ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
13, พฤษภาคม 2024, 09:24:49 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ระวังช่างซ่อม เก่ง จอมทอง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 4 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังช่างซ่อม เก่ง จอมทอง  (อ่าน 18103 ครั้ง)
Bhoon
Special Member
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2014, 10:48:50 am »

แล้วเครื่องเก่าเอาเลขไปไว้ไหนน้อ
มันไม่พอโกงหลอกพี่เงินแค่นี้ครับ
ผมเก็บห้องซ่อมพอผมขึ้นบ้านใหม่วันที่9นี้ครับ 
ผมไม่เข้าใจคนที่โฟสว่าผมทั้งที่รู้จักไม่คุณ เหมือนไปไปปล้นธนาคาร คงพอใจพี่ทั้งหลายแล้วนะครับ
  ผมขอโทษ เจ้าของกระทุ้ถ้าไม่ได้ของจริงๆๆครับ   ขอบคุณ ครับ
พูดดูดี

อะแดปเตอร์เสียที่ส่งมา 
รีโมทที่เสียที่ส่งมา

โทรตามหลายครั้ง ฟุตเวิร์คตลอด

มันคงพอจะบอกอะไรได้บ้างแหละครับ

เอาเป็นว่า อโหสิ ให้ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

อุทัย
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2014, 11:00:25 am »

ถามตรงๆๆเลยนะเก่งมึงโกงเขากี่คนแล้วที่โฟสตาม พอเขาโฟสก็อ้างนั้นนี้ตลอดและ  สันดารไม่ดี
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
padtom
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2014, 11:13:03 am »

แล้วเครื่องเก่าเอาเลขไปไว้ไหนน้อ
มันไม่พอโกงหลอกพี่เงินแค่นี้ครับ
ผมเก็บห้องซ่อมพอผมขึ้นบ้านใหม่วันที่9นี้ครับ 
ผมไม่เข้าใจคนที่โฟสว่าผมทั้งที่รู้จักไม่คุณ เหมือนไปไปปล้นธนาคาร คงพอใจพี่ทั้งหลายแล้วนะครับ
  ผมขอโทษ เจ้าของกระทุ้ถ้าไม่ได้ของจริงๆๆครับ   ขอบคุณ ครับ
ผมก็ไม่ได้อยากทำแบบนี้หรอก ครับ แต่เมลไปหา ส่งข้อความไปหา  ก็เงียบตลอด
ถ้าส่งมาแล้ว ก็ขอโทษด้วยละกัน
chinnozukae
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2014, 11:44:16 am »

แบบนี้เข้าทำนอง "ไม่โกง ไม่หาย ไม่รับการติดต่อ และถ้าไม่ประจาน ....." เฮ้อ!!!

kss_ooy
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2014, 12:02:34 pm »

หลายๆท่านในนี้เคยส่งเครื่องมาให้ผมซ่อม(เฉพาะที่ผมซ่อมได้)

ไม่เคยมีปัญหาแบบนี้เลย ทั้งที่ไม่เคยรู้จักกันก็ยังเชื่อใจกัน

นี่แหละครับช่องทางยืนแบบยั่งยืน

kaijae
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2014, 12:06:46 pm »

ผมส่งให้แล้วครับแต่ผมไม่ได้ตามเลยครับพอดีติดงานขึ้นบ้านใหม่ครับ เอาเป็นว่าส่งให้อีกเครื่องแล้วคับ ครับ  EL746006012TH

ผมขอโทษ เจ้าของกระทุ้ถ้าไม่ได้ของจริงๆๆครับ   ขอบคุณ ครับ

[/quote]

RE: บอร์ดพาวเวอร์ Skybox F3 เสียActions  เก่ง จอมทอง Add to contacts 1/7/2013  To: kaijae@hotmail.com Show this message... From:  เก่ง จอมทอง (kengchomtong21@hotmail.com) This sender is in your safe list. 
Sent: Monday, January 07, 2013 3:29:49 AM
To: kaijae@hotmail.com (kaijae@hotmail.com

