ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
18, เมษายน 2024, 08:51:40 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  DTV ดูดีช่วงแรกๆๆๆ ตอนนี้ แผ่วๆๆ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: DTV ดูดีช่วงแรกๆๆๆ ตอนนี้ แผ่วๆๆ  (อ่าน 7127 ครั้ง)
คนจานเหลือง
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 08, มีนาคม 2010, 09:42:58 am »

ตั้งแต่ช่องฟุตบอลพลัส จากไป  และช่องอื่นๆเช่นหนังเติมเงิน
ดูว่า  จากเกรดเอ  มาเป็นเกรด บี ทันทีเลย ที่มีอยู่ไมน่าสนใจ
ท่าที่ควร....DTV  ช่วยเสริมทัพมาเพิ่มสัก 2 - 3 ช่องนะครับ
เอารัสเซีย (RT) เข้มา  เอา  DW  ของเยอรมันมาช่วย
ก็ดีนะครับ.........
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
cia
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 08, มีนาคม 2010, 09:51:26 am »

เหลือแต่ช่องเน่าๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kied
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 08, มีนาคม 2010, 02:37:17 pm »

ก็ช่อง Zaa ไงคับ ช่วงกลางคืนๆน่าดูทั้งนั้น สาวๆ Allure มาเอง
kd
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 08, มีนาคม 2010, 03:55:38 pm »

เห็นด้วยครับ น่าจะเอาพวกช่อง Free-to-air มาเพิ่ม เช่น BBC world news, CNN, Russia Today, TV5, CCTV, Arirang,  ไม่แน่ใจช่องพวกนี้ฟรีรึเปล่า? จานเหลืองตอนนี้เหลือแต่ช่อง mvtv กับอีกไม่กี่ช่องเอง (+เขมร+พม่า) ห่วย!
rambo
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 08, มีนาคม 2010, 04:05:02 pm »

น่าจะเอาหนัง rate R  มาลงมั่งครับ.
khonthai
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 08, มีนาคม 2010, 11:31:44 pm »

ยอมรับว่าเสียดายกับช่องหนังที่จากไปจริงๆ ถึงแม้จะโดนกินฟรีไปก็เถอะ เมื่อก่อนเมื่อมีเวลาเลื่อนหาหนังดูอย่างน้อยช่องd-movie,d-asian ก็ยังมีให้ดูรองพิ้นไว้ ถึงจะมีโฆษณาบ้างก็ตามที ในระหว่างที่ช่องmixและmajorกำลังโฆษณา และดูสบายตาจากโลโกที่ออกแบบ,การวางและสีไม่ทำลายความรู้สึกในการชม แต่ช่างเถอะ(ช่างหัวมัน)อยากไปก็ไป จะว่าไปเราเอง(ผม)ก็ยังไม่รู้ว่าที่จริงแล้วปัญหานี้เกิดจากใครกันแน่ระหว่างdtvหรือmicใครไม่จ่าย,ใครเอาเปรียบ,ใครไม่มีน้ำใจ,หรือใครโกง แต่ที่แน่ๆผู้บริโภคเสียเปรียบ(เสียเงิน+อดดู+อดได้เงินจากการขาย+เสียอารมณ์)dtvเองก็เสียเครดิต ยังดีที่ipm ณ เวลานี้ยังไม่ไช่คู่แข่ง(ดีกว่าแค่บอล) เห็นมีแต่trueเท่านั้น แต่เจ้านั้นต้องเสียเงิน ส่วนสามารถก็ยังอยู่ในเมืองลับแล(มองไม่เห็น) จะอย่างไรก็ตามสิ่งหนึ่งที่อยากฝากขอร้องdtvด้วยว่า อย่าคิดเติมช่องมากมายจนไร้สาระ เลอะเทอะ ถ้าทำดีไม่ได้อย่าทำเด็ดขาด(ขอร้องเถอะ พ่อเจ้าประคุณ)ยัดเยียดรายการเข้าเพียงหวังรายได้อย่างเดียว น่ากลัวนักแล..อ้อ อยากฝากอีกหน่อยน๊ะdtv(อ่านรึ๊เปล่าไม่รู้)ให้ระวังเรทหนังและรายการในภาคกลางวันหน่อยน๊ะ ยิ่งตอนนี้ปิดเทอมเด็กนอนดึก เดี๋ยวจะนั่งดูช่องzaa network กันเพลิน พยายามให้ดึกมากๆหน่อย ประมาณว่าหลังเที่ยงคืน เพราะเลื่อนไปเจอตอน4ทุ่มกว่าก็เรื่มถอดเสื้อแล้ว อูยยย..อีกอย่าง(ตั้งข้อสังเกต)ทำไม โฆษณาผลิตภัณฑ์เกี่ยวกับsexทำไมมากจัง ทั้งยา,กางเกงใน,และพวก1900-xxx เป็นต้น..เฮ้อออ....เด็กดูเยอะน๊ะ(อย่างบ้านผม).
เกรียงไกร 2000
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 09, มีนาคม 2010, 12:29:34 am »

ตอบกระทู้ที่ 23 ครับ

ผมว่าเอามาเพื่อขายมากกว่าครับ พอคนซื้อเครื่องมากขึ้นเดี๋ยวก็หายไป เหมือนช่อง Football Plus และ D-Movic  ครับ  ไม่เชื่อดูไป
sv electronic
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 09, มีนาคม 2010, 07:58:16 am »

