ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
15, พฤษภาคม 2024, 03:42:03 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  สอบถามหนังช่องนี้ส่งดาวอะไรหรือเคเบิ้ลอะไรครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหนังช่องนี้ส่งดาวอะไรหรือเคเบิ้ลอะไรครับ  (อ่าน 8803 ครั้ง)
kai1504
Sr. Member

« เมื่อ: 10, ธันวาคม 2010, 06:52:09 pm »

มีท่านใดดูหนังช่องนี้อยู่บ้าง ช่องนี้จะฉายหนังซี่รี่เกาหลีทั้งวัน รูปนี้ถ่ายจากเคเบิ้ลทีวีท้องถิ่นครับ
แต่ไม่ทราบว่า หนังช่องนี้ส่งดาวอะไรหรือเคเบิ้ลอะไรครับ/ ขอบคุณมาก

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
คนเกาหลี
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 10, ธันวาคม 2010, 06:54:13 pm »

สงสัยจะ Nss6   C band คับ  เคยเห็นมีเทพเคยหาเจอ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kai1504
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 10, ธันวาคม 2010, 07:05:08 pm »

สงสัยจะ Nss6   C band คับ  เคยเห็นมีเทพเคยหาเจอ

LNB Nss6  C band อยู่ตำแหน่งเดียวกับ  LNB Nss6  KU band  หรือไม่ครับ จะได้ลอง Duo ครับ
Dak mor.3
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 10, ธันวาคม 2010, 07:13:03 pm »

LNB Nss6  C band อยู่ตำแหน่งเดียวกับ  LNB Nss6  KU band  หรือไม่ครับ จะได้ลอง Duo ครับ

Spec. ของดาวเทียมNSS6 มีแต่เป็นKu-Band อย่างเดียวครับ
ไม่มีC-Band...

ถ้าเอาหัวC-Band ไปรับNSS6ได้ ผมว่า ต้องมีอะไรผิดพลาดบางอย่างแล้วหละครับ..
คนเกาหลี
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 10, ธันวาคม 2010, 07:29:41 pm »

เคยเห็นมีกระทู้ตั้งโดย Kai1504  โพสต์ไว้ว่า  Lnb C band รับดาว Nss6 ได้

board/index.php?topic=21124.0
kai1504
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 10, ธันวาคม 2010, 08:35:49 pm »

เคยเห็นมีกระทู้ตั้งโดย Kai1504  โพสต์ไว้ว่า  Lnb C band รับดาว Nss6 ได้

board/index.php?topic=21124.0

ครับผมเองมือใหม่เข้าใจอะไรผิดๆไปครับ จริงๆแล้วเป้นดาว ST1 อย่างที่หลายท่านให้คำแนะนำมานั่นแหละครับ 
คนเก่าหลี
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 10, ธันวาคม 2010, 08:40:14 pm »

ถ้าผมไม่รีบไปเชียงราย ผมจะถ่ายมาให้ดูคับ
sv electronic
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 10, ธันวาคม 2010, 08:58:57 pm »

เห็นที่ปาลาป้าดีมีช่องเกาหลีเยอะแยะเลยวันนั้นลองหันไปดูมีแต่ตัวอย่างยังไม่เปิดจริงเลยหันกลับ  แต่ไม่ใช่ช่องที่ท่านต้องการนะครับ
ตอบ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: 10, ธันวาคม 2010, 09:46:19 pm »

ดาวเทีนม NSS6 ยังไม่มีช่องรายการระบบ ซึ แบนด์ ส่งลงมาเลย แล้วจะรับกันได้ยังไง เข้าใจผิดกันไปใหญ่แล้ว
ส่วนรายการที่ส่งทางเคเบิลท้องถิ่น มีที่มาจากหลากหลาย ช่วยบอกด้วยว่า ถ่ายมาจากเคเบิลชื่ออะไร อยู่จึงหวัดไหน
tpat2507
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #9 เมื่อ: 10, ธันวาคม 2010, 10:01:13 pm »

เป็นช่องซีรีย์เกาหลี +จีน อยู่ในดาว NSS6 KU ผู้ประกอบการรายนี้ มี 3 ช่อง คือ ซีรีย์เกาหลี,การ์ตูนสตรีม  และภาพยนต์ซันมูวี่ฟ์  ไม่มีโฆษณาส่งตรงให้กับเคเบิลทีวีท้องถิ่นอย่างเดียว ใช้เครื่องตระกูล IPM เข้ารหัส และ สั่งปิด-เปิดเครื่องผ่านดาวเทียม ตัวเครื่องไม่สามารถเข้าไปเล่นอะไรได้
คนกลาง
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #10 เมื่อ: 10, ธันวาคม 2010, 11:20:33 pm »

จขกท. ดูโอ้ แล้วเจอช่อง ไม่แน่ใจว่าอยู่ดาวดวงไหน เลยตั้งถามไปอย่างนั้น
satduo
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2010, 06:35:01 am »

สรุปแล้ว nss6 ku หรือ st1 ku หรือ st1 c band ครับ คำตอบไม่ชัดเจนครับ
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
Special Member
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2010, 08:05:07 am »

