ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 03:10:37 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  TSCapture
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: TSCapture  (อ่าน 3240 ครั้ง)
srw
Special Member
*

« เมื่อ: 15, กันยายน 2020, 02:36:30 pm »

สอบถามท่านใดใช้โปรแกรม  TSCapture บ้างครับ ผมอยากได้ Crack หรือ License  หรือมีช่องทางอื่นที่หาได้ แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

terd
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 16, กันยายน 2020, 07:51:12 am »

https://github.com/games195/Crack4ME

มีไวรัสหรือเปล่าไม่รู้นะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
srw
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 16, กันยายน 2020, 09:08:25 am »

https://github.com/games195/Crack4ME

มีไวรัสหรือเปล่าไม่รู้นะครับ

สุดยอดเลยครับ ขอบคุณเป็นอย่างมากครับ ผมค้นหามาหลายวันไม่พบ  ใช้ได้ครับไม่มี ไวรัสครับ  จะทดสอบบันทึกไฟล์หาคีย์ เพราะมีบางช่องมักจะถอด C8 ออก  ไม่รู้จะใช้ได้ผลหรือเปล่า

srw
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 16, กันยายน 2020, 10:37:43 am »

XXR
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 16, กันยายน 2020, 12:57:23 pm »

[/q
ทำอะไรได้บ้างครับ โปรฯนี้?
srw
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 16, กันยายน 2020, 03:01:32 pm »

[url[/url]
[/q
โปรแกรมนี้ทำได้เหมือนกล่องเครื่องรับดาวเทียมทั่ว ๆ ไป แสกนความถี่  เลือกดาวเทียมแต่ละดวงได้  (ตั้งค่าได้เหมือนกล่องดาวเที่ยม)  แต่มันเป็นโปรแกรมสำหรับไว้บันทึกรายการทีวีที่เป็นไฟล์นามสกุล .ts โปรแกรมนี้ไม่สามารถดูรายการทีวีขณะบันทึกได้    จะดูได้ก็เมื่อเรา stop การบันทึกรายการทีวี  และก็ไปหาชื่อไฟล์ที่เราตั้งชื่อบันทึกไว้ คลิ๊กเล่นกับโปรแกรมดูหนัง ฟังเพลงทั่ว ๆ ไป ที่อยู่ในคอมฯ  ครับ   แต่ที่ผมลองเล่นดูแล้ว มีภาพและเสียง แต่มันสดุด ยึก ๆ ยัก ๆ  แตกเป็นกระเบื้อง   อาการเหมือนกล่องรับดาวเทียมรับช่องรายการทีวีที่ส่งสัญญาณมาอ่อน ๆ ๆ   โปรแกรมตัวนี้ผมต้องการบันทึกเป็นไฟล์เพื่อนำมาหาคีย์อย่างเดียวครับ 

โปรแกรมนี้ต้องมีการ์ดจูนเนอร์ดาวเทียม ด้วยนะครับ จึงจะใช้โปรแกรมนี้ได้ครับ   ที่ผมใช้อยู่ก็การ์ดจูนเนอร์  TBS QBOX DVB-S2 Tuner   ครับ   ขอบคุณครับ

srw
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 16, กันยายน 2020, 03:02:26 pm »

[url[/url]
[/q

โปรแกรมนี้ทำได้เหมือนกล่องเครื่องรับดาวเทียมทั่ว ๆ ไป แสกนความถี่  เลือกดาวเทียมแต่ละดวงได้  (ตั้งค่าได้เหมือนกล่องดาวเที่ยม)  แต่มันเป็นโปรแกรมสำหรับไว้บันทึกรายการทีวีที่เป็นไฟล์นามสกุล .ts โปรแกรมนี้ไม่สามารถดูรายการทีวีขณะบันทึกได้    จะดูได้ก็เมื่อเรา stop การบันทึกรายการทีวี  และก็ไปหาชื่อไฟล์ที่เราตั้งชื่อบันทึกไว้ คลิ๊กเล่นกับโปรแกรมดูหนัง ฟังเพลงทั่ว ๆ ไป ที่อยู่ในคอมฯ  ครับ   แต่ที่ผมลองเล่นดูแล้ว มีภาพและเสียง แต่มันสดุด ยึก ๆ ยัก ๆ  แตกเป็นกระเบื้อง   อาการเหมือนกล่องรับดาวเทียมรับช่องรายการทีวีที่ส่งสัญญาณมาอ่อน ๆ ๆ   โปรแกรมตัวนี้ผมต้องการบันทึกเป็นไฟล์เพื่อนำมาหาคีย์อย่างเดียวครับ 

