ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, มีนาคม 2024, 07:33:15 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: HDCableมีชื่อเสียงมายาวนาน ไม่ทิ้งลูกค้า ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  กล่อง OKX บู็ตโลโก้เสร็จเครื่องดับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กล่อง OKX บู็ตโลโก้เสร็จเครื่องดับ  (อ่าน 4229 ครั้ง)
choom14
Newbie
*

« เมื่อ: 02, มีนาคม 2021, 09:51:05 pm »

กล่อง OKX บู็ตโลโก้เสร็จเครื่องดับครับ สาเหตุจากอะไรครับแกะดูข้างใน c ไม่บวม ไม่มีรอยไหม้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
White box
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 03, มีนาคม 2021, 04:17:52 am »

ลองดูนี่เป็นแนวทาง
https://www.youtube.com/watch?v=f6aLg1O4IwQ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
tv59
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 03, มีนาคม 2021, 08:32:22 am »

https://www.youtube.com/watch?v=f6aLg1O4IwQ

คนละอาการกันครับ อาการที่เจ้าของกระทู้พูดพึ่งเกิดเมื่อวานครับ(2/3/64) เรียกว่ายิง OTA มาฆ่ากล่อง SD ครับ

ถ้าไม่คิดมากก็ซื้อใหม่ที่เป็นS2เลยครับ ถ้าคิดมากก็ไปแปลงร่างดูครับ แล้วจะได้ไปต่อครับ ส่วนจะไปต่อได้อีกกี่วันกี่เดือนผมก็ไม่ทราบครับ

*** สิ่งที่ต้องคิดคือ PSI เขามีห้องส่งเป็นของตัวเอง นั้นแปลว่า ถ้าเขาไม่ส่ง DVB-S แล้ว เขาไปส่ง DVB-S2 แล้ว

ไม่ว่าคุณจะใช้FWของค่ายไหนก็ไม่สามารถรับช่องรายการของเขาได้ครับ

ยกเว้นคุณบอกว่า ผมไม่ดูช่องพวกนั้น อันนี้ก็แล้วแต่ครับ ว่าแต่ถ้าคุณตัดช่องของ PSIออกแล้วคุณจะเหลือช่องอะไรบ้าง เพราะช่องส่วนใหญ่เป้นของ PSI

*** อีกเรื่องหนึ่ง กล่อง S2 มันชัดกว่าถึงจะส่งแบบSDก็ตาม(ทางPSIบอกมาอย่างนั้น) คุณจะทนดูแบบเดิมๆที่ภาพมัวๆอยู่ก็แล้วแต่ครับ

ompron
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 03, มีนาคม 2021, 08:40:23 am »

อาการ มีปัญหาที่แมนบรอด ซ่อมไม่คุ้ม แนะนำให้ซื้อใหม่เหอะ เดี๋ยวนี้ไม่แพงแล้วละ s2

paiguy
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 03, มีนาคม 2021, 09:10:07 am »

คนละอาการกันครับ อาการที่เจ้าของกระทู้พูดพึ่งเกิดเมื่อวานครับ(2/3/64) เรียกว่ายิง OTA มาฆ่ากล่อง SD ครับ

ถ้าไม่คิดมากก็ซื้อใหม่ที่เป็นS2เลยครับ ถ้าคิดมากก็ไปแปลงร่างดูครับ แล้วจะได้ไปต่อครับ ส่วนจะไปต่อได้อีกกี่วันกี่เดือนผมก็ไม่ทราบครับ

*** สิ่งที่ต้องคิดคือ PSI เขามีห้องส่งเป็นของตัวเอง นั้นแปลว่า ถ้าเขาไม่ส่ง DVB-S แล้ว เขาไปส่ง DVB-S2 แล้ว

ไม่ว่าคุณจะใช้FWของค่ายไหนก็ไม่สามารถรับช่องรายการของเขาได้ครับ

ยกเว้นคุณบอกว่า ผมไม่ดูช่องพวกนั้น อันนี้ก็แล้วแต่ครับ ว่าแต่ถ้าคุณตัดช่องของ PSIออกแล้วคุณจะเหลือช่องอะไรบ้าง เพราะช่องส่วนใหญ่เป้นของ PSI

*** อีกเรื่องหนึ่ง กล่อง S2 มันชัดกว่าถึงจะส่งแบบSDก็ตาม(ทางPSIบอกมาอย่างนั้น) คุณจะทนดูแบบเดิมๆที่ภาพมัวๆอยู่ก็แล้วแต่ครับ

+++ แนะนำความคิดเห็นนี้เลยครับ ครบถ้วนตามข้อมูลนี้จริง ๆ ครับ ขอบคุณท่านมาก ๆ เลยครับ +++

ohmza
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 03, มีนาคม 2021, 11:37:35 am »

