ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
14, พฤษภาคม 2024, 06:36:35 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ซอฟแวร์ OTA IDEAตัวจริงมาให้DOWNLOADกันได้แล้วครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซอฟแวร์ OTA IDEAตัวจริงมาให้DOWNLOADกันได้แล้วครับ  (อ่าน 7820 ครั้ง)
ptn2007
Jr. Member
**

« เมื่อ: 09, พฤศจิกายน 2010, 09:43:55 pm »

รุ่นนี้สามารถนำไป DOWNLOADให้ลูกค้าได้เลยนะครับ

http://www.pattanasat.com/images/sub_1274782237/IDEA-OTA-N917.zip
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
บานชื่น
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 09, พฤศจิกายน 2010, 10:12:49 pm »

กราบขอบพระคุณมากครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
gun
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 09, พฤศจิกายน 2010, 11:38:48 pm »

ขอบคุณครับ
zim
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 09, พฤศจิกายน 2010, 11:53:51 pm »

น่าลองอัพไป zim3-4 น่าจะได้นะ แบ่งเบาภาระเซอร์วิสไปได้มากเลย
ลองแล้วไม่พบปัญหา แจ้งด้วยครับ
satduo
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 10, พฤศจิกายน 2010, 07:56:05 am »

ใส่ได้หลายรุ่นครับ zim4 mastersat s7 ota แต่ชื่อช่องจะมีคำว่าไอเดีย
มี่ผมลองหาข้อบกพร่องเครื่องจริงฝาแดง ได้ผลดังนี้ครับขอให้เป็นดาวละกัน เต็ม5ดาว อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับแต่ละคนคงไม่เหมืือนกัน
ผมว่าพวกท่านต้องอยากฟังผมพูดแน่ๆเลย
ตะกี้ ผมโหลดมาแล้ว และพยายามหาข้อบกพร่อง แต่ยอมรับว่าค่อนข้างหายากครับ เดี๋ยวผมสรุปผลการทดลองก่อนดีกว่า
ผมจะให้ดาวละกัน ทีละเรื่อง คะแนนเต็ม5ดาว
1.เรื่องรูปโฉมให้ 5 ดาวเลยครับ ถือตอนแรกจับใจตรงสีแดงดำ ซึ่งเป็นสีที่สวยครับ หน้าปัดโค้งมน มีแอลอีดีวัดสัญญาน แต่ถ้่เป็นได้อยากได้สีแดง จะได้เห็นชัดกลางแดด ซึ่งช่างทรูชอบ มีเลขช่อง มีปุ่มดังเบา และปิดเปิด พร้อมทั้งปุ่มโอเค จะขาดก็แค่ปุ่ม info และปุ่มกดตัวเลข ซึ่งคงไม่มีใครทำ
ส่วนเรื่องรีโมทก็โอเคครับ แต่อยากให้เพิ่มสี ตรง tv/radio และอยากให้เป็นสีดำ ส่วนด้านหลังก็ okครับ มีมอก.ด้วย  ร้านจะได้ไม่โดนจับ
2.เรื่องความเร็วในการota 5 ดาว ตอนนี้ถือว่าเร็วสุด
3.เรื่อง bootlogo 4 ดาว เด่นดีครับ แต่อยากให้มีโทนสีดำเข้าไปด้วยเพื่อความกลมกลืนกับเครื่อง
4.เรื่อง การกดกลับค่าเริ่มต้นแล้วช่องที่otaมาแล้วไม่หาย 5 ดาวครับ
5.เรื่องปุ่มเทพ 5 ดาวทำได้ดีครับ ช่องใหม่มาต่อท้ายช่องเก่า
6.เรื่องช่องรายการ 3 ดาวครับ มีบางช่องไม่น่าอยู่บน เช่น ช่อง 22 ideaclick มันเป็นช่องภาพนิ่ง ควรเอาไว้ท้ายๆ
 ช่อง clickasia ควรอยู่กับช่องหนัง ไม่ควรอยู่กับเพลง ช่องเกษตร ควรอยู่กับช่องสารคดี ช่องgenc ยังหลงหมวดหมู่อยู่ ช่อง mvไม่จำเป็นต้องรวมกัน อย่างช่อง mvvarity ควรอยู่ในหมวดหนัง ช่อง kchannel ก็ควรอยู่ในหมวดหนัง ช่องเพลงลูกทุ่งก็ควรอยู่กับลูกทุ่ง ช่องเพลงสตริงก็ควริยู่กับสตริง ช่อง 4050ก็ควรอยู่หมวดลูกกรุง ฯลฯ
7.เรื่องจำเสียงแยกช่อง 3 ดาวครับ อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ
สรุปแล้ว เครื่องรุ่นนี้ คงทำให้เครื่องหลายยี่ห้อต้องปรับปรุงตัวแล้วละครับถ้าไม่ทำ มีปัญหาแน่
ขั้นต่อไปคือ ต้องดูว่าจะวนหรือไม่ เอาใจช่วยอย่าให้วนเลย เดี๋ยวเทพจะหัวเราะเยาะแน่
ข้อเสนอแนะ อยากให้ใส่ช่องฮิตๆดาวอื่นไว้ให้ครบเช่น
bbc nhk arirang ytn cctv4 hnstv cstv mtv tvb australia network mrtv4 mitv mrtv mewadee momo และ rentv ไว้ท้ายๆด้วย แล้วช่างจะไม่ซื้อยี่ห้ออื่นแน่นอน
คิดว่าทางทีมงานคงปรับปรุงเรื่องช่องในเร็วๆนี่แน่ เพราะอันนี้น่าจะเป็นตัวแรกยังต้องปรับ   

