ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
20, เมษายน 2024, 02:02:25 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  รายชื่อโปรแกรมสำหรับดู IPTV ผ่าน Mac และ Server
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รายชื่อโปรแกรมสำหรับดู IPTV ผ่าน Mac และ Server  (อ่าน 2716 ครั้ง)
srw
Special Member
*

« เมื่อ: 04, เมษายน 2022, 03:48:26 pm »

รายชื่อโปรแกรมสำหรับดู IPTV ผ่าน Mac และ Server  หาดาวโหลดมาใช้งานครับ จะได้รู้ว่าเขามีวิธีการดู Sever ผ่าน Mac Address อย่างไร ไม่ได้เป็นคนมาก่อกวนอะไรครับ ผมมาแค่แนะนำเท่านั้นครับ   ขอบคุณครับ

SFVIP
Kshaw Needs Ludio Player
AVDPlayer
Tivimate
IMPlayer
STB Emu Pro
IPTV Stalker Player
IPTV Extreme
OTT Navigator
AVDPlayer

นี่คือ Sever ที่สแกนหาค่า Mac Address ได้

▂▂▂▂𝗤𝗨𝗔𝗡𝗧𝗨𝗠 ᴘʀᴇꜱꜱ ▂▂▂▂

╭─➤【✰ᴤᴛᴀʟᴋᴇʀ ᴘᴏʀᴛᴀʟ✰】ᴘʏ     
├◉𝐑𝐄𝐀𝐋 ➤ http://vip.bmbtv.me:15000/c/
├◉𝐏𝐀𝐍𝐄𝐋 ➤ http://vipavrasya.tv:15000/c/
├◉𝐌𝐀𝐂 ➤00:1a:79:7e:43:5b
├◉ᴇxᴘ ➤April 12, 2022, 8:36 pm 7 Days
╰─◉🌟 ʙʏ 🌟 🆃🅰️🅿️🅸🅽🅰🅺🅲🅸
▂▂ ▂▂ ▂▂ ▂▂ ▂▂ ▂▂ ▂▂ ▂▂ ▂▂

╭➤🔶🄺🄰🄽🄰🄻🔷🄲🄷🄴🄲🄺🔶
├◉𝐌𝐀𝐂 ➢🆅🅰🆁 ✅😎
╰─◉𝗩𝗣𝗡 ➢Germany

╭─➤ 🌟 ʙʏ 🌟  🆃🅰️🅿️🅸🅽🅰🅺🅲🅸     
├➤▣𝐏𝐎𝐑𝐓 ➤ 15000
├➤▣𝐔𝐒𝐄𝐑 ➤ zgEm8grc01Yc2Eqh
├➤▣𝐏𝐀𝐒𝐒 ➤ arQ03ebHKu
├─➤▣𝐀𝐜𝐭𝐂𝐨𝐧 ➤ 0
├─➤▣𝐌𝐚𝐱𝐂𝐨𝐧 ➤ 1
├➤▣𝐒𝐓𝐀𝐓𝐔𝐒 ➤ Active
├➤▣𝐓𝐢𝐦𝐞𝐙𝐨𝐧𝐞 ➤ Europe/Budapest
╰──➤ ✾【✰ᴤᴛᴀʟᴋᴇʀ ᴘᴏʀᴛᴀʟ✰】✾    ▂▂ ▂▂ ▂▂ ▂▂ ▂▂ ▂▂ ▂▂ ▂▂ ▂▂

╭─➤ 🌟 ʙʏ 🌟  🆃🅰️🅿️🅸🅽🅰🅺🅲🅸     
╰─◉𝐌𝟑𝐔➤http://vip.bmbtv.me:15000/get.php?username=zgEm8grc01Yc2Eqh&password=arQ03ebHKu&type=m3u_plus

╭─➤🔐🔹ᴅᴇᴠɪᴄᴇ ᴇɴᴄʀʏᴘᴛɪᴏɴ🔹
├◉🔑𝐒𝐍➢70C6CF63BE2976F6F0C88FE281D1A47F
├◉🔑𝐒𝐍𝐂𝐔𝐓➢70C6CF63BE297
├◉🔑𝐃𝐄𝐕𝐈𝐂𝐄𝟏➢EC388FE409FE175F539103FF8811D323D5993A1719BDC7F51B888E7CD4821F21
╰─◉🔑𝐃𝐄𝐕𝐈𝐂𝐄𝟐➢14F1A23C371D877EF822D4B4B42A6967C15223B3A4583E95D7A4A559A6C8823E