แล้วอีกอย่างมันแรงไปครับถ้าผมส่งให้จริงขอคำที่คุณแช่งย้อนกลับไปหาคุณนะครับ

--------------------------------------------------------------------------------
From: kengchomtong21@hotmail.com
To: kaijae@hotmail.com
Subject: RE: บอร์ดพาวเวอร์ Skybox F3 เสีย
Date: Mon, 7 Jan 2013 03:27:19 +0700

ผมส่งไปแล้วนะครับยังไม่ได้รับของอีกหรือครับ  งงครับพรุ่งนี้ลองจะตามให้ครับอีกอย่างเงินแค่1000กว่าบาทไม่พอโกงหลอกครับพี่

--------------------------------------------------------------------------------
From: kaijae@hotmail.com
To: kengchomtong21@hotmail.com
Subject: RE: บอร์ดพาวเวอร์ Skybox F3 เสีย
Date: Fri, 4 Jan 2013 16:07:35 +0700

คุณเก่ง เครื่องที่ผมส่งมาให้ซ่อมทั้งหมด 3 เครื่อง ไม่ต้องส่งกลับไปให้ผมแล้วนะครับ พร้อมกับเงินสดอีก พันกว่าบาท ผมยกให้ทั้งหมด ขออุทิศให้กับบรรพบุรุษของคุณเก่ง และขอให้ชีวิต คุณเก่งและครอบครัว จงพบกับความวิบัติฉิบหาย มีทุกข์โศกโรคภัยเบียดเบียนตลอดไป
ประกอบอาชีพอะไรก็ขอให้พบกับล่มจม มีบ้านก็ขอให้ไฟไหม้ มีเมียก็ขอให้คบชู้ มีลูกก็ขอให้เป็นโจร ตลอดชีวิต

From: kengchomtong21@hotmail.com
Date: Fri, 14 Dec 2012 13:55:24 +0700

ขอบคุณครับพี่เด๋วส่งให้ครับ

To: kengchomtong21@hotmail.com
Date: Fri, 14 Dec 2012 13:54:01 +0700

คุณเก่ง วันนี้ผมได้โอนเงินค่าซ่อมเครื่อง DB 500S มาให้แล้วครับ มีรายละเอียดตามนี้ โปรดตรวจสอบความถูกต้องด้วยครับ

วันที่ 14/12/55 เวลา 11.45 น สถานที่ k 01927 เพื่อเข้าบัญชี 7230038817 จำนวนเงิน 420.00 บาท

Date: Wed, 12 Dec 2012 14:03:45 +0700

หมายเลยบัญชี  พิชัย  ไชยหมู่  723-0-03881-7   ธนาคารกรุงเทพ   สาขาศาลากลาง  จังหวัดพิษณุโลก

Date: Wed, 12 Dec 2012 13:37:29 +0700

อาการถาคจ่ายไฟเสียครับเด๋วผมโทรไปครับ

Date: Wed, 12 Dec 2012 13:33:55 +0700

ตุณ เก่ง เครื่อง Skybox F3 คืบหน้าไปถึงใหนแล้วครับ อาการพอจะเยียวยาได้มากน้อยขนาดใหนครับ ผมโทรมาเช็คหลายครั้งแล้ว แต่ไม่สามารถติดต่อได้ครับ  ขอบคุณมากครับ

Date: Tue, 4 Dec 2012 09:13:51 +0700

ซ่อมเสร็จแล้วครับ
 Dreambox 500s
http://www.chomtong.com/forum/index.php?topic=970.msg4946;topicseen#msg4946

