ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
15, พฤษภาคม 2024, 03:14:27 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ในอนาคตของทรู
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ในอนาคตของทรู  (อ่าน 8769 ครั้ง)
budsop
Special Member
*

« เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2011, 01:17:07 pm »

เรียนถามหน่อยครับ ตอนนี้สองจิตสองใจ เพราะทราบว่าปีหน้าจะเปลี่ยนระบบเป็นแบบ astro
แล้วบ้านเช่าที่เราเช่าอยู่จะแกะัได้ป่าวครับ หรือว่าจบกันแค่นั้น ขอบคุณที่ตอบนะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
konlanjan
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2011, 01:27:08 pm »

เรียนถามหน่อยครับ ตอนนี้สองจิตสองใจ เพราะทราบว่าปีหน้าจะเปลี่ยนระบบเป็นแบบ astro
แล้วบ้านเช่าที่เราเช่าอยู่จะแกะัได้ป่าวครับ หรือว่าจบกันแค่นั้น ขอบคุณที่ตอบนะครับ

จบครับ ใช้ของแท้ดีกว่าครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
budsop
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2011, 01:30:12 pm »

ขอบคุณมากครับ
budsop
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2011, 01:35:04 pm »

เอ้ แล้วเราจะเอา DB ไปดูช่องสัญญาณไหนได้บ้างครับ ถามต่ออีกนิดนะครับ
Koptai
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2011, 01:42:57 pm »

ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้เลยครับ ขอรายละเอียดเพิ่มเติมเป็นวิทยาทานด้วยครับ ว่าระบบปัจจุบันกับ ASTRO ต่างกันอย่างไร DB จะถึงกับต้องสูญพันธุ์ไปเลยมั๊ย...ขอบพระคุณครับผม
budsop
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2011, 01:49:21 pm »

เห็นเค้าว่า มันล๊อค 3 4 ชั้่นมั้งครับ ไม่รู้จะมีใครแกะได้ป่าว ถ้าแกะไม่ได้ก็คงจบล่ะครับ

ยังไงขอเป็นกำลังใจให้กับผู้ที่แกะได้นะครับ ผมรู้แค่นี้ รอคนอื่นมาตอบต่อครับ

Koptai
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2011, 02:00:27 pm »

ขอบพระคุณมากครับ ตอนนี้ผมก็ได้อาศัย DB อยู่ 2 เมมเบอร์(บ้านชั้นบน+บ้านชั้นล่าง) ถ้าเป็นไรไปคงจะลำบากกันน่าดู..แต่ตอนนี้ไม่รู้ว่าทรูปล่อย HD ผ่านจานมาเพิ่มหรือยัง เห็นตัววิ่งแจ้งว่าจะปรับปรุงระบบการส่ง HD ช่วงเสาร์อิตย์ที่ผ่านมา ผมลองกดช่อง 123-130 ดูก็ไม่เห็นขึ้นอะไร หรือว่าต้องจูนเพิ่มเอาครับ
budsop
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2011, 02:02:44 pm »

ผมเล่นจานดาวเทียมมาตั้งแต่ 10 ฟุต ยี่ห้อ เอ๊กโคสตาร์ S-5500 ตอนนั้นผมซื้อ 55,000 บาท

แล้วก็ เล่นอีกหลายตัว บทสรุปมาเจอ DB ก็ แฮปปี้เลย ตอนนี้ก็ไกล้จะต้องจบกับ DB อีกแล้วเหรอ
ones4nong
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2011, 02:17:30 pm »

อย่าหาว่าอคติเลยครับ
อยากให้ทรูเจ๊งไปเลยมากกว่าครับ

เอาเปรียบทุกด้าน โฆษณามีแทบทุกช่อง รายการพวกกีฬา หลายแหล่ ก็ผูกขาดอยู่เจ้าเดียว

รอเครื่อง 1 sky ไม่รู้จะทำออกมาดีกว่าทรูรึเปล่า ได้แต่รอว่าเมื่อไหร่จะมีเจ้าใหญ่ที่ดีกว่าทรู
Koptai
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2011, 02:33:48 pm »

เจ้าใหม่ขอให้ราคารายเดือนอย่าแรงเหมือนทรูเลยครับ อีกอย่างขอให้มีจริยธรรมซักนิดประมาณว่าขอให้สามารถแยกดูในบ้านได้สัก 2 จุดก็ยังดี(ไม่ต้องเหมือนเคเบิ้ลท้องถิ่นก็ได้) ยังไงๆผมก็ยินดีอุดหนุนของแท้อยู่แล้วถ้าของแท้ไม่เอาเปรียบมากอะนะ..(แล้วมันจะรู้กะเรามั๊ยเนี่ย)..
idream
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2011, 04:53:52 pm »

