ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
16, พฤษภาคม 2024, 08:52:26 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  ซื้อขาย-แลกเปลี่ยน อุปกรณ์มือสองที่ไม่ได้ใช้และยังใช้งานได้
| |-+  ซื้อ-ขาย iphone,ipod ,ipad ,Note book, PC มือสอง
| | |-+  มีใครจะปล่อย ubiquiti nanostation m2 ไหมครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครจะปล่อย ubiquiti nanostation m2 ไหมครับ  (อ่าน 5445 ครั้ง)
newsone
Special Member
*

« เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2012, 08:32:36 pm »

หรือรุ่นอื่นก็ได้
ผมจะเอามา  ขยายสัญญาณ ไวไฟ  ของทรูไวไฟ  ให้แรงขึ้นเพื่อใช้ในบ้านครับ

มีใครปล่อยไหมครับ  หรือรุ่นอื่นก็ได้

ขอราคาพิเศษครับ

ของมือสอง อยากได้สภาพดีครับ

เสนอราคามาที่  electronicservice@gmail.com
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

jay
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2012, 11:27:15 pm »

ถ้าเอาไปใช้บริเวณบ้านไม่เกิน100เมตร ใช้ linksys wrt54gl ก็พอแล้วครับ
ผมมีแต่ rocket m2 ครับ แต่ยังไม่รู้จะขายเท่าไหร่ดี รอตัดสินใจก่อน จริงๆมีหลายอย่างแต่ขายไปเกือบหมดแล้ว
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
newsone
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2012, 06:36:50 am »

ตัวนั้น ถามมา แล้ว เขาว่า  linksys wrt54gl   มันจะมีปัญหาหลุดน่ะซิ

เลยอยากเล่นตัว UBI

ถ้ามีราคาไม่แรง แจ้งมาเลย

จะยกเลิก ADSL ทรู ชั่วคราว ไปใช้ wifi  hotsport ก่อนครับ

ประหยัดตัง แค่เดือนละ  80 บาทเอง
เอา wifi ไปใช้ที่อื่นได้อีก

kob1
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2012, 08:47:48 am »

rocket m2 ขายเท่าไรครับ nanapron@hotmail.com
0841497145
jay
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2012, 10:58:47 am »

rocket m2 ขายเท่าไรครับ nanapron@hotmail.com
0841497145
ผมขอคิดดูก่อนครับพึ่งซื้อมาไม่ถึงเดือนแต่ไม่ค่อยได้ใช้ ว่าจะลองเล่นm5เอามารับ wi net tot
เมื่อเช้าผมลองปล่อย จากเราเตอร์ซิม bigpond ส่งเข้า rocket m2 เสา panel ได้ไกลถึง300เมตร
newsone
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2012, 09:54:18 am »

มารายงานเพิ่มเติม  ตอนนี้สั่ง  UBI มาแล้ว
อีก สองวันคงได้ลองเล่นครับ

spramote
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2012, 08:22:51 am »

ผมขาย  Ubquiti  Picostation  M2HP   ราคา  3300  เป็นของใหม่ครับ

ระยะการส่ง  ได้ถึง   200 เมตร  ต้องไม่มีอะไรบัง แต่ตัว  รับ ต้องรับ ได้ถึง  200 เมตรด้วย

ระยะรับ และส่ง สำหรับ  Notebook,มืถือ Android,iphone,ipad  อยู่ที่ ประมาณ  50 เมตร 

ส่วนใน พื้นที่  ที่  มีต้นไม้บัง  สัญญาณจะอ่อนมาก  การใช้งานต้องอยู่ตามพื้้นที่นะครับ

ในส่วนของ  Nano M2  สํญญาณ  2.4 Mhz ผมเคย ติดตั้ง  ได้  9 กิโลเมตร  เป็น แบบ Point to Point เชื่อม สำนักงานใหญ่ กับ สาขา

ต้องติดจานด้วยนะครับ  ถ้าจะทำในระยะ  100-200 เมตร  แนะนำ  Pico Station M2 HP mimo  เป็น แบบ  Point to Point แล้วค่อยกระจาย
     ผ่าน  access point อีกที่นะครับ

ปราโมทย์  0891091712   

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์