ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
16, พฤษภาคม 2024, 05:27:24 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  สอบถามเรื่องช่อง boomerang ค่ะ ต้องการด่วนมาก
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องช่อง boomerang ค่ะ ต้องการด่วนมาก  (อ่าน 18907 ครั้ง)
chong6
Newbie
*

« เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2011, 09:51:31 pm »

คือลูกสาวชอบการ์ตูนเก่าๆค่ะ (แปลกเด็ก) เคยไปดูที่ต่างจังหวัดมา แล้วน้องกลับมาบ้านไม่มี่ช่อง boomerang ในทรูน่ะค่ะ

เราก็พยายามหาข้อมูล แต่โทรไปแล้วเคเบิ้ลท้องถิ่นบอกว่าเราไม่อยู่ในพื้นที่มให้บริการ เราอยู่ที่บริเวณลาดพร้าว ซอยเสนานิคม หมู่บ้านเสนาโครงการ 1 ค่ะ

ไม่ทราบว่ามีใครทราบมั้ยคะว่าต้องอย่างไรบ้าง ต้องติดต่อเคเบิ้ลบริษัทไหนดี หรือ จานดาวเทียมไหนดีคะ ที่ลองติดต่อไปแล้วมี บริษัทเจริญเคเบิ้ลค่ะ

ใครมีข้อแนะนำอะไรบอกด้วยนะคะ
 ชื่อชะเอมค่ะ
ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ^^

ติดต่อมาที่ cha-em-13@hotmail.com

ชะเอม
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
teenzaa
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2011, 10:07:04 pm »

ลองดูครับ

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=38581.0
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
จ่าหน้าซอง
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2011, 10:56:28 pm »

อยู่ดาว asiasat 3s 3960 H 27500 แต่เข้ารหัส power vu ครับ

เค้าเน้นขายลิขสิทธิ์ให้เคเบิลท้องถิ่นอย่างเดียว

jokorat
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2011, 11:38:15 pm »

มีที่ Astro ครับ
chong6
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2011, 11:51:56 pm »

ขอบคุณทุกคนนะคะ ที่ให้คำแนะนำ ว่าแต่astro นี่จะหาติดตั้งจากไหนเหรอคะ
จ่าหน้าซอง
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2011, 12:31:33 am »

อันนั้นมัน bloomberg รึเปล่า้ท่าน ผมหาช่อง boomerang ในแพคเกต astro ไม่เจอ

ถ้าอยากดู astro แล้วท่านเจ้าของกระทู้อยู่กรุงเทพ ใช้จาน 75 cm สีอะไรก็ได้รับดาวเทียม Measat 3 at 91.5°E ของมาเลเซีย ดูที่นี่ http://www.lyngsat.com/packages/astro.html

ใช้แบบถูกต้องทุกอย่างกำเงินไว้ 20,000 บาทครับน่าจะพอ แต่ถ้าไม่อยากเสียเงินมากก็ต้องซื้อพวก orton x403p / openbox s10 / all gen 1.1 / viva / dreambox แล้วแต่จะเลือก แล้วหาบ้านเช่าเอาครับ
keef
Special Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2011, 12:46:30 am »

อันนั้นมัน bloomberg รึเปล่า้ท่าน ผมหาช่อง boomerang ในแพคเกต astro ไม่เจอ

ถ้าอยากดู astro แล้วท่านเจ้าของกระทู้อยู่กรุงเทพ ใช้จาน 75 cm สีอะไรก็ได้รับดาวเทียม Measat 3 at 91.5°E ของมาเลเซีย ดูที่นี่ http://www.lyngsat.com/packages/astro.html

ใช้แบบถูกต้องทุกอย่างกำเงินไว้ 20,000 บาทครับน่าจะพอ แต่ถ้าไม่อยากเสียเงินมากก็ต้องซื้อพวก orton x403p / openbox s10 / all gen 1.1 / viva / dreambox แล้วแต่จะเลือก แล้วหาบ้านเช่าเอาครับ

ไม่ถึงสองหมื่นหรอกครับ แค่เก้าพันเอง เฮชดีซะด้วย(แท้)
ลองเมล์หาผมซิ!!!

จ่าหน้าซอง
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2011, 12:54:58 am »

ไม่ถึงสองหมื่นหรอกครับ แค่เก้าพันเอง เฮชดีซะด้วย(แท้)
ลองเมล์หาผมซิ!!!

เราๆท่านๆน่ะครับไม่ถึงจะปีนป่ายหลังคาติดจานยังไงก็ได้ แต่ต้องนึกถึงคนถามที่เค้ามาครับ พี่เค้ายังไม่มีความรู้เรื่องจานดาวเทียม จะให้ไปทำเองคงยาก ฉะนั้นคงต้องจ้างช่าง นั่นล่ะครับที่ผมประเมินไว้ว่าโดนช่างฟันเอาแน่ ตั้งแต่ค่าติดจาน ค่าเครื่องรับ ค่าการ์ด ค่าแพคเกตเริ่มต้น ค่าแพคเกตเสริม ผมเห็นแต่ละเว็บที่ลงราคาราคามีแต่ 1x,xxx บาททั้งนั้นเลยนะครับ
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2011, 02:25:02 am »

คือลูกสาวชอบการ์ตูนเก่าๆค่ะ (แปลกเด็ก) เคยไปดูที่ต่างจังหวัดมา แล้วน้องกลับมาบ้านไม่มี่ช่อง boomerang ในทรูน่ะค่ะ

เราก็พยายามหาข้อมูล แต่โทรไปแล้วเคเบิ้ลท้องถิ่นบอกว่าเราไม่อยู่ในพื้นที่มให้บริการ เราอยู่ที่บริเวณลาดพร้าว ซอยเสนานิคม หมู่บ้านเสนาโครงการ 1 ค่ะ

ไม่ทราบว่ามีใครทราบมั้ยคะว่าต้องอย่างไรบ้าง ต้องติดต่อเคเบิ้ลบริษัทไหนดี หรือ จานดาวเทียมไหนดีคะ ที่ลองติดต่อไปแล้วมี บริษัทเจริญเคเบิ้ลค่ะ

ใครมีข้อแนะนำอะไรบอกด้วยนะคะ
 ชื่อชะเอมค่ะ
ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ^^

ติดต่อมาที่ cha-em-13@hotmail.com

ชะเอม
ส่งข้อมูลไปที่เมล์แล้วครับ ไม่แน่ใจว่าใช่ที่ต้องการหรือไม่

chong6
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2011, 12:42:54 pm »

ขอบคุณทุกคนมากๆเลยนะคะ ^^
ที่เข้ามาให้ข้อมูล

แต่ใจชะเอมอยากติดเคเบิ้ลท้องถิ่นจังค่ะ เพราะกลัวติดจานแล้วไม่พูดไทย

อยู่นอกพื้นที่ให้บริการซะอีก
tim
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2011, 09:07:28 pm »

ปกติเคเบิ้ลท้องถิ่นจะมีทุกที่นี่ครับ   เคเบิ้ลของคุณไม่มีนี่แปลก

แนะนำให้ไปหาวื้อ VCD ดีกว่าครับ เด็กๆไม่สนใจหรอกครับว่าดาวเทียมหรือเปล่า

ของเคเบิ้ลดูบ่อยๆก็จะรู้ว่าซ้ำๆเหมือนกัน
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์