ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
13, พฤษภาคม 2024, 10:14:02 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ทำไม CTH ไม่ดังระเบิดเหมือนของที่อื่น คนต่างจังหวัดไม่ถามหาเลยมีแต่คอบอลเท่านั้น
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม CTH ไม่ดังระเบิดเหมือนของที่อื่น คนต่างจังหวัดไม่ถามหาเลยมีแต่คอบอลเท่านั้น  (อ่าน 6266 ครั้ง)
พ่อใหญ่โนนทัน
คนอิสานที่อยู่ด้วยกัน
Special Member
*

« เมื่อ: 15, ตุลาคม 2013, 09:07:18 am »

ทำไม CTH ไม่ดังระเบิดเหมือนของที่อื่น คนต่างจังหวัดรุ่นใหญ่ไม่ถามหาเลยแถมไม่รู้จักอีก แต่ถ้าชัดล้านนี่รู้จัก จะมีก็แต่คอบอลเท่านั้นที่มาถามพอบอกมีรายเดือนก็เงียบกันหมด รู้สึกว่าการโปรโมทจะมีปัญหาครับ ระดับท้องถิ่นไม่สนใจเลย หรือเขาต้องการลูกค้าระดับบนกับกลุ่มแฟนบอลเท่านั้น
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

บุญช่วย
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2013, 09:28:08 am »

ล่อเหยื่อเพื่อไล่ตะครุบ เช่นที่เมืองทองธานี ก็คงไม่อดอยากแล้ว ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
papa05
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2013, 09:29:08 am »

ความแตกต่างที่ต้องยอมรับ   ว่าคิดการผิด ของเขา   เจ้าอื่นยังมีหลากหลายให้ดูทางกีฬา
NeoXeoN
Full Member

Re:
« ตอบ #3 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2013, 09:43:23 am »

ดังเหมือนกัน แต่ในอีกแง่นึงครับ
HD
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2013, 09:46:12 am »

กลับถึงบ้านเปิดดูทรูก่อนเสมอ จนลืมcth ไปเลย

phumin
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2013, 09:46:57 am »

คอบอลอย่างผม ไม่แค่บอลเท่านั้น ตะกร้อ เทนนิส มวย ดูหมด แต่ยิ่งมาโหดค่ารายเดือน แค่บอลพีเมียร์เท่านี้ดันเก็บเป็นพัน ครึ่งพันแบบนี้  ผมดู สเปนอย่างเดียว แค่ร้อยเอง  เปรียบง่ายๆ สองร้อยผมก็กว่าแพงแล้วสำหรับรายเดือนบอลพีเมียร์ของ ซีทีเห็ด

ฟันธง .....k+ คุ้มสุดๆ
NYAstoria
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2013, 10:25:45 am »

ณ.ปัจจุบ้นนี้ ทรูกินขาดเกือบทุกรายการ แม้ไม่มีพรีเมียร์ลีค กีฬาหลากหลายกว่า
กว่าจะเทียบชั้นทรู ซีทีเฮทคงเหนื่อย ตอนนี้ก็ได้แต่ไล่จับไปก่อน ว่างมากนักนะเธอ

uhho9tv
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2013, 10:43:09 am »

คอบอลอย่างผม ไม่แค่บอลเท่านั้น ตะกร้อ เทนนิส มวย ดูหมด แต่ยิ่งมาโหดค่ารายเดือน แค่บอลพีเมียร์เท่านี้ดันเก็บเป็นพัน ครึ่งพันแบบนี้  ผมดู สเปนอย่างเดียว แค่ร้อยเอง  เปรียบง่ายๆ สองร้อยผมก็กว่าแพงแล้วสำหรับรายเดือนบอลพีเมียร์ของ ซีทีเห็ด

