ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
19, เมษายน 2024, 04:45:25 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ประกาศสำคัญ ของ TRUE VISION และ สิทธิพิเศษ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 4 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศสำคัญ ของ TRUE VISION และ สิทธิพิเศษ  (อ่าน 14091 ครั้ง)
cdtennis
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2020, 06:31:29 pm »

ขอบคุณครับ ท่าน HDman
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
waiwaiquick
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2020, 07:51:17 pm »

ขอบคุณครับท่าน   ผมได้ดูต่ออีก6เดือนจริงด้วย   
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
newsone
Special Member
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2020, 09:35:43 pm »

ต้องเอากล่องเก่าไปแลกใช่ไหมครับ

kied
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2020, 11:11:59 pm »

ต้องเอากล่องเก่าไปแลกใช่ไหมครับ

ยังไม่เคยเห็นใครแลกได้นะ ซื้อติ๊กเถอะ สบายใจเชิ้บๆ Cheesy
HDman
Sr. Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2020, 03:19:43 am »

ไม่มีข้อความที่บอกว่า แลกกล่องได้นะครับ มีแต่
"กรุณาติดต่อซื้อกล่องได้ที่ทรูช็อป (พิเศษราคา 990 บาท ปกติ 1,390 บาท ถึง 30 มิ.ย. 63)"
supphasiri
Full Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2020, 09:30:27 am »

ผมมีติ๊ก 2 ปกติดูผ่านเสาอากาศ เมื่อวานลองเปลี่ยน LNB Universal  แล้วส่งเมสเซสไป  ก็ได้ตอบกลับว่าดูได้ 6 เดือน
ถ้าเราเสียบไฟไว้ เปิดแต่สแตนบาย  ไว้จะได้อัพเดท ไหมครับ  ในโหมดสแตนบาย
chsi
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2020, 10:13:53 am »

ลงทะเบียนฟรี 6 เดือนไปแล้ว ดูบอลฟรี 5 ช่อง เป็นเวลา 6 เดือน
สุดยอดไปเลย ลองแล้ว กล่องเดิมเคยรับสิทธิ์ไปแล้วและใช้สิทธิ์จนครบ 6เดือนแล้ว ขอรับสิทธิ์ใหม่แถมได้ดูช่องบอลพี่เมียเพิ่มอีก 5ช่อง
pee4505
Sr. Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2020, 10:32:45 am »

เปิดเครื่องไว้ตั้งแต่เมื่อวานจนถึงตอนนี้ก็ยังไม่เห็นอัพเลย
pee4505
Sr. Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2020, 10:35:08 am »

สอบถามอีกอย่าง แล้วกล่องที่ร้านขายยังไม่เปิดใช้งานหลัง23กุมภา ยังใช้ได้ไหม
supphasiri
Full Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2020, 11:27:23 am »

เมื่อคืนดูช่อง อัมรินทร์ 34  บอกว่าช่องตัวเลข กลมๆ 200 300 หรือ 400  อะไรสักอย่างถ้ากดไปจะอัพให้   วันนี้ลองไล่ดู ไม่เห็นได้เลย  ไม่รู้ช่องไหน น่าจะบอกช่วงเวลา  หรือช่องที่ปล่อยอัพเดทซอฟแวร์  นะจะได้สะดวก
HDman
Sr. Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2020, 11:30:00 am »

เมื่อต้นเดือน ผมได้ ติ๊ก2 มา 1 เครื่องยังไม่อัพ ไทยคม8
-ผมก็อัพเอง แบบ manual (การอัพเอง อาจมีความเสี่ยง ต้องพิจารณา ตัดสินใจเองครับ)
1.ผมใช้ LNB แบบ universal นะครับ ติดไว้หลายปีแล้ว ขี้เกียจเปลี่ยน (โดยหลักการแจ้งว่า ต้องใช้ แบบ single 11300)
2.ขณะเครื่องเปิดปรกติ ดึงปลั๊กออก พร้อมเตรียมรีโมท รอสักครู่ เสียบปลั๊กใหม่อีกครั้ง
3.กด ปุ่ม exit ย้ำๆ หลายๆครั้ง  สังเกตหน้าจอเครื่อง ขึ้นตัวเลข 2222 ให้รีบกดเลขที่รีโมท 2 4 8 5 ถ้ากดไม่ทัน
เครื่องจะเข้าสู่หน้าจอปรกติ ไม่เข้าสู่หน้าจออัพ software ต้องกลับไปเริ่มที่ขั้นตอน ดึงปลั๊กออก อีกครั้ง
4.ถ้าทำถูกต้อง เครื่องจะเข้าสู่ หน้าจอ อัพ software และดำเนินการเอง จนเสร็จสิ้น

