ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
16, พฤษภาคม 2024, 03:32:19 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  จากหัวข้อ..........ขอคำแนะนำขนาดหน้าจาน(อยู่ด้านล่าง)
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จากหัวข้อ..........ขอคำแนะนำขนาดหน้าจาน(อยู่ด้านล่าง)  (อ่าน 1802 ครั้ง)
dang2456
Newbie
*

« เมื่อ: 30, สิงหาคม 2010, 04:05:58 pm »

ของคุณบานชื่น......................

มีเครื่องรับ ของ ไอพีเอ็มแล้ว

อย่างนี้ก็ต้อง 5.5 ฟุตขึ้นไปครับ  เพราะ สะดวกและการทำดูโอ้สำหรับดู ไอพีเอ็ม (ดาวเทียม เอ็นเอสเอสหก)

จาน ดาวเทียม ห้าฟุตก็รับ yamal 202 ได้ ก็จริงอย่างเพื่อนๆๆบอก   แต่ผมเพิ่มเติมให้อีก  ถ้าเป็นห้าฟุต ชิ้นเดียว ของไดน่าแซ็ต  ไม่สามารถดู ดาวนี้ได้  ถ้าได้ก็ต้องไปกัดแปลงเพิ่มเติม เพราะเป็นจานที่เขาออกแบบมาหางสั้นมาก ทำให้ไม่สามารถรับดาวที่มุมก้มมากได้    บริษัท Dynasat  ปรับปรุงตัวปรับมุมก้มด้วยครับ  ส่วนหน้าจานเกนรับดีแล้ว

ขอถามเพิ่มเติมว่า จาน5.5 ที่กล่าวมา ทำดูโอ้รับamal 202 ได้  แต่สามารถรับทำดูโอ้รับดวงอื่นได้อีกหรือไม่(ดาวบอลครับ)

ขอบคุณ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 30, สิงหาคม 2010, 04:16:45 pm »

ตอบแทนครับ
ในรัศมีของดาวเทียมซ้าย ขวา เมื่อ +/- กันแล้วไม่เกิน 20 องศา จะสามารถทำการ Duo ได้ครับ ถ้ามากกว่านั้นคงลำบากครับ และมองดูๆแล้วแทบจะไม่มีดาวดวงไหนที่บีมคลุมถึงไทยเลยครับ คงต้องตั้งรับดวงเดียวเดี่ยวๆละครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

A
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 30, สิงหาคม 2010, 06:36:05 pm »

บางครั้งอยากดูของดีต้องลงทุนกันบ้างครับ หน้าจานบวกเเอลเดี๋ยวราคาไม่เเพงเเล้วครับ
phot9724
Special Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 02, กันยายน 2010, 10:13:35 am »

ตอบแทนครับ
ในรัศมีของดาวเทียมซ้าย ขวา เมื่อ +/- กันแล้วไม่เกิน 20 องศา จะสามารถทำการ Duo ได้ครับ ถ้ามากกว่านั้นคงลำบากครับ และมองดูๆแล้วแทบจะไม่มีดาวดวงไหนที่บีมคลุมถึงไทยเลยครับ คงต้องตั้งรับดวงเดียวเดี่ยวๆละครับ
ตอบได้ถูกต้องครับ-จาน10ฟุตยังจะได้หรือเปล่ายังไม่ได้ลอง-แต่เท่าที่ดูมันยากๆๆๆๆๆมากๆๆๆๆ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์