ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
27, เมษายน 2024, 09:08:52 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  สอบถามเรื่องการต่อ LNB Quattro เข้ากับ Multiswitch 4x4
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการต่อ LNB Quattro เข้ากับ Multiswitch 4x4  (อ่าน 1391 ครั้ง)
neston
Newbie
*

« เมื่อ: 28, กุมภาพันธ์ 2020, 11:55:01 am »

สอบถามเรื่องการต่อ LNB Quattro เข้ากับ Multiswitch 4x4 หน่อยครับ

ปัจจุบันผมเดินสายจาก ดาวเทียมแค่ สองเส้น เข้า multi switch 4x4

ถ้าจะใช้สำหรับกล่อง True อย่างเดียว และไม่อยากเดินสายเพิ่ม ผมสามารถ ต่อจาก หัว quattro แค่สองสายเข้า multiswitch ได้เลยไหมครับ และ ต่อจากหัว LNB ยังไรดีครับ เข้า multiswitch ช่อง 0k ใช่หรือปล่าวครับ

ขอบคุณมากครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
wa
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 28, กุมภาพันธ์ 2020, 06:50:04 pm »

ต่อถูกต้องตามหลักการ จะดูได้ครบทุกช่องครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Crosshunter
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 28, กุมภาพันธ์ 2020, 09:16:14 pm »

สอบถามเรื่องการต่อ LNB Quattro เข้ากับ Multiswitch 4x4 หน่อยครับ

ปัจจุบันผมเดินสายจาก ดาวเทียมแค่ สองเส้น เข้า multi switch 4x4

ถ้าจะใช้สำหรับกล่อง True อย่างเดียว และไม่อยากเดินสายเพิ่ม ผมสามารถ ต่อจาก หัว quattro แค่สองสายเข้า multiswitch ได้เลยไหมครับ และ ต่อจากหัว LNB ยังไรดีครับ เข้า multiswitch ช่อง 0k ใช่หรือปล่าวครับ

ขอบคุณมากครับ

กล่อง true ช่องส่วนใหญ่จะเป็น H low  ที่เหลือจะเป็น V High (DLTVxx,TGN)
ดังนั้นถ้าใช้หัว Quattro เข้ามัลติ 4x4 ก็ใช้แค่ 2 เส้น ก็จะดูได้หมด (ถ้าอนาคต ไม่มีเปลี่ยนแปลงจากเดิม) โดย
- H low    ต่อเข้าที่ ขั้ว 18v0
- V high   ต่อเข้าที่ ขั้ว 13v22
pee4505
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 29, กุมภาพันธ์ 2020, 12:21:10 pm »

ของผมต่อแค่
H 18v 0k
H 18v 22k

ทำไมดูได้ครบของทรูอะครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์