ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
22, พฤษภาคม 2024, 08:14:18 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เปรียบเทียบ Bigpond กับ Huawei e960
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เปรียบเทียบ Bigpond กับ Huawei e960  (อ่าน 2079 ครั้ง)
satit silpakorn
Special Member
*

« เมื่อ: 14, มิถุนายน 2011, 02:48:46 pm »

ผู้ที่เคยใช้หรือใช้อยู่ช่วยเปรียบเทียบหน่อยครับ ระหว่างข้อดีและข้อจำกัด กำลังจะซื้อ(อยู่นครปฐมในตัวเมือง)ใช้ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
platogether
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2011, 04:45:38 pm »

-ใช้แต่บิ๊กปอร์นมาเกือบจะปีนึงแล้วครับ

ข้อเด่นคือ มีเสารับสัญญาณ ทั้ง2 และ3จี ทำให้น่าจะรับสัญญาณได้ดีกว่า ที่เสาบิ้วอินนะครับ(ตัว 960ยังไม่เคยใช้งานนะครับ)

รูปโฉม ไม่หล่อ ความร้อนเยอะ เคยถามพ่อค้าบางท่าน บอกว่า มีเหมือนกันที่ พลาสติกละลาย(เอผมเปิดเกือบ24ความร้อนที่ตัวหลังเครื่องเหมือน ดรีม2เลเยอร์ครับ)

เรื่องแฮ๊งไม่เคยเจอครับ

ระบบไฟเลี้ยงใช้อแด๊ปเตอร์แยก หากเสียก็หา อแด๊ปเตอร์รุ่นใกล้เคียงมาใช้ทดแทนได้เลย (แต่ขั้วแจ๊ก ไม่ตรงกับดรีมบ๊อกแกนะครับ)

เอาขั้วแจ๊กของเครื่องลิ้งใส่ได้ขนาดกันครับ

เรื่องราคา/ชิ้น ผมว่า ราคาถูกมากแล้ว ปีก่อนผมซื้อแพงกว่านี้เยอะ แต่นะ ใช้งานคุ้มแล้วเหมือนกัน เพราะที่บ้าน ใช้ต่อกล่องฝันและเล่นเน็ตไปพร้อมๆกัน

เรื่องความเร็ว+ควมแรงของสัญญาณ ในระบบ3G ทศท. ตอนนี้เริ่มแย่ลง เพราะคนใช้งานกันเยอะขึ้น ต้องหนีมาดาวน์โหลดตอนกลางคืนสักหน่อย เคยวัดการดาวน์โหลด ประมาณ 2เม๊กครับ แรงกว่านี้ไม่เคยได้เลย แต่เที่ยบกับระบบEdGe ถึอว่าแรงกว่ากัน หลายเท่าตัว

ถ้าอยากได้ของถูกราคาดีดี มีพ่อค้ามาขายที่ "ห้องคนรักจานดาวเทียม ของเฟสบุ๊กครับ" ติดต่อกันเองนะครับ ใบแดง 20ใบประกัน12เดือน

จบข่าว 

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jay
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2011, 05:13:09 pm »

ของผมใช้ HUAWEI E960  ตอนซื้อมาใหม่ๆก็ใช้ดีครับ เครื่องไม่ร้อนมาก เหมาสำหรับผู้ใช้ที่มีบ้านอยู่
ใกล้เสาส่งสัญญาณในรัศมีไม่เกิน2กมครับ ถ้าเกินสัญญาณอ่อนก็รับได้ไม่หลุดแต่ เน็ตวิ่งช้ามาก
พอใช้ได้ประมาณ3เดือน ดันไม่รับซิม ดีแท็ค ต้องตั้งค่าเครื่องใหม่ หลังๆอาการค้นหาสัญญาณนานมาก
แต่ไม่ค่อยหลุด หม้อแปลงเป็นไฟ5โวลต์ หัวเสียบเป็นแบบหัวของเครื่องปรินเตอร์
สามารถดัดแปลงเอาสายปรินเตอร์มาเสียบกับช่องUSBและใช้ไฟจากคอมได้ครับ แต่ต้องวัดไฟบวกลบให้ดีก่อน โดยรวมถือว่าใช้ได้ดีครับ แต่มีข้อเสียตรงหม้อแลงไฟ ถ้าหายหรือเสีย หาตัวแทนยากครับ
ต้องแปลงเอาไฟจากคอมมาใช้แทน
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์