***การอัพเอง อาจมีความเสี่ยง ต้องพิจารณา ตัดสินใจเองครับ
HDman
Sr. Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2020, 11:32:02 am »

-เรื่อง "โหมด stand by จะอัพได้ไหม หรือเปิดเครื่องไว้ จะอัพเมื่อไหร่" ตรงนี้ ไม่ทราบครับ
-ส่วนเรื่อง "แล้วกล่องที่ร้านขายยังไม่เปิดใช้งานหลัง23กุมภา ยังใช้ได้ไหม" ตรงนี้ ก็ไม่ทราบ เหมือนกันครับ

-แต่ถ้าอ่านตามตัวอักษร ก็ต้องตีความว่า คงใช้ไม่ได้ครับ
-แต่คิดว่าร้านค้า ในฐานะคู่ค้า ต้องสามารถ ส่งกล่องที่ใช้ไม่ได้ ด้วยการนี้ คืน true vision ได้
-ส่วนผู้ซื้ออย่างเราๆ ก็ต้องป้องกันตัวเอง โดยให้ร้านทดลองกล่องให้ดูก่อน ว่าใช้ได้ หรือตกลงกันว่าหากใช้ไม่ได้ ต้องสามารถคืนสินค้าได้ทันที
หรือถ้าดูแล้วมีความเสี่ยง ก็ไม่ควรซื้อจากร้านค้าทั่วไป ควรซื้อจาก true shop โดยตรง ครับ
dekmaidee2554
Newbie
*

« ตอบ #32 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2020, 11:52:40 am »

ลงทะเบียนฟรี 6 เดือนไปแล้ว ดูบอลฟรี 5 ช่อง เป็นเวลา 6 เดือน
สุดยอดไปเลย ลองแล้ว กล่องเดิมเคยรับสิทธิ์ไปแล้วและใช้สิทธิ์จนครบ 6เดือนแล้ว ขอรับสิทธิ์ใหม่แถมได้ดูช่องบอลพี่เมียเพิ่มอีก 5ช่อง
[/q
 มีกล่อง hd plus แบบซื้อขาด  กดรับสิทธิ์เลยครับ  ได้ดูบอลฟรี 6 เดือน  กด*482*401* หมายเลขsmart card#โทรออก  ผมกดแล้วได้สิทธิ์นั้นจริงๆๆ
kied
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2020, 03:01:52 pm »

รีบๆกดกัน จะได้ทันดูหงส์ชูถ้วย Cheesy
dk
Hero Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2020, 07:47:44 pm »

ผมงัดเอาติ๊ก 1-2 มาอัพ ได้ดูบอลจากดาว ไม่ต้องเฮทีหลังเขาเหมือนดูจากทรูไอดีเลย อิอิ
MOJO
Newbie
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2020, 07:58:21 pm »

สอบถามครับผู้รู้ครับ ผมใช้ติ๊ก2อยู่มีตัวหนังสือวิ่งบอกว่าไทยคม5  c band จะดูไม่ได้แล้วต่อไปจานดำจะดูช่องไทยไม่ได้แล้วใช่มั้ยครับแล้วจะทำยังไงหรือดูอะไรได้อีกสำหรับ c band
Sama9797
Newbie
*

« ตอบ #36 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2020, 10:21:30 pm »

