ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
26, เมษายน 2024, 06:58:23 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  โทรทัศน์ยี่ห้อ Hisense ดีไหมขอคำแนะนำจากผู้ใข้ด้วย
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โทรทัศน์ยี่ห้อ Hisense ดีไหมขอคำแนะนำจากผู้ใข้ด้วย  (อ่าน 1132 ครั้ง)
monkol
Special Member
*

« เมื่อ: 17, ตุลาคม 2022, 06:34:35 pm »

โทรทัศน์ยี่ห้อ Hisense ดีไหมขอคำแนะนำจากผู้ใข้ด้วย
จะซื้อ TV เป็นพวกสมาททีวี ไปดูที่ห้างมาแล้วเจอยี่ห้อ Hisense มีรับประกัน 3 ปี ราคาพอที่รับได้ 50 นิ้ว ระบบการใช้งานดีหรือไม่  การบริการหลังการขายดีหรือเปล่า
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

srw
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 17, ตุลาคม 2022, 07:35:31 pm »

ผมมี 40 นิ้ว ซื้อมานาน เพิ่งเปิดทดลองใช้ ดูทีวีผ่านดาวเทียม ก็ใช้ได้ครับ ภาพชัดเจน  แต่สเปคผมไม่ได้ดูว่าเท่าไหร่  ดู ยูทูป ข่าว เพลง ฯ ก็ไหลลื่นพอสมควร    ถ้าลง app ดู IPTV  HD มีอาการหน่วง อืด ช้า ค้าง (อยากจะปิด ถอดปลั๊ก เลิกดูเลย)   บริการหลังการขายไม่รู้นะ ซื้อมาขากบิ๊กซี  ส่วนใหญ่ถ้าเสีย ไม่ค่อยไปซ่อม ซื้อใหม่  ช่างมักจะบอกหลอด LED เสีย ซ่อมไม่ได้ ซื้อใหม่ถกกว่าซ่อม  แต่ของคุณไม่รู้นะ สเปคอาจจะสูงกว่าของผม  ตอนนี้เลิกดูแล้ว ดู iptv ไม่ประทับใจ อืด ค้าง  เลื่อนช่องแต่ละช่องช้า เหมือนกับอาการกำลังโหลด ไม่รู้มันโหลดอะไรเหมือนกันครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

srw
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 18, ตุลาคม 2022, 06:09:38 am »

ยังมีอีก (บ่นต่อ) 5555
ไวไฟ ก็หลุดบ่อย
กดเมนูใส่ชื่อ iptv ก็รอนาน  กดทีไปเมนูไหนก็ไม่รุ้
ใส่ชื่อ iptv ยังไม่ทันเสร็จ ก็ดับไปเฉย ๆ  เริ่มต้น app ใหม่ น่ารำคาญ
ฯลฯ
ใครจะซื้อก็ทดสอบก่อนนะครับ  (คงต้องเลิกซื้อยี่ห้อนี้ละครับ)
หรือผมซื้อมันเจอเครื่องไม่ดี

กำนันทอง
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 18, ตุลาคม 2022, 11:33:14 am »

อ่านแล้วก็สยองแล้ว

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์