ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
15, พฤษภาคม 2024, 11:16:12 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  ซื้อขาย-แลกเปลี่ยน อุปกรณ์มือสองที่ไม่ได้ใช้และยังใช้งานได้
| |-+  ซื้อ-ขาย iphone,ipod ,ipad ,Note book, PC มือสอง
| | |-+  USB to RS232 กับ USB to IDE/SATA
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: USB to RS232 กับ USB to IDE/SATA  (อ่าน 4014 ครั้ง)
sand
Full Member

« เมื่อ: 12, มิถุนายน 2012, 01:31:22 pm »

USB to IDE/SATA ราคา 250 รวมส่งธรรมดา EMS เพิ่ม 50 บาท
ไว้สำหรับทำ EX harddisk  หรือไม่ก็เอาไว้ถอด HD มาเก็บข้อมูลไว้อีกเครื่องกรณีที่เครื่องอคมบูตไม่ได้  ก่อน format เก็บ คาราโอเกะ

USB to RS232      ราคา 180 รวมส่งธรรมดา EMS เพิ่ม 30 บาท
ไว้แฟลตพวกกล่อง PSI thaisat อื่นๆ

ใช้งานได้ปกติ  ลองเอา CD ต่อยังใช้ได้อยู่ 

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
sand
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2012, 01:32:41 pm »

โทรติดต่อได้ครับ  หรือไม่ก็ที่อีเมล์  เบอร์โทร  0 8 8 0 4 2 9 0 8 7
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
hs1utk
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2012, 02:40:56 pm »

USB to RS232      ราคา 180 รวมส่งธรรมดา EMS เพิ่ม 30 บาท
มีแผ่นไดเวอร์ด้วยหรือเปล่า....Huh?
sand
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2012, 02:58:58 pm »

USB to RS232 มีไดร์เวอร์ให้ครับ

ต้องลงไดร์เวอร์ก่อน  ถึงจะใช้ได้ครับ 

ส่งพร้อม กันครับ 
sand
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2012, 03:46:34 pm »

USB to IDE/SATA
RF992999231TH  ลงทะเบียนธรรมดา  ถ้าช้าผิดปกติ  สอบถามไปรษณย์ปลายทางครับ

ขอบคุณครับ
sand
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2012, 07:23:58 pm »

USB to RS232 ไม่เคยลองกะ 64บิตอ่ะครับ
ส่วนมากการแฟลต หรือทำไรผมมักใช้กับคอมสเปคเก่าๆ ที่มี port DB9 DB25 ในตัวเลยมันไม่มีปัญหาจุกจิก
ถ้าเป็นโน้ตบุ๊คก็มีพวกสเปค PII PIII

สาย null modem ผมทำให้ได้ครับ  แต่ค่าส่งนี่ซิมันเมื่อรวมกันจะแพงไปไหม
แนะนำว่าท่านไปร้านซ่อมทีวี  แล้วเอารูปการต่อการสาย null modem  ให้เค้าทำให้ ค่าแรง20 บาท ค่าของไม่น่าเกิน 80  ผมว่าจะง่ายกว่าไหม

บัดกรีไม่กี่ตัวเอง ไม่ได้จริงทำให้ได้ครับ  คิดแค่ค่าอุปกรณ์ กับค่าส่ง ไม่น่าเกิน 150
jay
Special Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2012, 08:33:20 pm »

USB to RS232 ไม่เคยลองกะ 64บิตอ่ะครับ
ส่วนมากการแฟลต หรือทำไรผมมักใช้กับคอมสเปคเก่าๆ ที่มี port DB9 DB25 ในตัวเลยมันไม่มีปัญหาจุกจิก
ถ้าเป็นโน้ตบุ๊คก็มีพวกสเปค PII PIII

สาย null modem ผมทำให้ได้ครับ  แต่ค่าส่งนี่ซิมันเมื่อรวมกันจะแพงไปไหม
แนะนำว่าท่านไปร้านซ่อมทีวี  แล้วเอารูปการต่อการสาย null modem  ให้เค้าทำให้ ค่าแรง20 บาท ค่าของไม่น่าเกิน 80  ผมว่าจะง่ายกว่าไหม

บัดกรีไม่กี่ตัวเอง ไม่ได้จริงทำให้ได้ครับ  คิดแค่ค่าอุปกรณ์ กับค่าส่ง ไม่น่าเกิน 150
จะขายของกลัวค่าส่งแพง ผมคำนวนให้เลยครับ 2ชิ้นส่งEMSไม่เกิน62บ.ครับ ผมส่งของให้ลูกค้าทุกวันจำได้แม่นๆ
sand
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2012, 10:05:58 pm »

จะขายของกลัวค่าส่งแพง ผมคำนวนให้เลยครับ 2ชิ้นส่งEMSไม่เกิน62บ.ครับ ผมส่งของให้ลูกค้าทุกวันจำได้แม่นๆ

ผมไม่ได้หมายความว่ากลัวค่าส่งจะแพง
แต่ผมจะอธิบายให้คนชื้อฟังว่า

ถ้าท่านสั่งสินค้าจากผม มันย่อมมีค่าขนส่ง  สู้ท่านหาชื้อสายภายในจังหวัดของท่านดีไหม
ถ้าในจังหวัดมันมีราคาแพง  ก็จ้างช่างซ่อมทีวีทำให้ดีกว่าไหม

ถ้าท่านมีเงินไม่เกี่ยงค่าขนส่ง  ผมก็จัดให้ท่านได้

ถึงท่าน jay  ถึงผมจะไม่ได้ทำอาชีพหลักเกี่ยวกับจานดาวเทียม  แต่ความคิดผมก็ไม่หากินแบบละเมิดลิขสิทธิ์ครับ
ใครจะอ้างว่าของถูกลิขสิทธิ์มันแพง ใช้ของถูกๆ  ก็ดูได้เหมือนกัน   มันก็แค่คำแก้ตัวเท่านั้นเอง
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์