โปรแกรมนี้ต้องมีการ์ดจูนเนอร์ดาวเทียม ด้วยนะครับ จึงจะใช้โปรแกรมนี้ได้ครับ   ที่ผมใช้อยู่ก็การ์ดจูนเนอร์  TBS QBOX DVB-S2 Tuner   ครับ   ขอบคุณครับ

srw
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 17, กันยายน 2020, 09:28:16 am »

5555  แย่กว่าเดิมครับ  ใส่คีย์ crack ไปแล้ว  อืด ช้า มาก ๆ ๆ ครับ    สู้ไม่ใส่คีย์ Crack จะเร็วกว่าครับ  ถอนและติดตั้งใหม่แต่จะกลับคืนมาเหมือนเดิม ไม่ได้ครับ โปรแกรมมันจำ Crack ไปแล้ว   

terd
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 17, กันยายน 2020, 09:40:01 pm »

ลองลงตัวล่าสุด ว่าจะดีขึ้นไหม

http://www.tscapture.com/TSCaptureSetup.exe
srw
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 18, กันยายน 2020, 10:20:35 am »

ลองลงตัวล่าสุด ว่าจะดีขึ้นไหม

http://www.tscapture.com/TSCaptureSetup.exe
ขอบคุณมากครับ ที่อุตส่าห์หาโปรแกรมมาให้ใช้งานครับ  ผมทดลองแล้ว ช้าเหมือนเดิมครับ คิดว่าคีย์ของโปรแกรมคงไม่ใช่ของจริงมันหรือเปล่าครับ ทำให้โปรแกรมทำงานช้า อืดกว่า ตอนที่ยังไม่ได้ใส่คีย์ของโปรแกรม  ไม่เป็นไรครับ  ผมเลิกใช้โปรแกรมนี้ครับ  หาคีย์ไม่ทันแน่ครับ

ohmza
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 20, กันยายน 2020, 11:03:18 am »

ที่หาค่า Crypt8 ไม่เจอเพราะเขาเปลี่ยนค่า Payload Size จาก 184 ไปเป็นตัวอื่นที่ CSA-Rainbow-Table-Tool ไม่รองรับครับ วิธีการคือต้องกลับไปใช้วิธีหาคีย์แบบโบราณ คือโปรแกรมจำพวก CWFinder, CW Brute Force, Cudabiss เป็นต้นครับ ส่วนการอัด ts นั้นผมแนะนำว่าให้ไปเครื่องตระกูล openbox s10 กับ skybox f3 มาจะดีกว่า เพราะเครื่องตระกูลนี้สามารถอัด ts ตอน scrambled ได้สมบูรณ์ที่สุด โดยวิธีการหาคีย์โบราณนั้นอัด ts มาสัก 30 วินาทีก็เพียงพอแล้วเพียงแต่ว่าอาจจะต้องให้คนช่วยหลายคนก็เท่านั้นเอง เพราะต้องแบ่ง range กันของคีย์
srw
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 20, กันยายน 2020, 02:52:01 pm »

