ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
20, เมษายน 2024, 02:33:50 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ต่อจากกระทู้ช่างลาวเรื่อง HD
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อจากกระทู้ช่างลาวเรื่อง HD  (อ่าน 2516 ครั้ง)
วุฒิพงศ์/ชัยภูมิ
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 12, มีนาคม 2010, 01:38:57 am »

จากกระทู้ข้างล่างช่างลาวชวนเล่นเครื่อง HD เลยไปสอย PLAYON HD มา 1 เครื่อง พร้อม HDD 1 TB
ได้หนังมาประมาณ 100 เรื่อง มีทั้งซับไทย บางเรื่องก็ไม่มี  แต่เรื่องภาพแจ๋วกว่า DVD เยอะ นี่ยังไม่ได้เล่นกับ Plasma  หรือ LCD นะครับ ผมมี SAMSUNG รุ่น WIDESCREEN  กับโปรเจ็คชั่น SONY 43 นิ้ว ภาพออกมาก็ถือว่าใช้ได้ครับ  โดยเฉพาะใช้กับ โปรเจ็คเตอร์ OPTOMA H 30 ภาพก็สวยรายละเอียดดี กำลังเก็บเงินซื้อ SS 50B650 ในบางเว็บว่าราคาประมาณ 41,000.- ท่านใดได้ราคาดี ๆ แจ้งด้วยนะครับ
     ที่จะหารือคืออยากดูช่อง HD 111/112 เพราะผมมี DB ใช้อยู่แล้ว  ผมไม่ค่อยเก่ง COM  เพื่อนช่างที่มีความรู้ด้านนี้กรุณาชี้แนะแบบละเอียดด้วยก็จะขอบคุณมากครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
จิตร
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 12, มีนาคม 2010, 05:54:55 am »

ผมใช้อยู่กับ Plasma 42 ภาพดีทีเดียว ส่วนการจะดู ช่อง HD จาก DB ดาวเทียมมีอยู่บอกอยู่ลองดูครับ ว่าจะลองไม่มีเวลาเลยไม่ได้ลองสักที ส่วนหนังที่ไม่มี sub ไทยสามารถไป Download มาใส่ได้ มึมากมายจริงๆ ลองบอกชื่อหนังมาก็ได้จะส่งไปให้ ตอนนี้มีหนังมาแลกกันไหมผมก็มีอยู่ 100 กว่าเรื่อง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
แอวมอง
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 13, มีนาคม 2010, 05:33:27 am »

คุณวุฒิพงศ์ ซื้อมาเท่าไรจาก ร้านไหนแล้วอัดหนังที่ไหน
วุฒิพงศ์
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 17, มีนาคม 2010, 12:47:38 pm »

ได้เครื่องจาก แพลนเน็ทเลเซอร์ (Playon HD  5000.-  +  ฮาร์ดดีส 1 TB หนังประมาณ 100 เรื่อง 4200.-)  ที่รับอัดหนังเห็นมีเยอะครับหาเอาในเน็ตนี่ละครับ  ผมยังไม่ได้สั่งเหมือนกัน  เห็นมี 500 gb หนังประมาณ 40  เรื่อง สองพันกว่าบาท เฉลี่ยเรื่องละ 50 บาท กับความคมชัดก็น่าสนใจนะครับ  ถูกกว่าแผ่น บลูเรย์แท้ ๆ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์