#### เท่าที่ผมดูอยู่ ตะกร้อมีถ่ายทอดสดไปหลายแมตช์เมื่อเดือนก่อน ++ เทสนิสมีใน fox-star SP ++ มวยมีถ่ายทอดสดทุกเย็นวันอาทิตย์ #### ท่านอย่าให้ข้อมูลผิดครับ ส่วนเรื่องมากหรือน้อย แพงหรือถูก ก็แล้วแต่ความคุ้มค่าของแต่ละคนแล้วกันครับ
SSL
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2013, 11:52:09 am »

คงเป็นนโยบายหยุดการเติบโตไว้ก่อน ตอนนี้ปัญหาเยอะแก้ไม่ทัน
เดี๋ยวพอระบบอยู่ตัวคงมี แก๊ง3ช่า ก๊วนชาย4 ที่ราคาจับต้องได้ออกมาแน่นอน
ให้ลูกค้าช่วยหาลูกค้า ง่ายจะตาย ไม่ต้องไปห่วงเขาหรอก
sayuri
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2013, 12:02:06 pm »

ณ ปัจจุบัน ผมลืมทรูไปแล้วครับ เพราะไม่มีพรีเมียร์ลีก เพราะดูใต้ดินมา 3 ปี ของทรู ปัจจุบันดู cth ถึงแม้รายการไม่เหมือนทรูแต่ผมดู cth แล้วผมมีความสุขครับ  ไม่ว่า cth gmm rs true และอื่นๆ ทำให้ผู้บริโภคมีทางเลือกมากขึ้น ยังดีกว่าผูกขาดเจ้าเดียว   
ones4nong
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2013, 12:15:26 pm »

ณ ปัจจุบัน ผมลืมทรูไปแล้วครับ เพราะไม่มีพรีเมียร์ลีก เพราะดูใต้ดินมา 3 ปี ของทรู ปัจจุบันดู cth ถึงแม้รายการไม่เหมือนทรูแต่ผมดู cth แล้วผมมีความสุขครับ  ไม่ว่า cth gmm rs true และอื่นๆ ทำให้ผู้บริโภคมีทางเลือกมากขึ้น ยังดีกว่าผูกขาดเจ้าเดียว   

เห็นด้วยอีกอย่าง ถ้าไม่ได้ CTH หรือ GMM ทรูคงไม่ปรับตัวขนาดนี้หรอก ช่องที่ไม่พากย์ไทย เช่น Discovery HD World, TLC, Turbo, Science ตอนหลังมีพากย์ไทยแล้ว Disney มีพากย์เพิ่ม แต่ก่อนรายการใหม่ ๆ ไม่พากย์ คงไม่ลงทุนเพิ่ม HD 50 ช่อง และดูฟรี ไม่เสีย 3xx-4xx
และค่ายตรงข้าม ก็มีรายการที่ทรูไม่เห็นค่า ตั้งหลายช่อง
ช่อง NGC ทั้ง SD และ HD ที่ฉายทรู ทำน่าเกลียดเกิน หลัง ๆ ไม่พากย์ไทยเพิ่มแล้ว พวกกลุ่ม Fox ทั้งหลาย คงต้องรอหมดสัญญาจากทรูอย่างเดียว

หากทรูกลับมาผูกขาดได้เจ้าเดียว เชื่อว่ากลับมาเป็นแบบเดิม เหมือนเมื่อหลายปีก่อน
thasila
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2013, 12:22:52 pm »

เจ้านี้เป็นการเจาะตลาดเฉพาะกลุ่ม ไม่แปลก ทีจะถามแล้วไม่รู้จัก
ลองถามคนใน เวปนี้ดู ใครไม่รู้จักบ้าง ไม่ได้ถามว่ารู้สึกอย่างไรกับเจ้านี้นะครับ
HD
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2013, 12:46:07 pm »

