ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 12:34:25 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  สำหรับนักแกะ m3u8
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับนักแกะ m3u8  (อ่าน 5726 ครั้ง)
ompron
Hero Member

« เมื่อ: 24, กันยายน 2021, 11:53:32 pm »

https://www.livedoomovie.com:xxxx/02_PremierHD1_720p/chunklist.m3u8
ท่านรู้หรือไม่ว่่าลิ้งชุดนี้ยังไม่ตาย (ท่านที่รู้แล้วขอผ่าน) เอิ้กๆๆ Cheesy Cheesy Cheesy
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ompron
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 24, กันยายน 2021, 11:59:42 pm »

กะทู้บนผมลืมย่อภาพอีกและ ขอรบกวนท่านแอดมินลบให้ด้วยครับท่าน ขอบคุณครับ...
-------------------------------------------------------------------------------------------
https://www.livedoomovie.com:xxxx/02_PremierHD1_720p/chunklist.m3u8
ท่านรู้หรือไม่ว่่าลิ้งชุดนี้ยังไม่ตาย (ท่านที่รู้แล้วขอผ่าน) เอิ้กๆๆ Cheesy Cheesy Cheesy

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ompron
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 25, กันยายน 2021, 12:06:55 am »

แมวน้อย
Special Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 25, กันยายน 2021, 05:13:48 am »

เลขอะไร บอกหน่อย

joeychun
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 25, กันยายน 2021, 08:24:34 am »

https://www.moviemocha.com/?r=live_tv
ไปที่นี่ครับ
ลงส่วนเสริม chrome พวก castbuddy หรือ hls dowloader
กดในแต่ละช่องก็จะขึ้นโชว์ลิงค์มาครับ เจ้านี้มีมานานมากๆแต่ไม่ค่อยนิ่ง มาๆหายๆครับ

Dontknow
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 25, กันยายน 2021, 08:44:05 am »

https://www.moviemocha.com/?r=live_tv
ไปที่นี่ครับ
ลงส่วนเสริม chrome พวก castbuddy หรือ hls dowloader
กดในแต่ละช่องก็จะขึ้นโชว์ลิงค์มาครับ เจ้านี้มีมานานมากๆแต่ไม่ค่อยนิ่ง มาๆหายๆครับ

เท่าที่ทดสอบ ในตระกูล Livedoo  Server นี้จะนิ่งกว่าครับ เพราะคนไปดูอันอื่นหมด
แต่ส่วนตัวไม่ได้ดู เพราะไม่นิ่งตามที่ท่านบอกครับผม

srw
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 25, กันยายน 2021, 10:53:13 am »

ใช่หรือเปล่า ลองทดสอบดู

joeychun
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 25, กันยายน 2021, 11:54:03 am »

ใช่หรือเปล่า ลองทดสอบดู

ท่าน srw ถ้าไม่เป็นการรบกวน จะขอ โปรแกรม iptvtools สักหน่อยครับ พอดีจะใช้ตรวจสอบลิ้งค์เช่น  ref.ช่อง01-155 แล้วเช็คว่าช่องไหน on อยู่ อะไรพวกนี้ครับ และ โปรแกรม storm ของเก่าที่ผมมีก็หาค่า mac ไม่ได้ น่าจะมีปัญหาที่ scripts น่ะครับ

srw
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 25, กันยายน 2021, 06:52:05 pm »

ตอบคุณ joeychun

ตามรูปภาพ ผมใช้โปรแกรม       Zaman Now     ที่ท่าน หรือใครส่งมาให้ผม
กำหนดช่วง port 1000 - 10000   (กำหนดค่าเท่าไหร่ก็แล้วแต่เรา)
ตรงเมนู  Sequence URL  ครับ       (จะกำหนดค่าอย่างไร ก็ตรงเมนูนี้ครับ)
และก็ Save เป็นไฟล์ Text แล้ว Copy link    จากไฟล์ Text
มาเช็คโปรแกรม                    IPTV Stream Chackerอีกที  (ผมลงให้
ดาวโหลดไปแล้ว) ไม่รู้ยังอยู่หรือเปล่า   ไม่ได้ลบ  link       แล้ว Scan ได้
ตามรูป  เพราะมันสแกนได้เร็วดีครับ  โปรแกรมสามรถเช็ค STB Server:Port
ได้ด้วย

ส่วน Strom ไม่รู้ใช้ Version ไหนครับ  ของผมมี V 2.3.1 (ไม่มีไวรัส)
ส่วน V 2.5.1.1 กับ  V 2.6.0.2 มีไวรัส (เปิดโปรแกรมไม่ได้) แต่ถ้าปิด
โปรแกรมป้องกันไวรัส จะเปิดได้  ถ้าสนใจก็จะส่งไปให้ทดสอบครับ  ผมไม่เคยใช้โปรแกรมนี้
ยังใช้ไม่เป็นครับ

srw
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 25, กันยายน 2021, 06:58:54 pm »

มีอีกครับ
storm v 2.4.1.2 ไม่มีไวรัส  และโปรแกรม (น่าจะเป็นโปรแกรมสร้าง Config
หรือเปล่า  Storm Configuration Builder GUL

joeychun
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 25, กันยายน 2021, 07:10:37 pm »

ตอบคุณ joeychun

ตามรูปภาพ ผมใช้โปรแกรม       Zaman Now     ที่ท่าน หรือใครส่งมาให้ผม
กำหนดช่วง port 1000 - 10000   (กำหนดค่าเท่าไหร่ก็แล้วแต่เรา)
ตรงเมนู  Sequence URL  ครับ       (จะกำหนดค่าอย่างไร ก็ตรงเมนูนี้ครับ)
และก็ Save เป็นไฟล์ Text แล้ว Copy link    จากไฟล์ Text
มาเช็คโปรแกรม                    IPTV Stream Chackerอีกที  (ผมลงให้
ดาวโหลดไปแล้ว) ไม่รู้ยังอยู่หรือเปล่า   ไม่ได้ลบ  link       แล้ว Scan ได้
ตามรูป  เพราะมันสแกนได้เร็วดีครับ  โปรแกรมสามรถเช็ค STB Server:Port
ได้ด้วย

ส่วน Strom ไม่รู้ใช้ Version ไหนครับ  ของผมมี V 2.3.1 (ไม่มีไวรัส)
ส่วน V 2.5.1.1 กับ  V 2.6.0.2 มีไวรัส (เปิดโปรแกรมไม่ได้) แต่ถ้าปิด
โปรแกรมป้องกันไวรัส จะเปิดได้  ถ้าสนใจก็จะส่งไปให้ทดสอบครับ  ผมไม่เคยใช้โปรแกรมนี้
ยังใช้ไม่เป็นครับ

Zaman ผมใช้จนขึ้นหน้า  donate แล้วน่ะครับ  iptv tools ลงแล้วมันฟ้องไวรัสครับ

srw
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 25, กันยายน 2021, 11:57:19 pm »

iptv tools ลงแล้วมันฟ้องไวรัสครับ
โปรแกรมอะไร ที่ฟ้องว่าไวรัส เวอร์ชั่น ไหนครับ หรือโปรแกรม Storm

Zaman
Donate แล้ว น่าจะเป็น V2.0 หรือเปล่า  คงจะใช้งานดีกว่า มีลูกเล่นและสแกน MAC ได้ดีกว่า Storm

srw
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 26, กันยายน 2021, 12:04:18 am »

iptv tools  ตัวนี้ใช่ไหมครับ  ตัวนี้ไม่มีไวรัส

ถ้า V 2.1.1 มันจะมีไวรัสครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์