Date: Sun, 2 Dec 2012 12:32:46 +0700

ผมส่งเครื่อง Dreambox 500s และ 518 S มาให้ซ่อม จำนวน 2 เครื่องครับ ลืมเขียหน้ากล่องว่าเครื่องซ่อม
มีอาการดังนี้ครับ
1. Dreambox 500s เปิดไปสักพักเครื่อง ค้าง ต้องปิดแล้วเปิดใหม่ทุกครั้ง
2. Dreambox 518s อาการแฟลชไม่ได้ บู้ทไม่ขึ้นครับ

ได้ผลอย่างไรรบกวนแจ้งด้วยครับ และขอเลขที่บัญชีด้วยครับ เพื่อจะได้จ่ายค่าเสียหายให้ครับ ขอบคุณมากครับ

Date: Sat, 24 Nov 2012 20:57:12 +0700

รับซ่อมครับ พี่  โทรหาเลยครับ0856204338

Subject: บอร์ดพาวเวอร์ Skybox F3 เสีย
Date: Sat, 24 Nov 2012 19:57:30 +0700

สวัสดีครับ ท่าน บ่าวบ่เคิ้น  ผมอยากสอบถามว่า  บอร์ดพาวเวอร์ Skybox F3 เสีย
 ไม่ทราบว่า ท่านรับซ่อมใหมครับ อาการไฟไม่เข้าเครื่องเลยครับ เอามือจับด้านล่างเครื่อง
 ไม่มีอาการอุ่นๆใดเลยครับ และอีกเครื่อง ดรีมบอกซ์ 500 S เก่า อาการเปิดไปสักพักภาพค้าง
กดรีโมทไม่ตอบสนองอะไรเลย ต้องปิดแล้วเปิดใหม่ ดูได้สักพักก็เป็นอีก แฟลชหลายอิมเมจแล้วก็ไม่หาย
 เปลี่ยนหม้อแปลงใหม่แล้วก็ยังเป็นครับ ไม่ทราบว่าซ่อมได้ใหมครับ ขอบคุณมากครับ
...............

จำข้อความนี้ได้ใหม

pk
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2014, 01:39:07 pm »

อ่านแล้วรู้สึกเป็นห่วงช่างเก่งจังเลยงานนี้......อิๆ
niraid2507
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2014, 01:54:34 pm »

เฮ้อ...กรรมมุณา...วัตตะฏีโลโก
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2014, 02:19:50 pm »

สงสัย..จะยาว..............

pee4505
Sr. Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2014, 03:04:21 pm »

คู่กรณี ....กรุณามา แก้ข้อ สงสัยหน่อยครับ.....

หน้าตาประมาณนี้ครับ
ตัวจริงพี่เขาแก้มตอบๆตัวเล็กผอมๆดำๆบ้านเขาจะอยู่แถวธกส.อ.จอมทอง.จเชียงใหม่ ถ้าใครมาจากเชียงใหม่ให้เลยแยกทางไปดอยอินทนนท์ สังเกตุซ้ายจะเป็น ธ.ก.ส. อ.จอมทอง จะมีทางแยกขวามือให้เลี้ยวขวาเข้าไปบ้านหลังที่2ขวามือที่เปิดเป็นร้านซ่อมทีวีหรือถามคนแถวนั้นเขารู้จักดีครับ
ชี้เป้าครบ ยิงไม่ผิดหัวแน่ ที่นี้อยู่ที่ความแม่น หัวมันเล็กกว่าตัว แต่ชอบเลือกยิงหัวกัน
maejo
Sr. Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2014, 03:09:38 pm »

ทำดีเขาก็ชม  ทำชั่วเขาก็ด่า สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม
fat
*

« ตอบ #31 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2014, 04:43:06 pm »

ผมส่งเลขผิดครับโทษด้วยครับ ems  EL746006012TH
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #32 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2014, 05:18:17 pm »

