮ !!!!!!! อะไรกันนี่

-ผมชอบ ดู youtube ในเครื่อง ค้นหา วีดีโอ 4K ต่างๆ โดยเฉพาะ channel ที่เกี่ยวกับการเดินทางท่องเที่ยวเมืองต่างๆทั่วโลก
ภาพสวยงามคมชัดมากครับ ระบบเสียง Dolby Digital Plus สำหรับผมแค่นี้ ก็คุ้มค่ามากแล้วครับ

ขออภัยครับ ผมไม่ได้ว่าท่านเป็นคนแบบนั้นครับ อย่าเข้าใจผิดครับท่าน HDman ผมหมายถึงว่าผมก็อยากดูสิ่งที่สวยงามมากๆเช่นกัน เพียงแต่ว่า
ทีวีที่บ้่านปัจจุบัน เป้น HD  มันยังไม่เสีย ใช้มา 5 ปีแล้ว ไม่เสียสักที จะได้ถือโอกาสเปลี่ยนซะหน่อย(เงินลูกๆนั่นแหละที่ซื้อให้ ตัวเองไม่มีปัญญาหาเงินแล้ว เพราะหลวงเลิกจ้างนานแล้ว หึหึ) เลยหาข้อมูลไว้ก่อน ปัจจุบันผมดู youtube เป็นหลักเช้นกัน (ผ่านกล่องเซี่ยวมี 4 Kด้วย) เลยไม่เห็นความแตกต่างครับ ฟังท่านบอกทำให้เกิดกิเสสขึ้นมาอีกแล้ว หึหึ
ขอบคุณมากๆครับ สำหรับข้อมูลครับท่าน HDman

mm
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 05, ธันวาคม 2019, 06:43:00 am »

ขออภัยครับ ผมไม่ได้ว่าท่านเป็นคนแบบนั้นครับ อย่าเข้าใจผิดครับท่าน HDman ผมหมายถึงว่าผมก็อยากดูสิ่งที่สวยงามมากๆเช่นกัน เพียงแต่ว่า
ทีวีที่บ้่านปัจจุบัน เป้น HD  มันยังไม่เสีย ใช้มา 5 ปีแล้ว ไม่เสียสักที จะได้ถือโอกาสเปลี่ยนซะหน่อย(เงินลูกๆนั่นแหละที่ซื้อให้ ตัวเองไม่มีปัญญาหาเงินแล้ว เพราะหลวงเลิกจ้างนานแล้ว หึหึ) เลยหาข้อมูลไว้ก่อน ปัจจุบันผมดู youtube เป็นหลักเช้นกัน (ผ่านกล่องเซี่ยวมี 4 Kด้วย) เลยไม่เห็นความแตกต่างครับ ฟังท่านบอกทำให้เกิดกิเสสขึ้นมาอีกแล้ว หึหึ
ขอบคุณมากๆครับ สำหรับข้อมูลครับท่าน HDman

ถ้าเครื่องเสีย จัด8 kไปเลยครับ มีขายในไทยแล้ว ความละเอียด 33 ล้าน ส่วนผมเองยังใช้FULL HD 3D อยู่เหมือนกันครับ
HD
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 05, ธันวาคม 2019, 01:07:40 pm »

!!! Year End Sale ลดทะลุจักรวาล !!!
By LCDTVTHAILAND
ตั้งแต่วันนี้ จนถึง 29 ธันวาคม 2561
https://www.lcdtvthailand.com/promotion/5706/Sale

dk
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 05, ธันวาคม 2019, 02:43:12 pm »

ท่านไก่ ผมก็เกิดความอยากรู้อยากลอง ก็เลยซื้อ 4k มาใช้ มันก็เห็นความแตกต่างบ้างตามท่าน hdman บอก แต่ก็ต้องหาดูจากยูทูปเท่านั้น
kaijae
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 05, ธันวาคม 2019, 03:47:25 pm »

ท่านไก่ ผมก็เกิดความอยากรู้อยากลอง ก็เลยซื้อ 4k มาใช้ มันก็เห็นความแตกต่างบ้างตามท่าน hdman บอก แต่ก็ต้องหาดูจากยูทูปเท่านั้น

ขอบคุณมากครับท่าน dk  ตอนนี้ผมเห็นทางดาวเทียมเริ่มมีส่ง 4k บ้างแล้ว ไม่ทราบว่าเครื่องดาวเทียมจีน มียี่ห้ออะไรบ้างที่รับ 4k ได้ ในราคาพอสมควร จะเก้บเงินไว้ถอยมาเล่นให้ครบสูตรไปเลยครับ หึหึ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์