ผมเข้าใจเอานะครับคนที่จะมาเปิดช่องในดีทีวี ต้องเสียค่าเช่าเหมือนค่าเช่าร้านแล้วเอาของมาขาย  ทีนีใครทุนหนาก็อยู่ได้นาน  ใครทุนน้อยก็เจ๊งไปก่อนเหมือนสไมล์ลูกทุ่งไง  ถ้าจะกระตุ้นยอดขายดีทีวีต้องยอมลงทุนสักสองหรือสามช่อง  ถ้าจะให้ใครมาทำรายการก็คงไม่มีใครจะกล้า  อยู่ที่ดีทีวีจะกล้าไหมหรือจะลอยแพลูกค้า  ถ้าไม่ทำอะไรซักอย่างผมก็ไม่เชียร์แล้วขายจานที่ตลาดนิยมดีกว่า  ไม่ต้องโดนลูกค้าว่าเอาด้วย
REPORTER TPBS
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 09, มีนาคม 2010, 08:07:56 am »

ผมคิดเหมือนเพื่อนสมาชิกหลายท่านครับ ดูแย่ลง เช่น ช่อง BTV หลงดูตั้งนาน สุดท้ายเพิ่งทราบว่าเป็นช่องของพรรคการเมือง ขอขอบคุณ..
a
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #9 เมื่อ: 09, มีนาคม 2010, 08:52:38 am »

พรรคอะไรเหรอครับ BTV มีเว็บไซต์มั๊ย
ดีวีเดียว
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #10 เมื่อ: 09, มีนาคม 2010, 11:39:08 am »

โฆษณาว่า เสาแลกจาน เสามีกี่ช่อง dtv มีช่องมากกว่าก็ดีแล้วไม่ใช่หรือ ราคาก็ไม่ใช่เป็นหมื่น
khonthai
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #11 เมื่อ: 09, มีนาคม 2010, 04:56:39 pm »

โฆษณาว่า เสาแลกจาน เสามีกี่ช่อง dtv มีช่องมากกว่าก็ดีแล้วไม่ใช่หรือ ราคาก็ไม่ใช่เป็นหมื่น
เอ๊ะ..ยังไงกันแน่..เสาแลกจานหรือจานแลกเสา อ่านแล้วงงๆๆครับ
สาธุประดิษฐ์
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #12 เมื่อ: 09, มีนาคม 2010, 05:13:29 pm »

ใช่ครับเห็นด้วย
dtver
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #13 เมื่อ: 09, มีนาคม 2010, 05:53:28 pm »

ผมคิดเหมือนเพื่อนสมาชิกหลายท่านครับ ดูแย่ลง เช่น ช่อง BTV หลงดูตั้งนาน สุดท้ายเพิ่งทราบว่าเป็นช่องของพรรคการเมือง ขอขอบคุณ..
BTV เป็นช่องของกระทรวงมหาดไทยครับ

dtvthai.com/chanel_list.php?Id=72
hd.
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #14 เมื่อ: 09, มีนาคม 2010, 09:23:23 pm »

ดีทีวี เอาไว้ 357911itv ก็ok แล้ว สะดวกดี ไม่ต้องใช้เสาทีวี ชัด คุ้มครับสำหรับชาวบ้านร้านตลาด
กล่องดรีม ก็ดีครับ ให้ดูของที่ระดับไฮโซ เข้าดูกัน
สรุปดีทุกอย่างแล้วแต่กำลังทุนทรัพย์ครับ
ดีกว่า เมื่อ5-6 ปีก่อนมาก เพราะจะดูจานดาวเทียม ต้องใช้เงินเริ่มต้นเป็นหมื่นครับ
คนจานเหลือง
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #15 เมื่อ: 10, มีนาคม 2010, 09:05:38 am »

ผมเปิดประเด็นหน่อยเดียว   ความเห็นมาเป็นกระบวนที่สอดคล้องต้องกันครับ
เอาเป็นว่า  DTV   ก็ทำดีแหละครับ  ของดูฟรี  แต่ขอให้มี  เพิ่มที่คนแก่ชอบ
เช่นช่องสารคดีแบบ  EARTH  หรือ  PSI  มาประดับช่องมั่งครับ...........
ขอบคุณ  ที่มีให้ดูครับ....แต่มาช่วยกันคอมเม้น...ไม่ว่ากันนะครับ.....เข้ามาอ่าน
หน่อยจ้า.....ช่อง  ZAA   ถ้าเอาผู้หญิงๆๆๆ มาคุยจะน่าดูกว่าครับ  พวกปลอมๆ
นี่  ค่อนข้างจะรำคาญ  เสียงและวิธีการพูด  และสิ่งที่แสดงออก ครับท่าน 
sv electronic
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #16 เมื่อ: 10, มีนาคม 2010, 11:04:23 am »

ช่วงนี้แพ็คเก็บไว้ก่อน  ดูของฟรี ที่เขาปล่อยมาคุ้มค่าเลย เอามาเล่นหลาย ๆ ดวงคล่องตัวดี  เอาดีทีวีมาเล่นไม่ไหว  ในฐานะที่ขายดีทีวีไปเยอะบริษัทน่าจะฟังบ้างก็ดี  เหมือนความเห็นของคุณคนจานเหลือง เอาช่องดีแชนแนลก็ได้ปล่อยสารคดีเยอะ ๆ  การ์ตูนไม่ต้อง  เอาตามกระแส
komcha
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 10, เมษายน 2012, 10:22:57 am »

ตอนนี้ล็อกหมด
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์