ที่หาค่า Crypt8 ไม่เจอเพราะเขาเปลี่ยนค่า Payload Size จาก 184 ไปเป็นตัวอื่นที่ CSA-Rainbow-Table-Tool ไม่รองรับครับ วิธีการคือต้องกลับไปใช้วิธีหาคีย์แบบโบราณ คือโปรแกรมจำพวก CWFinder, CW Brute Force, Cudabiss เป็นต้นครับ ส่วนการอัด ts นั้นผมแนะนำว่าให้ไปเครื่องตระกูล openbox s10 กับ skybox f3 มาจะดีกว่า เพราะเครื่องตระกูลนี้สามารถอัด ts ตอน scrambled ได้สมบูรณ์ที่สุด โดยวิธีการหาคีย์โบราณนั้นอัด ts มาสัก 30 วินาทีก็เพียงพอแล้วเพียงแต่ว่าอาจจะต้องให้คนช่วยหลายคนก็เท่านั้นเอง เพราะต้องแบ่ง range กันของคีย์

ขอบคุณมากครับ สำหรับรายละเอียด ใช่ครับไฟล์ไม่เจอ Crypt 8  แต่ไฟล์ก็ยังใช้วิธีการหา CWFinder ได้ครับ แต่การหา Rang คงจะยากกว่าการหาคีย์แบบใช้ Cryp8 ครับ กว่าจะได้คีย์รายการก็จบไปแล้วครับ  หรือไม่เป็นอาทิตย์ เป็นเดือนฯลฯ ก็ยังไม่เจอครับ    จะมีสักกี่คนที่จะช่วยในการคำนวณแบบเก่า  มีโปรแกรม CSA-Rainbow-Table-Tool  เวอร์ชั่นใหม่ออกมาก็บอกด้วยนะครับ  แต่ตอนนี้ผมมีปัญหาติด CSA V2 ในคอมฯ ไม่ผ่าน  มันขึ้นข้อความแบบนี้ " The application was unable to start correctly (0xc000007b).Click OK to close the application. CSA Rainbow Table Tool "  มีวิธีแก้ไขบ้างไหมครับ  ผมใช้ Win 10  HD แบบ SSD   ขอบคุณครับ

ohmza
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 20, กันยายน 2020, 05:22:38 pm »

ขอบคุณมากครับ สำหรับรายละเอียด ใช่ครับไฟล์ไม่เจอ Crypt 8  แต่ไฟล์ก็ยังใช้วิธีการหา CWFinder ได้ครับ แต่การหา Rang คงจะยากกว่าการหาคีย์แบบใช้ Cryp8 ครับ กว่าจะได้คีย์รายการก็จบไปแล้วครับ  หรือไม่เป็นอาทิตย์ เป็นเดือนฯลฯ ก็ยังไม่เจอครับ    จะมีสักกี่คนที่จะช่วยในการคำนวณแบบเก่า  มีโปรแกรม CSA-Rainbow-Table-Tool  เวอร์ชั่นใหม่ออกมาก็บอกด้วยนะครับ  แต่ตอนนี้ผมมีปัญหาติด CSA V2 ในคอมฯ ไม่ผ่าน  มันขึ้นข้อความแบบนี้ " The application was unable to start correctly (0xc000007b).Click OK to close the application. CSA Rainbow Table Tool "  มีวิธีแก้ไขบ้างไหมครับ  ผมใช้ Win 10  HD แบบ SSD   ขอบคุณครับ
ลองโหลดโปรแกรมใหม่ดูแล้วหรือยังครับ ผมเคยเป็นโหลดใหม่แล้วหายครับ
srw
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 20, กันยายน 2020, 07:00:54 pm »

โหลดหลายรอบแล้วครับ ก็ไม่หายครับ ทำตามยูทูป ก็ไม่หาย  เป็นคอมฯ ใหม่  HD เป็น  SSD  คอมลง win 10 หาวิธีจนเลิกทำแล้วครับ 

ohmza
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 20, กันยายน 2020, 11:53:56 pm »

โหลดหลายรอบแล้วครับ ก็ไม่หายครับ ทำตามยูทูป ก็ไม่หาย  เป็นคอมฯ ใหม่  HD เป็น  SSD  คอมลง win 10 หาวิธีจนเลิกทำแล้วครับ 
การ์ดจอท่านเป็นรุ่นไหนครับ ลองลบ Driver การ์ดจอออกให้หมด แล้วไปโหลด Driver ตัวล่าสุดจากเว็บ Nvidia มาลองดูแล้วหรือยัง อีกเรื่องที่มองข้ามไม่ได้คือ Win 10 นี่ท่านลงเองหรือร้านลงให้ ถ้าร้านลงให้ท่านต้องลงใหม่นะครับ เพราะร้านเค้า Ghost มา มันจะมีปัญหาจุกจิกแบบนี้แหละครับ
srw
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 22, กันยายน 2020, 03:47:15 pm »