ผมคิดว่าทรูน่าจะกล้าลงทุนมากกว่านี้ เช่นแพคเกจ แพททินั่ม เดือน2000ลด เหลือเดือนละ1000จะโอเคเลย ลดค่าใช้จ่ายรายเดือนเพื่อที่จะแลกกับลูกค้ามากขึ้น เหมือนรถคันแรกของรัฐบาล โดยการเก็บภาษีทางอ้อม
pann
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2011, 06:20:23 pm »

อย่าวิตกกังวลเลยครับ มีมืดก็ยังมีสว่างแก้ ทรูจะทำอะไรก็ช่างเขา เราก็ต้องดูได้ปกติแหละครับ ไม่งั้น master HD จะเอามาทำไมถ้าไม่มารองรับการเปลี่ยนแปลงของทรู
konlanjan
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #12 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2011, 08:17:45 pm »

อย่าวิตกกังวลเลยครับ มีมืดก็ยังมีสว่างแก้ ทรูจะทำอะไรก็ช่างเขา เราก็ต้องดูได้ปกติแหละครับ ไม่งั้น master HD จะเอามาทำไมถ้าไม่มารองรับการเปลี่ยนแปลงของทรู

ดูไม่ได้หรอกครับ  จบคือจบ
topfy1975
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2011, 08:45:57 pm »

จะทำอะไรก็รีบๆทำซะ คนรอดูเริ่มเบื่อแย้ว
xnoie2k5
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2011, 09:17:32 pm »

เห็นด้วย อยากทำไรก็ทำๆไป แต่สำหรับคนที่จะติดตั้งตอนนี้ ผมก็ว่ามันคุ้มแล้วกับการติดตั้ง
ก็ดูกล่องที่รองรับระบบ HD ดูได้  2-3 เดือนก็คุ้มแล้วครับ อย่าคิดมาก
Gollum
Jr. Member
**

« ตอบ #15 เมื่อ: 09, พฤศจิกายน 2011, 07:36:01 am »

เห็นด้วย อยากทำไรก็ทำๆไป แต่สำหรับคนที่จะติดตั้งตอนนี้ ผมก็ว่ามันคุ้มแล้วกับการติดตั้ง
ก็ดูกล่องที่รองรับระบบ HD ดูได้  2-3 เดือนก็คุ้มแล้วครับ อย่าคิดมาก

เห็นด้วยครับ  ที่เดิมมืดไปก็หมุนส่ายไปหาที่ใหม่ดูต่อ  อิอิ
Golf2518
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 09, พฤศจิกายน 2011, 01:48:49 pm »

คอยดูหลังปีใหม่ครับ อะไรที่เกียวกับ Tรู ผมชะลอความเสียงไว้ก่อนครับ เพราะแนวทางเริ่มชัดเจนขึ้นเรื่อยๆครับ
Koptai
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 09, พฤศจิกายน 2011, 02:05:26 pm »

ทุกอย่างมีเริ่มต้นก็ต้องมีที่สิ้นสุดเป็นเรื่องธรรมดาครับ ไม่ช้าก็เร็ว แต่ขอให้เรามองโลกในแง่ดีใว้ก่อนว่า จุดจบของสิ่งหนึ่ง อาจเป็นจุดเริ่มต้นของสิ่งใหม่ที่ดีกว่าก็ได้ครับผม
LDTV
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 09, พฤศจิกายน 2011, 07:06:38 pm »

ต่อไปต้องใช้ 2 เครื่องครับ
ช่องรายการไทยๆกับแพ็คเกจเล็ก เครื่องเดิมๆน่าจะยังดูได้ต่อไป
ฟุตบอล ใช้เครื่องเวียตนาม รายปีไม่แพงพอรับไหวครับ
หมวดจ้อง
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 11, พฤศจิกายน 2011, 07:16:20 pm »

ทุกอย่างมีเริ่มต้นก็ต้องมีที่สิ้นสุดเป็นเรื่องธรรมดาครับ ไม่ช้าก็เร็ว แต่ขอให้เรามองโลกในแง่ดีใว้ก่อนว่า จุดจบของสิ่งหนึ่ง อาจเป็นจุดเริ่มต้นของสิ่งใหม่ที่ดีกว่าก็ได้ครับผม
นั่นแหละ  ใช่เลย

หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์