ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
14, พฤษภาคม 2024, 11:48:46 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ใครมี Software ของ Masterbox Twin Tuner บ้าง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมี Software ของ Masterbox Twin Tuner บ้าง  (อ่าน 4062 ครั้ง)
asome
Jr. Member
**

« เมื่อ: 11, พฤศจิกายน 2010, 07:17:46 am »

.......ถึงพี่น้องชาวบอร์ดโบราณทุกท่านครับ..ผมอยากขอความอนุเคราะห์จากท่านที่มี software สำหรับ upgrade เครื่อง Masterbox Twin Tuner
.......เครื่องเพิ่งซื้อมาใหม่จาก Mastersat ปากซอย เพชรเกษม 81/5 ดูได้ 1 วัน เต็มๆ วันต่อมาก็ดูไม่ได้
กดรีโหมดไปโหมดการตั้งค่าเครื่องก็ดับ แล้วรีสตาร์ทเองโดย Messageขึ้นว่า On แล้วก็--------- แล้วก็ดับ /  แล้วก็ On สลับกันตลอด
       ท่านใดมีวิธีแก้ไขหรือมี Software บ้าง ติดต่อ c_asome@hotmail.com
T.081-3690742  ขอบคุณมากครับ....asome
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
sayuri
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 11, พฤศจิกายน 2010, 09:41:11 am »

ขอแนะนำว่า ซื้อมาจากไหนก็ถามที่นั้น ถ้าถามแล้วเขาไม่แก้ให้หรือไม่ให้ซอฟแวร์ ก็คงจบกัน ถามแล้วได้ความยังไงบอกต่อด้วย เพื่อตกเป็นเหยื่อ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
asome
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 11, พฤศจิกายน 2010, 07:25:14 pm »

....ทาง ร้านเค้าส่งไฟล์ Upgrade Tool Version : 2.0.0c. 2008-01-25 ไปให้ แต่พอต่อสาย RS232
ทำตามขั้นตอน  มีmessage ขึ้นว่า ดูตามภาพประกอบ (ผมลองเปลี่ยนค่าทุกอย่างแล้วก็ยัง..ไม่สำเร็จ)..
หนทางสุดท้ายถ้าไม่ได้คงต้องส่งเคลม.....ครับ
dfghj
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 11, พฤศจิกายน 2010, 08:59:31 pm »

ซอฟแวร์คล้ายกล่องฟ้าเลยครับ 1.7
ช่างตั้ว
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 12, พฤศจิกายน 2010, 01:58:58 pm »

ตอนนี้ ได้แล้วครับ ช่างเพิ่งทำเสร็จ ส่ง อีเมลล์ มาขอได้เลยครับที่ kcpsiriwat@yahoo.com ครับ
asome
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2010, 02:28:26 pm »

.......ขอบคุณช่างตั้ว และ ทีมงาน KCP ... จะลองดูอีกครั้ง...
asome
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 16, พฤศจิกายน 2010, 08:11:49 pm »

....ในที่สุดผมก็ทำไม่สำเร็จ....เลยตัดสินใจส่งเครื่องให้ทางร้านตรวจเช็คอีกที....มีเพื่อนๆที่บอร์ดโทรหาผมหลายสาย...เกี่ยวกับ ปัญหาของเครื่อง Masterbox นี้ ที่มีอาการเหมือนๆกับของผม....ผมขอแนะนำนะครับ  ถ้าท่านแก้ปัญหาเองไม่ได้...ก็ส่งให้ทางร้านที่ท่านซื้อมาได้ทำการเช็คดีกว่านะครับ.....เพราะทางร้านเค้ามีบริการแก้ไขปัญหาให้ลูกค้าอยู่แล้วครับ....(....บอกเล่าจากประสบการณ์ที่ได้ติดต่อกับทางร้านมาครับ....) 
asome
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 17, พฤศจิกายน 2010, 05:30:43 am »

....ต่ออีกหน่อยครับ...พอดีมีแขกมาหา....ทางร้านที่ผมไปซื้อมา...ก็แสนดี...ส่งไฟล์ Upgrade ไปให้
แต่ผมก็ทำไม่ได้..อาจจะเป็นเพราะยังไม่รู้ลึกพอก็เป็นได้..เพื่อนๆพี่ๆท่านใดที่ใช้แล้วมีปัญหา....แล้วอยากลองทำดู
ฝากเมลล์ไว้...จะส่งไฟล้ให้ครับ...ขอบคุณครับ.
asome
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 26, พฤศจิกายน 2010, 09:16:08 pm »

.....ในที่สุดเครื่อง masterbox twin tuner ก็สามารถดูได้แล้วครับ..หลังจากส่งให้ทางร้าน KCP อัพไฟล์ให้ใหม่....ไม่ถึง 2 อาทิตย์ครับ...แจ่มเลยครับ..เพราะฉะนั้นหากเพื่อนๆท่านใดพบปัญหาในสินค้าที่ซื้อมา...แนะนำว่าให้รีบติดต่อร้านที่ซื้อมาทันทีนะครับ...ส่วนใหญ่ทางร้านเค้าต้องบริการเราให้ดีที่สุดอยู่แล้ว..เพื่อรักษาลูกค้าและเพื่อชื่อเสียงของทางร้านครับ....ขอบคุณครับ
ksrirasa
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #9 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2010, 09:50:38 am »

เป็นเหมือนกันครับ แก้ไขเองได้หรือเปล่า หรีอจำเป็นต้องส่งเข้าร้านที่ซื้ออย่างเดียว
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์