ตามท่าน tv59 เลยครับ ไปหาซื้อกล่อง HD มาเปลี่ยนดีกว่า ได้ช่องเพิ่มขึ้นด้วย และคราวนี้ผมไม่แนะนำให้ซื้อยี่ห้อ PSI นะครับเพราะกล่อง PSI ภาพห่วยสุดแล้วเมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ ลองมองยี่ห้ออื่นดู Infosat ตระกูล 168, Ideasat ตระกูล top-ten หรือ A5, Thaisat RV-102 หรือ RV-103 หรือ RV-104 ก็ได้
tripobox
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 03, มีนาคม 2021, 12:48:57 pm »

กล่อง OKX บู็ตโลโก้เสร็จเครื่องดับครับ สาเหตุจากอะไรครับแกะดูข้างใน c ไม่บวม ไม่มีรอยไหม้
มีคอมกับเครืองอัฟกล่องไหมครับ ถ้ามีทักมาทางเมลได้ครับ
molsat
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 04, มีนาคม 2021, 10:08:35 am »

จอตู้..ยังเหลืออีกเยอะครับตามบ้านนอก..ปรับ Hd ก็ยังดูได้แบบจอตู้..
WWWHS7ETD
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 04, มีนาคม 2021, 10:39:35 am »

ต้องดูด้วยถ้าซื้อใช้กับทีวีที่มีแต่ AV ต้องเลือกรุ่นที่มีแจ็คต่อ (ถ้าแบบสายพ่วงสัญญาณรบกวนมาก)
Gipp
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 04, มีนาคม 2021, 04:08:17 pm »

อัพทางคอม หรือ อัพเครื่องต่อเครื่องก็ได้ครับ...

เห็นเมื่อก่อนด่ากันแต่ ipm เห็นช่วงนี้ psi มีแต่ปัญหาไม่เห็นมีใครด่า

ซื้อใหม่ พอหมดประกันก็เหลือแต่โลโก้ เหมือนปลายปีที่ผ่านมาอีก...

ขนาดซอฟแวร์โหลดจากหน้าเว็บของเขาเอง ยังต้องใช้รีโมทจากแบรนด์อื่น...

ทียังงี้ไม่เห็นมีใครมาพูด....
Gipp
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 04, มีนาคม 2021, 04:19:20 pm »

อาการ มีปัญหาที่แมนบรอด ซ่อมไม่คุ้ม แนะนำให้ซื้อใหม่เหอะ เดี๋ยวนี้ไม่แพงแล้วละ s2

ซ่อมได้ แค่ลงเฟิร์มมแวร์ใหม่ แล้วถ้า s2 เป็นเหมือนเมื่อปลายปี ไม่ต้องซื้อใหม่อีกหรือ......
พันธ์ศักดิ์
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 04, มีนาคม 2021, 04:32:31 pm »

ถ้าส่งแปลงร่างไปค่ายอื่นๆแล้ว ต่อไปค่ายอื่นในระบบsd นั้นจะดับเหมือนค่ายpsiไหมครับ เห็นว่ากสทช ระงับ1กคนี้ครับ
choom14
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 04, มีนาคม 2021, 08:49:22 pm »

มีคอมกับเครืองอัฟกล่องไหมครับ ถ้ามีทักมาทางเมลได้ครับ
มีคอมตั้งโต๊ะครับ กับสาย rx tx com จะลองอัพก่อนจะซื้อใหม่
click
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 05, มีนาคม 2021, 04:27:51 am »

โชคดีจอมโจร500s........รอดจากการกระทำไม่พีงประสงค์ ได้ไปต่อ.....

ompron
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 05, มีนาคม 2021, 01:02:00 pm »

ดูจากข่าว กล่องpsi พวกsd วันที่1กค64จะดูไม่ได้แล้วนะคับท่าน....

ohmza
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 07, มีนาคม 2021, 09:59:07 am »

ตอนนี้ OTA Version ใหม่ไม่ดับแล้วนะครับทุกท่าน
tv59
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 07, มีนาคม 2021, 10:23:49 am »

รอของสักคู่ ของส่งไม่ทัน

ของพร้อมเมื่อไร จัดเก็บอีกรอบ

อีกมุม จะย้ายช่องไปS2 ที่ละช่อง สองช่าง ไปเรื่อยๆ

ohmza
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 07, มีนาคม 2021, 01:34:15 pm »

รอของสักคู่ ของส่งไม่ทัน

ของพร้อมเมื่อไร จัดเก็บอีกรอบ

อีกมุม จะย้ายช่องไปS2 ที่ละช่อง สองช่าง ไปเรื่อยๆ

S2 ล็อตใหม่ขายพ่วง Smart Card True ราคาแพงขึ้นครับ 55555
ompron
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 11, มีนาคม 2021, 04:10:37 am »

สำหรับช่าง...
https://www.youtube.com/watch?v=li_fvpW002M

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์