╭─◉🅻🅸🆅🅴🅻🅸🆂🆃─➤
╰─➤{ «💣» All «💣» TR | Ulusal «💣» TR | Spor «💣» TR | Haber «💣» TR | Sinema «💣» TR | Belgesel «💣» TR | Cocuk «💣» TR | Muzik & Radyo «💣» DE | Deutsch TV «💣» DE | Sport «💣» DE | Sky Cinema & Serien «💣» DE | Doku & Themen «💣» DE | Kino «💣» DE | Kinder «💣» Austria «💣» Denmark «💣» Sweden «💣» Norway «💣» Finland «💣» Switzerland «💣» France «💣» Netherlands «💣» Bulgaria «💣» Greece «💣» For Adults «💣»

╭─●🆅🅾🅳🅻🅸🆂🆃─➤
╰─➤{ «➖» All «➖» TR | Film Yabanci «➖» TR | Film Yerli «➖» TR | Diziler «➖» TR | Film Cocuk «➖» DE | VoD Filme «➖» DE | VoD Kids «➖» DE | 4K Ultra HD VoD «➖» NL | VoD «➖» For Adults «➖» MultiSub VOD «➖»
╭─●🆂🅴🆁🅸🅴🆂🅻🅸🆂🆃─➤
╰─➤{ «⚡️️» All «⚡️️» DE | Anime Serien «⚡️️» TR | Netflix  Seriler «⚡️️» TR| Cocuk Seriler «⚡️️» DE | Kids Serien «⚡️️» TR | Yerli Seriler «⚡️️» TR | Exxen «⚡️️» TR | Blutv «⚡️️» TR | GAIN «⚡️️» DE | Netflix Serien «⚡️️» DE | Disney+ Serien «⚡️️» DE | Serien «⚡️️»
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

kriengim
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 04, เมษายน 2022, 03:57:12 pm »

ขอบคุณครับที่หาค่า mac และ server มาให้คนรู้ก็ใช้เป็น ดูได้ คนไม่รู้ก็ต้องศึกษาครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

บารอน
Support Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 04, เมษายน 2022, 06:40:13 pm »

ขอบคุณท่าน srw

srw
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 04, เมษายน 2022, 07:55:53 pm »

ขอบคุณครับที่หาค่า mac และ server มาให้คนรู้ก็ใช้เป็น ดูได้ คนไม่รู้ก็ต้องศึกษาครับ
email  ผมเข้าไม่ได้ เลยทักหาคุณไม่ได้ ไม่รู้มีใครมาเปลี่ยนรหัส เข้าทีไรบอกรหัสไม่ถูก  ทั้งที่รหัสเดิม email เดิม    เฟสก็เหมือนกัน วันนี้เข้า พรุ่งนี้เข้าไม่ได้ บอกว่ารหัสไม่ถูกต้อง  มีทางเดียวน่าจะทางไลน์ครับ  เดียวส่งโปรแกรม python scan mac ไปให้ทดสอบครับ  ส่งไลน์มาให้ละกันครับ  ท่านมีความรู้มากกว่าผม จะได้แก้ไข Config ขึ้นมาใหม่ครับ

srw
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 04, เมษายน 2022, 07:57:58 pm »

ขอบคุณท่าน srw

ครับ   โปรแกรม SFVIP Player  ดาวโหลดได้ทางกระทูนี้ครับ  link ดาวโหลดอยู่ล่างสุดของกระทู้ครับ
http://www.boransat.net/board/index.php?topic=95992.0

srw
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 04, เมษายน 2022, 08:28:17 pm »

การใช้งาน SFVIP Player สำหรับดู  IPTV (ต่างปรเทศก็ใช้โปรแกรมนี้กันเยอะครับ)

