ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
22, พฤษภาคม 2024, 07:01:17 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ตกลง cth c-band จะ work ไหมครับและ มีขายที่ตัวแทนไหมครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลง cth c-band จะ work ไหมครับและ มีขายที่ตัวแทนไหมครับ  (อ่าน 3742 ครั้ง)
ta
Sr. Member

« เมื่อ: 10, กันยายน 2013, 04:37:22 am »

ตกลง   cth   c-band   จะ  work   ไหมครับ
คือจะสู่โปร   ของ  ku   ได้ไหมครับ
จุดแข็งของ  c  band   คืออะไรครับ

และ  มีขายที่ตัวแทนไหมครับ

หรือมีแต่  BIC-C, MAKRO  ครับ

ขอบคุณครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Songkla1951
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 10, กันยายน 2013, 06:38:13 am »

ข้อดีของ C-Band
1.ฝนมา ฟ้ามืด นกบินผ่าน หมาเห่า รับรองจอไม่ดับ
2.มีช่องฟรีอื่นๆให้เลือกดูเยอะ
3. ช่อง 3,5,7,9,NBT และTPBS อยู่ตรงนี้ตั้งแต่เริ่ม ชัดแจ๋วแน่นอน ยกเว้นตอนถ่ายทอดที่มีลิขสิทธิ์ จอจะมืด ต้องไปหาดูจากกล่องที่เข้ารหัสแทน
4. ถ้า CTH ย้ายช่องทั้งหมดมาสุมไว้ใน C-BAND ของ THAICOM จะทำให้มีลูกค้าเพิ่มขึ้นกว่าที่เป็นอยู่
5. และ CTH ต้องไม่งี่เง่าจุกจิก คิดแต่ผลประโยชน์ทางด้านการค้าของตัวเองแต่ฝ่ายเดียวโดยลืมนึกถึงผู้บริโภคซึ่งหากได้รับบริการที่ดี และ ยุติธรรม คนเหล่านี้ก็จะเป็นลูกค้าที่อยู่กับ CTH ตลอดไป
6. ทุกเงื่อนไขที่เข้มงวดจนเกินไปของ CTH ล้วนเข้าทางพี่ทุยส์ ที่ยืนเงื้อขวานคอยจังหวะอยู่ข้างหลัง แน่นอน
7. ลดการติดตั้งจานเพิ่มเพื่อหันไปรับดาว VINASAT ของพี่เหงียน ที่มีอยู่ปัจจุบัน ยังรกไม่พออีกเหรอ ?
8. เป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวเท่านั้นครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Poollarp
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 10, กันยายน 2013, 07:57:28 am »

ต้องถามใจตนเองว่า....  อยากจะดูบอล  และเสียรายเดือนให้กับเขาหรือเปล่า ?
ถ้าใช่  คำตอบก็คือ  ซื้อ
ถ้าไม่ใช่  คำตอบก็คือ  จะซื้อไปทำไม ? มีอีกหลายยี่ห้อให้คุณเลือก  ซึ่งดูได้ทั้ง C ทั้ง KU หลายร้อยช่อง  แถมยังโหลดหนังมาดูผ่าน USB แต่ CTH...... แบะๆ
wa
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 10, กันยายน 2013, 08:10:06 am »

-ข้อดีของการขายให้กับ แม็คโค บิ๊กซี  เพราะเขาซื้อในปริมาณมาก
ปล่อยของได้เร็ว คุมราคากล่องได้ครับ จะไม่แข่งกันตัดราคากันมาก
-ข้อดีสำหรับผู้บริโภค คือ กล่องเสียหรือไม่ชอบใจสินค้า สามารถเอาไปเปลี่ยนหรือคืนได้
ภายใน7วัน
kawlarm
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 10, กันยายน 2013, 08:37:19 am »

ที่ผ่านมา ถ้าธงเรา มีว่าอยากได้ราคาไม่แพง

ไม่มีกล่องไหน work ซักกล่องหรอกครับ

คุ้มสุดก็พวกชายสาม ชายสี่ ชายหก หรือ เพืื่อนบ้าน

ก่อนซื้อก็ลองศึกษาข้อมูลจากบอร์ด บอร์ดข้างเคียง เยอะๆ

เหมือนหุ้นเลย การลงทุนทุกอย่างมีความเสี่ยง 555

sayuri
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 10, กันยายน 2013, 08:48:24 am »

บางครั้งลูกเล่นเยอะแต่ไม่ได้ใช้ก็ไม่มีประโยชน์ ซื้อกล่องที่เราคิดว่าใช่ ดีกว่ามีลูกเล่นเยอะแต่ไม่ได้ใช้มันก็ไม่ต่างอะไรจากที่มันไม่มีลูกเล่นเยอะเลย จริงไหมท่าน
ขอนแก่น.com
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 10, กันยายน 2013, 08:51:32 am »

ข้อดีของ C-Band
1.ฝนมา ฟ้ามืด นกบินผ่าน หมาเห่า รับรองจอไม่ดับ
2.มีช่องฟรีอื่นๆให้เลือกดูเยอะ
3. ช่อง 3,5,7,9,NBT และTPBS อยู่ตรงนี้ตั้งแต่เริ่ม ชัดแจ๋วแน่นอน ยกเว้นตอนถ่ายทอดที่มีลิขสิทธิ์ จอจะมืด ต้องไปหาดูจากกล่องที่เข้ารหัสแทน
4. ถ้า CTH ย้ายช่องทั้งหมดมาสุมไว้ใน C-BAND ของ THAICOM จะทำให้มีลูกค้าเพิ่มขึ้นกว่าที่เป็นอยู่
5. และ CTH ต้องไม่งี่เง่าจุกจิก คิดแต่ผลประโยชน์ทางด้านการค้าของตัวเองแต่ฝ่ายเดียวโดยลืมนึกถึงผู้บริโภคซึ่งหากได้รับบริการที่ดี และ ยุติธรรม คนเหล่านี้ก็จะเป็นลูกค้าที่อยู่กับ CTH ตลอดไป
6. ทุกเงื่อนไขที่เข้มงวดจนเกินไปของ CTH ล้วนเข้าทางพี่ทุยส์ ที่ยืนเงื้อขวานคอยจังหวะอยู่ข้างหลัง แน่นอน
7. ลดการติดตั้งจานเพิ่มเพื่อหันไปรับดาว VINASAT ของพี่เหงียน ที่มีอยู่ปัจจุบัน ยังรกไม่พออีกเหรอ ?
8. เป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวเท่านั้นครับ

เราคงไม่ได้เห็น จาก cth แน่แท้
kaijae
Special Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 10, กันยายน 2013, 08:53:00 am »

ผมว่าเอามีดจ่อหลังมากกว่าครับ ขยับเมื่อไหร่เสียบทันทีครับ 55555

quickman
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 10, กันยายน 2013, 10:21:47 am »

กล่องนี้รายเดือน 850 นะครับถ้าจะดุบอลหลังตค.ไปแล้ว ไม่ใช่555อย่างที่cthพยามจะให้เราๆเข้าใจกัน

dstv bondoi
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 10, กันยายน 2013, 10:31:47 am »

อยากรู้ข้อมูลเพิ่มเติม กดไลค์ แฟนเพจของซีทีเอช เลยครับ(อีก1ทางเลือกเพื่อคำตอบ)
wa
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 10, กันยายน 2013, 03:48:50 pm »

เขาไม่ตอบครับ......
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์