#### เท่าที่ผมดูอยู่ ตะกร้อมีถ่ายทอดสดไปหลายแมตช์เมื่อเดือนก่อน ++ เทสนิสมีใน fox-star SP ++ มวยมีถ่ายทอดสดทุกเย็นวันอาทิตย์ #### ท่านอย่าให้ข้อมูลผิดครับ ส่วนเรื่องมากหรือน้อย แพงหรือถูก ก็แล้วแต่ความคุ้มค่าของแต่ละคนแล้วกันครับ

ช่วยขยายให้ ข้อความมันจม

HD
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2013, 12:49:11 pm »

มันก็จมอยู่ดี

KVYoung
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2013, 01:06:15 pm »

ไม่เคยสนใจ

dstv bondoi
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2013, 01:36:45 pm »

ซีทีเฮ็ด เอาไว้ดูบอลอังกฤษ อย่างเดียว นอกนั้นรายการไม่น่าดูเอาซะเลยครับ ดีนะที่ยังมีทรู(ชายสี่) 555...
หมายเหตุ - ซีทีเฮ็ด ควรรีบๆหาซัพไทย มาลงช่องหนังอย่าง Fox Action หรือพากษ์ไทย กับช่องการ์ตูนหลายๆช่องที่มีอยู่
ones4nong
Sr. Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2013, 01:49:45 pm »

ซีทีเฮ็ด เอาไว้ดูบอลอังกฤษ อย่างเดียว นอกนั้นรายการไม่น่าดูเอาซะเลยครับ ดีนะที่ยังมีทรู(ชายสี่) 555...
หมายเหตุ - ซีทีเฮ็ด ควรรีบๆหาซัพไทย มาลงช่องหนังอย่าง Fox Action หรือพากษ์ไทย กับช่องการ์ตูนหลายๆช่องที่มีอยู่

Fox Action พากย์ไทยเป็นบางเรื่องแล้วครับ
sayuri
Full Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2013, 03:08:06 pm »

การที่ทรูมีการเปลี่ยนแปลงมากขนาดนี้ส่วนหนึ่งต้องขอบคุณ cth ด้วยนะ หลังจากเจ้านี้ได้ลิขสิทธิ์พรีเมียร์ลีก ไม่ว่า ทรู gmm rs ก็ระส่ำระส่ายเลยทีเดียว สุดท้ายผู้บริโภคก็มีทางเลือกมากขึ้น การที่ทรูจะเป็น คิง ออฟ ซอคเกอร์เหมือนในอดีตนั้นมันไม่ง่ายเสียแล้ว เพราะในอนาคตมีการแข่งขันประมูลพรีเมียร์ลีกอย่างเข้มข้นแน่นอน
phumin
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2013, 03:19:04 pm »

แหมๆๆๆๆๆ แต่ละคู่ น่าสนุกนะครับ เหมือนกับที่เอามาถ่ายช่อง ๙ นั้นล่ะ ส่วนกีฬาประเภทอื่่นๆ ก็คงไม่เหมือนกัน   แต่ถ้าท่านชอบกับ CTH ก็เชิญตามสบายครับ บริโภคให้สมกัับราคาที่จ่ายไปนะครับ  ขอสนับสนุน เต็มที่
พ่อใหญ่โนนทัน
คนอิสานที่อยู่ด้วยกัน
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2013, 04:50:01 pm »

คงเป็นนโยบายหยุดการเติบโตไว้ก่อน ตอนนี้ปัญหาเยอะแก้ไม่ทัน
เดี๋ยวพอระบบอยู่ตัวคงมี แก๊ง3ช่า ก๊วนชาย4 ที่ราคาจับต้องได้ออกมาแน่นอน
ให้ลูกค้าช่วยหาลูกค้า ง่ายจะตาย ไม่ต้องไปห่วงเขาหรอก
ไม่ห่วงเขาหรอกเขารวยกว่าเราอยู่แล้ว และก็ไม่มีใครไปห่วงเขาด้วย ห่วงตัวเองมากกว่าขายของไม่ออก

หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์