เปิดโปรแกรมขึ้นมาจะมีจุดไข่ปลา ...... คลิ๊กตรงจุดไข่ปลา

จะมีรูปคน  ให้ดับเบิ้ลคลิ๊กที่รุปคน

จะปรากฎให้เราใส่ค่า 3 อย่างที่เราต้องการ  เราต้องการใส่ Mac ก็เลือก MAC

ให้เราใส่ชื่อ ชื่ออะไรก็ได้    ใส่ชื่อ Server ที่เราต้องการจะดู (ก๊อปปี้ชื่อมาวางเลยครับ ไม่ต้องพิมพ์)   และใส่ค่า MAC (ก็ก๊อปปี้ Mac มาวางไว้เลยครับเหมือนกับชื่อ Server)

เลื่อนลงมาให้เรายืนยันตอบ Yes

ปรากฎไอค่อนรูปคน และมีชื่อที่เราตั้งไว้  (ผมมีหลาย Server เลยมีหลายชื่อครับ)

ในตัวอย่าง ผมเลือกชื่อที่อยู่ในกรอบสีแดง   ก็ดับเบิ้่ลคลิ๊กลงไป  ก็จะทำการค้นหา

ก็จะทำการค้นหา  ถ้า Mac ถูกต้อง จะปรากฎชื่อช่อง หรือชื่อของทีวีประเทศนั้น ๆ ขึ้นมา

ชื่ออยู่ในกรอบสีแดง  จะดูก็ดับเบิ้ลคลิ๊กเข้าไป

จะมีภาพปรากฎหน้าจอ

กรอบสี่เหลี่ยมแดงด้านบน สำหรับเก็บรายการชื่อช่อง (ไม่ให้ปรากฎที่หน้าจอ)

กรอบสีแดงด้านล่างคือปุ่มบันทึกรายการ

กรอบสีแดงด้านล่าง สำหรับให้ขยายเต็มจอครับ

วิธีการใช้งานคร่าว ๆ ๆ ครับ   โปรแกรมสามารถทำอะไรได้เยอะครับ   จะส่ง link M3u  ก็ได้  เอาไว้ดูหนังฟังเพลงก็ได้   เอา link จาก Youtube มาวางดูก็ได้ ฯลฯ   

kriengim
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 05, เมษายน 2022, 08:12:15 am »

ขอบคุณครับท่านบางโปรแกรมกำลังศึกษาและลองเล่นอยู่ อย่างเช่น sfvip vip ที่ท่านบอก พอเล่นงูๆปลาๆได้ครับ ก็ได้ลองใช้ Mac ที่ท่านให้ไว้ลองเล่นดูครับ  โปรแกรมไพทรอนส่งมาทางไลน์ก็ได้ครับ ไลน์ผมคือ kriengimtanabat@hotmail.co.th มันจะยาวหน่อย เพื่อไม่ให้เหมือนชาวบ้านเขาครับ ขอบคุณครับ

srw
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 05, เมษายน 2022, 09:37:53 am »

ขอบคุณครับท่านบางโปรแกรมกำลังศึกษาและลองเล่นอยู่ อย่างเช่น sfvip vip ที่ท่านบอก พอเล่นงูๆปลาๆได้ครับ ก็ได้ลองใช้ Mac ที่ท่านให้ไว้ลองเล่นดูครับ  โปรแกรมไพทรอนส่งมาทางไลน์ก็ได้ครับ ไลน์ผมคือ kriengimtanabat@hotmail.co.th มันจะยาวหน่อย เพื่อไม่ให้เหมือนชาวบ้านเขาครับ ขอบคุณครับ

kriengim
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 06, เมษายน 2022, 08:30:30 am »

line ของท่านอะไร เดี๋ยวผมจะเข้าไปแล้วทักทายท่าน Line ผมใช้ mail ที่บอก kriengimtanabat@co.th ครับ แปลกนะ ไม่ว่าface , mail ตั้ง 2 mail แถม Line ท่านบอกว่าเข้าไม่ได้สักอย่าง ดูแล้วมันชอบกลอยู่นะท่าน ท่านอื่นที่อ่านลองคิดดู  เอาอีก 2 mail ก็ได้ คือ kriengimtanabat@gmail.com , kriengimtanabat@yahoo.co.th ถ้าบอกว่าเข้าไม่ได้อีกแสดงว่ามันแปลก ๆ อยู่นะครับ

ompron
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 06, เมษายน 2022, 10:33:17 pm »

ผมก็แปลกเหมือนกันคับท่าน เอิ้กๆๆ😜😜😜

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์