สอบถามครับผู้รู้ครับ ผมใช้ติ๊ก2อยู่มีตัวหนังสือวิ่งบอกว่าไทยคม5  c band จะดูไม่ได้แล้วต่อไปจานดำจะดูช่องไทยไม่ได้แล้วใช่มั้ยครับแล้วจะทำยังไงหรือดูอะไรได้อีกสำหรับ c band

อันนี้เปลี่ยนกล่องครับ ต่อไป true ดูได้แต่ Ku
scone
*

« ตอบ #37 เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2020, 05:42:48 am »

ท่านไก่ กับท่าน scone อย่าลืมนำ ติ๊ก1 กะ ติ๊ก2 และ HD plus ในโกดัง มาอัพ software ให้หมดนะครับ
-เดี๋ยวถ้าผ่าน 2-3 วันนี้ไป แล้วลืมอัพ กล่องที่มี อาจจะกลายเป็นที่ทับกระดาษนะครับ หึหึ

กล่องติ๊ก 2 ผมมีอยู่ 2 กล่อง
กล่องหนึ่งนานๆที เปิดมาให้เครื่องฯอัพฯเสร็จ เปิดดูสักครู่แล้วเก็บ ไม่ค่อยได้ดู (เพิ่งอัพฯไปเมื่อ 2-3วันก่อน)

ส่วนอีกกล่อง ซื้อมานานแล้ว ยังไม่ได้แกะกล่องเลย เก็บไว้อยู่ในกล่องเก็บของ
เช้าวันนี้ว่าจะนำมาอัพฯ เพราะไม่รู้ว่า ผ่านไป 2-3 วันตามที่ท่านบอกไว้ จะอัพฯได้หรือไม่ได้ก็ไม่รู้
ก็เลยจะนำกล่องมาอัพ ครับ

ปล.เหตุที่ผมไม่ค่อยได้เปิดดู เพราะที่บ้านผมก็ดูทรู Platinum Package 4 จุด อยู่แล้ว กล่องติ๊ก 2
ซื้อมาสำรอง เวลากล่องดิจิตอลทีวี ที่ใช้คูปองแลกฟรีเสีย ก็ไม่ต้องซ่อม/ซื้อใหม่ นำกล่องติ๊ก 2 มาใช้งานแทน
ได้ดีกว่า และดูได้ทั้ง S2/T2 ครับ

s.t.m.v
Full Member

« ตอบ #38 เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2020, 08:35:59 am »

รบกวน สมช ครับ กล่องผมเป็นรุ่นเก่า SD จะดูได้ไหมครับ
เป็นกล่องผูกกับเบอร์โทร ต้องทำยังไง
ปกติดู 3/5/7/9 ทั่วฯไป ดูกีฬาหรืออย่างอื่นดูผ่านเน็ตหมดแล้ว
HDman
Sr. Member

« ตอบ #39 เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2020, 11:46:35 am »

รบกวน สมช ครับ กล่องผมเป็นรุ่นเก่า SD จะดูได้ไหมครับ
เป็นกล่องผูกกับเบอร์โทร ต้องทำยังไง
ปกติดู 3/5/7/9 ทั่วฯไป ดูกีฬาหรืออย่างอื่นดูผ่านเน็ตหมดแล้ว

"สำหรับผู้ใช้กล่องรุ่นมาตรฐาน (MPEG 2) จะไม่สามารถอัพเดทซอฟท์แวร์ได้ ท่านต้องเปลี่ยนกล่องเป็นรุ่นเอชดี (MPEG 4) ร่วมกับ LNB รุ่น Universal ด้วย
กรุณาติดต่อซื้อกล่องได้ที่ทรูช็อป (พิเศษราคา 990 บาท ปกติ 1,390 บาท ถึง 30 มิ.ย. 63)"

-ถ้าตามประกาศของทรู ก็คือ หลังจาก ประมาณ 23 ก.พ.2563 เป็นต้นไป ก็จะดูไม่ได้แล้วครับ
-ถ้าจะดู ต้องซื้อกล่องใหม่ ครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 ขึ้นบน พิมพ์