ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, มีนาคม 2024, 11:08:39 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  สอบถามหน่อยใครเคยอยู่ในเว็ปSATELLITE 2U บ้าง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยใครเคยอยู่ในเว็ปSATELLITE 2U บ้าง  (อ่าน 2812 ครั้ง)
kriengim
Full Member

« เมื่อ: 12, สิงหาคม 2020, 03:49:47 pm »

สอบถามหน่อยครับ เพราะผมมีอะไรดีๆจะบอก คือว่าตอนเข้าในเว็ปนี้ใหม่ๆ ผมก็ตามประสาของผมคือผมได้พวก m3u8  m3u ที่ได้มาจากในเน็ตบาง ที่คุณ ompron และเพื่อนสมาชิก แจกมาบ้าง แกะเองบ้างแบบลองผิดลองถูก คนชื่อเอก น่าจะเป็นเจ้าของเว็ป ใจดี โดยให้ผมดูIPTVฟรีตลอดชาติตามท่ีมันบอกโดยให้IDและรหัสเข้า ผมก็ดีใจที่ได้ของฟรี ลองติดตั้ง และเข้าไปดูครั้งเดียวหรือสองครั้งนี่แหละ ส่วนตัวผมเองชอบดูหลากหลาย เช่นยูทูป ดูไฟล์ที่ผมได้มาจากเพื่อนๆเป็น m3u ใช้โปรแกรมดูในเครื่องแอนดรอยบ้าง คอมบ้าง พอได้ห้าหกวัน มันคงจ้องว่าเราดูหรือเปล่า เขาโพสจึงมากับพวกๆว่าผมใช้ที่เขาให้ไม่เป็น มันก็เอาของเราให้คนอื่นไป พอผมรู้ผมก็ไปเปิดiptvที่เขาให้ ก็ดูไม่ได้ แสดงว่าเขายึดกลับไปแล้ว
 มีอย่างนี้ด้วยคนแบบนี้ ผมก็โพสถามตรงๆเลย มันก็ตอบว่าผมใช้ไม่เป็น ผมถ่ายรูปเครื่องแอนดรอยที่ใช้ดู ผมมีหลายเครื่อง มันยังบอกว่าผมใช้ไม่เป็นอยู่อย่างนั้น ผมเลยว่ามันแบบผู้ดีไปหลายคำ มันก็แบนผมไม่ให้เข้าเว็ปมัน  ตอนแรกๆที่ผมเข้าไปมันพยายามจับผิดผม คิดว่าผมเข้าจะมาขโมยไฟล์มันไปให้ที่อื่น ทดสอบผมหลายแบบ แต่ผมรู้ทันก็พูดต่อว่าเล็กน้อย คนแบบนี้ก็มีด้วย ตอนนี้ถูกแบนแล้วครับ ผมอยากทราบว่าเว็ปนี้เป็นเช่นไรครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

kriengim
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 12, สิงหาคม 2020, 03:54:28 pm »

แก้ไขข้อความ เขาโพสจึงมากับพวกๆว่าผมใช้ที่เขาให้ไม่เป็น แก้เป็น เขามาโพสกับพวกๆเขา ว่าผมใช้ที่เขาให้ไม่เป็น   ขออภัย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

click
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 12, สิงหาคม 2020, 05:07:06 pm »

ถ้ามั่นใจว่าเราไม่ทำให้คนอื่นๆและสังคมเดือดร้อนเพราะเรา.......เราเป็นคนดีครับ ผมคิดแบบนี้ ก็เลยไม่สนใจอย่างอื่น ส่วนคนอื่นก็เรื่องของเขา...555

kriengim
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 12, สิงหาคม 2020, 05:12:33 pm »

ขอบคุณครับ ที่ออกความเห็นเป็นท่านแรกครับ เพื่อได้คติเตือนใจ

Salt man
เวลาโกรธให้รู้จักอดทน
Special Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 12, สิงหาคม 2020, 06:22:37 pm »

เห็นใน Face book มีคนบ่นๆอยู่เหมือนกัน

kriengim
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 12, สิงหาคม 2020, 08:29:35 pm »

ขอบคุณครับที่ให้ความเห็น ท่านอื่นช่วยออกความเห็นหน่อย

CAT123
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 12, สิงหาคม 2020, 09:44:24 pm »

ท่านเอกไม่ใช่เจ้าของบอร์ด ระวังเจ้าบอร์ดเขาจะไม่พอใจนะครับ
ompron
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 12, สิงหาคม 2020, 11:54:41 pm »

ไม่รู้ว่าใช่เวปนี้หรือป่าว นานมากแล้ว (ไม่รู้ว่าใช่หรือป่าวนะ ชื่อคล้ายๆกัน ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยด้วย)เมื่อหลายปีก่อนเคยเป็นสมช.อยู่ แต่ไม่นาน เพิ่อนสมาชิกบางคนเคยโพสมาบอกว่า ให้ระวังนะ มีสุนัขเฝ้าอยู่ ดุ+หวงซะด้วยดิ เลยไม่ค่อยมีใครอยากเข้าไปแค่นั้นละ ที่รู้ เอิ้กๆๆ Cheesy Cheesy Cheesy

k
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 13, สิงหาคม 2020, 12:04:48 am »

เมื่อก่อนก็เคยเข้าไปอาศัยดูอยู่พักหนี่งเพราะเราทำไม่เป็นแต่ตอนนี้ก็เข้าไม่ได้เหมือนกันเลยมาเจอคนใจดีอย่างท่านอำพรก็ขออาศัยดูไปจนกว่าจะไม่มีดู
redbox
Support Member
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 13, สิงหาคม 2020, 04:18:59 am »

เคยไปหาดูเหมือนกันตอนหลังโดน Ban ไม่รู้สาเหตุอะไร เลยเลิกไป ตอนนี้ก็หาที่นี่บ้างที่อื่นบ้าง

ohmza
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 13, สิงหาคม 2020, 06:19:24 am »

ชื่อเดียวกับรายการดาวเทียมรายการหนึ่งที่เคยออกอากาศทางช่องแมว แต่ตอนนี้รายการดาวเทียมนั้นไม่อยู่แล้ว เพราะเจ้าของรายการย้ายไปทำรายการให้กับค่ายส้มแล้ว
kriengim
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 13, สิงหาคม 2020, 08:43:48 am »

ต้องขออภัยและขอโทษอย่างแรงต่อเจ้าของเว็ปตัวจริงที่ผมกล่าวถึงครับ    ผมก็ถูกแบน เพราะผมไม่ยอมเขาครับ ผมพึงเข้าไปได้สักแค่อาทิตย์เดียวแค่นั้นหวังจะได้เรียนรู้จาก
เว็ปนั้น ผมอยู่นี้ก็สบายดีแล้วเป็นแค่ FC ของคูณ ompron ก็ได้ดูฟรีๆ แล้วก็หัดทำลองผิดลองถูก ก็พอได้บ้างครับ ขอบคุณทุกท่านที่ให้ข้อมูลครับ

kriengim
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 13, สิงหาคม 2020, 09:03:43 am »

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ข้อมูล ขอปิดกระทู้นี้ครับ อยากทราบข้อมูลแค่นั้นครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์