ลูกศิษย์
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 10, พฤศจิกายน 2010, 11:09:15 am »

เชื่ออาจารย์อ๋อง รับรองไม่ผิดหวัง ปรมาจารย์ด้านดาวเทียมตัวจริง ผมมีความรู้เรื่องดาวเทียมก็ท่านนี้แหละครับ
zim
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 10, พฤศจิกายน 2010, 11:28:02 am »

ขอบคุณท่านอานนท์ครับ...ที่ให้ข้อมูล
แจ๊ค เพชรบุรี
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 10, พฤศจิกายน 2010, 12:02:26 pm »

ผมลองกับ mastersat มันลงโปรแกรมได้นะครับ
ช่องรายการก้อมาปรกติ
แต่สัญญาณไม่มีสักช่องเลยครับ

กดดูที่แถบความแรงสัญญาณ+คุณภาพ ไม่ขึ้นเลยสักเปอร์เซนครับ
ใครทราบวิธีแก้บ้างครับ

ขอบคุณครับ ^^
niko
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: 10, พฤศจิกายน 2010, 07:43:22 pm »

เห็นด้วยกับท่านsatduo ช่องที่เด็กเล็กไม่ควรดูเช่นช่องGen-C ไม่ควรอยู่ต้นควรอยู่ท้ายๆจะดีกว่านะครับ ช่องที่ไม่มีสัญญาณเช่นช่องอินเดียที่ยกเลิกไปแล้วควรจะตัดออก ช่องfarm-ch ช่วยกรุณาแก้ชื่อด้วยนะที่โหลดมาเป็น FRAM ช่องลูกทุ่งควรอยู่ด้วยกัน เพลงวัยรุ่นควรอยู่ด้วยกัน ชองKMหนังดี ไม่ควรไปอยู่ท้ายมีอีกหลายอย่างที่ต้องแก้ไขจำไม่ได้เดี๋ยวจะมาติชมใหม่แล้วกันนะครับ เรียนฝากเวปถึงเฮียเว้งด้วยนะเฮีย ผมอุดหนุนเฮียมาตลอดนะครับ
อยากรู้ครับ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #9 เมื่อ: 10, พฤศจิกายน 2010, 08:57:06 pm »

ผมอยากรู่คาวมถี่ช่องของ ideaclick ที่ท่านอ่องผู้ถึงนะครับ พอดีผมสแกนไม่เจอครับ
satduo
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 10, พฤศจิกายน 2010, 10:52:23 pm »

จริงๆก็เป็นช่องคลิกแชลแนลครับ แต่ทุกช่องมันขึ้นว่าไอเดียนำหน้าครับ
คนติดดาว
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #11 เมื่อ: 11, พฤศจิกายน 2010, 12:01:54 am »

ได้รู้มาว่า มีบริษัทอื่น แอบ copy โปรแกรมของ IDEA ไปใช้เป็นของตัวเองโดยไม่ลงทุน ทั้งตัวโปรแกรม และช่อง OTA ทาง IDEA เลยต้องใส่ชื่อไว้ข้างหน้า เพื่อป้องกัน เห็นบอกว่า เมื่อเรื่องจบ จะลบชื่อออก เป็นชื่อช่องรายการปกติ
แจ๊คเพชรบุรี
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #12 เมื่อ: 11, พฤศจิกายน 2010, 11:06:47 pm »

ผมลองกับ mastersat มันลงโปรแกรมได้นะครับ
ช่องรายการก้อมาปรกติ
แต่สัญญาณไม่มีสักช่องเลยครับ

กดดูที่แถบความแรงสัญญาณ+คุณภาพ ไม่ขึ้นเลยสักเปอร์เซนครับ
ใครทราบวิธีแก้บ้างครับ

ขอบคุณครับ ^^
ต้องใช้Soft ware ของ Ali Act_M3328 จัดการเฟิร์มแวร์ใหม่ครับ เก็บรายละเอียดให้ดีก็คงโอเค  อาการนี้คงเหมือนกับ เพื่อนๆ หลายท่าน ทำกับ Dyna เทพ แล้วเป็นอาการเดียวกับของท่าน แต่พอใช้ Act 3328 ก็จบงานได้ครับ

ขอบคุณมากคับเดวจาลองทำดูครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์