การ์ดจอท่านเป็นรุ่นไหนครับ ลองลบ Driver การ์ดจอออกให้หมด แล้วไปโหลด Driver ตัวล่าสุดจากเว็บ Nvidia มาลองดูแล้วหรือยัง อีกเรื่องที่มองข้ามไม่ได้คือ Win 10 นี่ท่านลงเองหรือร้านลงให้ ถ้าร้านลงให้ท่านต้องลงใหม่นะครับ เพราะร้านเค้า Ghost มา มันจะมีปัญหาจุกจิกแบบนี้แหละครับ

ร้านลงให้ครับ  ไม่ทราบ Ghost มาหรือเปล่า  บอกว่าเป็นโปรแกรมแท้ ซื้อลิขสิทธฺิ์มาถูกต้อง ให้่ร้านลงแล้ว บอกว่าโปรแกรมทีนำมาใช้ติดไวรัส  ไดร์เวอร์ผมดูผิดไปหน่อย แทนที่จะเป็น GTX  ดันไปเอา  Nvidia MX250  มาครับ 

ohmza
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 25, กันยายน 2020, 02:45:07 pm »

ร้านลงให้ครับ  ไม่ทราบ Ghost มาหรือเปล่า  บอกว่าเป็นโปรแกรมแท้ ซื้อลิขสิทธฺิ์มาถูกต้อง ให้่ร้านลงแล้ว บอกว่าโปรแกรมทีนำมาใช้ติดไวรัส  ไดร์เวอร์ผมดูผิดไปหน่อย แทนที่จะเป็น GTX  ดันไปเอา  Nvidia MX250  มาครับ 
ถ้าเป็นโปรแกรมแท้แบบถูกลิขสิทธิ์ต้องมีกล่อง หรือไม่ก็ COA ติดมาด้วยนะครับ ถ้าไม่มีแสดงว่าแครกครับ เพียงแต่ว่าตอนนี้มันมีวิธีแครกให้เหมือนของแท้แล้ว แต่ยังไงก็ถือว่า Ghost มาอยู่ดีครับ เพราะมันมีวิธีทำ image แบบไม่ต้องใส่คีย์แล้วค่อยเอาคีย์แท้มาใส่ทีหลังได้
srw
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 25, กันยายน 2020, 06:34:53 pm »

ถ้าเป็นโปรแกรมแท้แบบถูกลิขสิทธิ์ต้องมีกล่อง หรือไม่ก็ COA ติดมาด้วยนะครับ ถ้าไม่มีแสดงว่าแครกครับ เพียงแต่ว่าตอนนี้มันมีวิธีแครกให้เหมือนของแท้แล้ว แต่ยังไงก็ถือว่า Ghost มาอยู่ดีครับ เพราะมันมีวิธีทำ image แบบไม่ต้องใส่คีย์แล้วค่อยเอาคีย์แท้มาใส่ทีหลังได้
ขอบคุณครับ  แม้แต่ microsolf word  excel   ก็ไม่ใส่คีย์มาให้ จะใช้งานยุ่งยาก ป๊อบอัพค้าง ให้ใส่คีย์อย่างเดียว ผมเลยถอนออกไปแล้วครับ

srw
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 28, ตุลาคม 2020, 08:12:59 pm »

ผมใช้กล่องเครื่องรับดาวเทียม (BOX) ที่มีโหมด TS Capture  บันทึกไฟล์แทนแล้วครับ   บันทึกขณะทีมีภาพและเสียง หรือไม่มีภาพและเสียง ก็สามารถหาค่า Crypt 8 ได้ครับ  ขอบคุณทุกท่านที่ให้ข้อมูลมานะครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์