ตัวผมเอง ก็มีความรู้สึกว่า เคยซื้อของไปสอง สามครั้ง โอนเงินไปแล้ว ช่วงที่รอของก็ลืมไปเลย จำไม่ได้ด้วยว่าซื้ออะไรไป ช่วงที่งานเยอะ เห็นของแล้วโทรฯคุยกัน ตกลงก็โอนเงิน จนทุกวันนี้ซื้ออะไรยังนึกไม่ออก ก็เลยคิดว่าอโหสิกรรมไป พอไม่เป็นทุกข์ งานไหลเข้า เงินไหลมา จนทุกวันนี้ซื้ออะไรปุ๊บ ต้องจนไว้กันลืม เพราะเราเริ่มแก่มากกว่าเก่าก่อน ในชีวิตเรายังไม่เคยแก่เท่านี้เลย ตรุษจีนที่จะถึงนี้เราก็จะแก่เพิ่มอีกปีละ คิดแล้วปลง อายุหนอ ไม่หยุดสักที สงสัยคงหยุดพร้อมกับลมหายใจแน่เลย

kaijae
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2014, 05:30:03 pm »

ตัวผมเอง ก็มีความรู้สึกว่า เคยซื้อของไปสอง สามครั้ง โอนเงินไปแล้ว ช่วงที่รอของก็ลืมไปเลย จำไม่ได้ด้วยว่าซื้ออะไรไป ช่วงที่งานเยอะ เห็นของแล้วโทรฯคุยกัน ตกลงก็โอนเงิน จนทุกวันนี้ซื้ออะไรยังนึกไม่ออก ก็เลยคิดว่าอโหสิกรรมไป พอไม่เป็นทุกข์ งานไหลเข้า เงินไหลมา จนทุกวันนี้ซื้ออะไรปุ๊บ ต้องจนไว้กันลืม เพราะเราเริ่มแก่มากกว่าเก่าก่อน ในชีวิตเรายังไม่เคยแก่เท่านี้เลย ตรุษจีนที่จะถึงนี้เราก็จะแก่เพิ่มอีกปีละ คิดแล้วปลง อายุหนอ ไม่หยุดสักที สงสัยคงหยุดพร้อมกับลมหายใจแน่เลย

อาเมน - สาธุ

billy jean
Newbie
*

« ตอบ #34 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2014, 06:20:08 pm »

น่าจะหมดอนาคตสำหรับเส้นทางนี้แล้ว.....
chsi
Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2014, 08:09:10 pm »

ขนาดท่านไก่แจ้ และท่านดาวดวงใหม่ฯ ก็โดนหรือนี่
น่ากลัวจัง...
boyxd
Sr. Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2014, 08:40:30 pm »

ขนาดท่านไก่แจ้ และท่านดาวดวงใหม่ฯ ก็โดนหรือนี่
สงสัยไก่แจ้ โดน ไก่งวง เล่นงานซะแล้ว 555
คลายเครียดครับ
kaijae
*

« ตอบ #37 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2014, 09:39:39 pm »

สงสัยไก่แจ้ โดน ไก่งวง เล่นงานซะแล้ว 555
คลายเครียดครับ

โหสิไปแล้วครับ หึหึ

ompron
Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2014, 12:01:51 am »

ไม่น่าเร้ย.....เสียหายหมดอาชีพช่าง

ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #39 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2014, 01:41:28 am »

ของผมไม่ชัวร์ครับ มันนึกได้แบบคลุมเครือ ว่าซื้อของ แต่ไม่ได้ของ และชื่อก็ไม่ยืนยันว่าใช่ เพราะความผิดผมเองที่ไม่ได้จำ และจำไม่ได้ จะไปบอกว่าผมโดนด้วยเหมือนท่านไก่ กะต๊าก ก็ไม่ได้ จะกลายเป็นใส่ความผู้อื่น ผมแค่เอามาเล่าให้ฟังครับ มูลค่าเงินก็เป็นหลักร้อย เลยต้องนิ่ง พร้อมจำใส่ใจกับสมองไว้ ห้ามลืมอีก

หน้า: 1 [2] 3 4 ขึ้นบน พิมพ์