สรุปแล้ว nss6 ku หรือ st1 ku หรือ st1 c band ครับ คำตอบไม่ชัดเจนครับ
ท่านอ๋องครับ สรุปแล้ว
1.จขกท.มีความเข้าใจผิดในเรื่องดาวเทียม (ตอนนี้ จขกท.รับทราบแล้วในสิ่งที่เข้าใจผิจด)
2.จขกท.มีความต้องการดูหนังซีรีย์เกาหลีเรื่องที่ถ่ายรูปมาให้ดู ตั้งกระทู้ถามว่าอยู่ที่ดาวดวงใด จะได้หันหน้าจานไปรับ
3.เพื่อที่จะบอกยกเลิกการเป็นสมาชิกเคเบิ้ลท้องถิ่น
ผมคิดว่าคงไม่ผิดไปจากสามข้อนี้นะครับ เพราะว่าตั้งแต่อ่านกระทู้หลายๆกระทู้ของท่านนี้มา จะมีความเกี่ยวพันกันครับ
ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัย จขกท. ด้วยครับ

ตอบ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #13 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2010, 10:11:35 am »

เมื่อเจ้าของกระทู้ เข้าใจถูกต้องแล้ว ท่านอื่นก็คงจะไม่เข้าใจไขว้เขวอีก
ช่องที่ถามมา พอดีเคเบิ้ลท้องถิ่นที่รับอยู่ มีช่องนี้เหมือนกัน เป็นรายการหนัง ที่มีภาษาไทยด้วย
ได้โทร สอบถามช่างของเคเบิ้ล ได้รับคำตอบว่า ชื่อช่อง star cinemax รับตรงมาจากสมาคมเคเบิ้ล ที่กรุงเทพ
 ส่วนที่กรุงเทพจะรับมาจากดาวเทียมดวงไหน ช่างตอบว่า ไม่รู้
tpat2507
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #14 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2010, 11:04:23 am »

เดิมอยู่ ST-1 ส่งในนามช่อง ABTV-1-6  แล้วมีปัญหาในการขายสิทธิ์ร่วมกับสมาคมเคเบิลทีวีแห่งประเทศไทย จึงแยกตัวไปอยู่ ABS1 C แต่ไปไม่ไหว ย้ายอีก คราวนี้ อยู่ NSS-6 KU ปัจจุบันแยกขายสิทธิ์เดี่ยวๆ ไม่รวมกับกลุ่มไหน  เดี่ยวคราวหน้าจะหาความถี่มาให้  ส่วนเครื่องรับเป็นเครื่องแบบเดียวกับ IPM รับได้แค่ 3 ช่อง แต่จะล็อคให้ผู้ประกอบการเคเบิล 1 เครื่องต่อ 1 ช่อง  ไม่สามารถเข้าไปเล่นเครื่องได้
tpat2507
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #15 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2010, 11:17:41 am »

ความถี่ 11131 V 27500 NSS6 KU
บริษัท สตรีม เอ็นเตอร์เทนเม้นท์ คอร์เปเรชั่น จำกัด (ช่องการ์ตูน-สตรีม)
บริษัท ซันเทค มัลติมีเดีย เวิร์คกรุ๊ป จำกัด  (ช่องภาพยนต์ซันมูฟวี่)
อีกบริษัท จำไม่ได้    ส่ง(ช่องซีรีย์ สตาร์ซีเนม่า)
ทั้ง 3 บริษัท เจ้าของคนเดียวกัน
komolget
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #16 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2010, 12:26:47 pm »

เมื่อก่อนใช้เช่าเปิดงานระบบอยู่ แพงเอาเรื่องเหมือนกัน ชื่อซันมูวี่ หนังหรั่ง24ชม.และการ์ตูนสตรีม24ชม.ไม่มีโฆษณา ตอนหลังเปลี่ยนดาวและเปลี่ยนโลโก้ เปลี่ยนค่ายอะไรนี่แหล่ะ เครื่องล็อกจากบ.
kai1504
Sr. Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2010, 01:26:16 pm »

ท่านอ๋องครับ สรุปแล้ว
1.จขกท.มีความเข้าใจผิดในเรื่องดาวเทียม (ตอนนี้ จขกท.รับทราบแล้วในสิ่งที่เข้าใจผิจด)
2.จขกท.มีความต้องการดูหนังซีรีย์เกาหลีเรื่องที่ถ่ายรูปมาให้ดู ตั้งกระทู้ถามว่าอยู่ที่ดาวดวงใด จะได้หันหน้าจานไปรับ
3.เพื่อที่จะบอกยกเลิกการเป็นสมาชิกเคเบิ้ลท้องถิ่น
ผมคิดว่าคงไม่ผิดไปจากสามข้อนี้นะครับ เพราะว่าตั้งแต่อ่านกระทู้หลายๆกระทู้ของท่านนี้มา จะมีความเกี่ยวพันกันครับ
ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัย จขกท. ด้วยครับ

ขอบคุณท่าน  ดาวดวงใหม่ของวงโคจร ด้วยใจจริงที่ตอบมาทั้งสามข้อถูกทั้งหมด ครับ ผมต้องการยกเลิกเคเบิ้ลทีวีเดือนละ 300 บาท
ส่วนที่มีหลายท่านพยามกระแนะกระแหน่เรื่อง NSS6 ผมยินดีเปิดใจรับและขอมอบความสุขให้กับท่าน ที่ผมถามเพราะผมไม่ทราบจริงๆผมเองก็ยอมรับว่าเพิ่ง
จะหัดติดตั้งจานไม่ถึงสองเดือนผมทำได้ขนาดนี้ก็ถือว่าผมจะไม่เสียค่าเคเบิ้ลเดือนละสามร้อยอีกต่อไป  ตามกระทู้นี้ครับ

http://www.boransat.net/board/index.php?topic=21124.0

สุดท้ายฝากขอบคุณคุณ เก่งอยุธยา ที่ให้คำแนะนำอย่างมิตรภาพไร้พรหมแดนวงการดาวเทียม / ขอบคุณทุกท่านมากสำหรับทุกคำตอบ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์